Tư vấn giúp em chọn mua Laptop cho đồ họa, làm nhạc, video và nơi để mua ạ

TheFoolWhoDreams
30/5/2017 8:23Phản hồi: 18
Chào mọi người, em là mem mới, cũng SV năm nhất rồi. Đã theo dõi forum mình đã lâu nhưng hôm nay mới chính thức ra mắt mọi người đây ạ. 😁
Em đang kiếm 1 con laptop đầu đời. Hiện tại thì em đang xài PC để bàn nhưng mà khổ nỗi nó chỉ có mỗi 2GB RAM còn card màn hình của Nvidia nhưng mà cũng xài được 7 năm rồi. Bây giờ card màn hình nó bị hư hay gì ấy ạ, mỗi lần xài Photoshop hay đa nhiệm là máy cứ bị giựt đen màn hình, sau đó tự động out mất Pts và mất luôn dữ liệu. 😔 À, và trong lúc viết bài này thì máy em bị đứng 3 lần và phải restart.
Thế nên để lên đời và đỡ bực bội thì em đang muốn mua 1 con laptop. Em sử dụng máy với mục đích chủ yếu là thiết kế đồ họa (kích thước khá lớn), chuẩn bị tiến qua AI và làm nhạc, video trên máy với mấy phần mềm như là Adobe Audition, Cubase, Adobe After Effects,...mà với cái máy hiện thời là không thể làm nhanh nổi khi nó liên tục đứng.
Em đang xem xét con máy này:
Dell Inspiron N5567-N5567A | i7-7500U | 4x2.7GHz~3.5GHz | 8GB DDR4 | 1TB HDD | DVD | AMD Radeon R7 M445 4GB | 15.6inch | Win10
Em thì chưa mua laptop bao giờ nên rất thiếu kinh nghiệm, không biết chỗ nào bán hàng xịn giá tốt để mua nên mong mọi người giúp đỡ.
Em tính hốt con này ở
shoplaptop.com.vn với giá 17.690.000 nhưng mà thấy shop này không có ai review hết mà trang facebook cũng ít người qua lại nữa nên không biết có đáng tin không 😕 Em chỉ sợ bị hớ là bay mẹ mười mấy triệu
Shop
laptop123.vn thì có giá cũng ổn là 17.900.000
Shop kimlongcenter.com thì giá hơi chát là 19.090.000
Một chi nhánh nữa em đang nhắm là: laptopnew.vn giá hơi chát hơn 1 chút 19.300.000 mà có vẻ uy tín.

Các bác tư vấn giúp em về dòng máy đã ổn chưa và nếu mua thì ở đâu sẽ uy tín và có giá tốt, mới 100% nhé ạ.
Em xin cảm ơn trước.
;)
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bên Laptopnew bán hàng chính hãng 100% . Bạn cứ tin tưởng ghé mua nhé .!
Tầm giá 18-19 triệu thì bạn tham khảo ASUS FX553 hoặc MSI GL62 nhé, cả 2 con này dùng CPU i5-7300HQ + VGA GTX 1050 hiệu năng mạnh hơn con bạn đang tìm nhiều đó, chơi game hay đồ họa đều đáp ứng tốt 😁
MSI GL62 7RD-674XVN - i5-7300HQ 2.5GHz, 8GB, 1TB, VGA GTX 1050 2GB GDDR5, 15.6" FHD

ASUS FX553VD-DM304 - i5-7300HQ 2.5GHz, 8GB, 1TB, VGA GTX 1050 4GB, 15.6" FHD
Giá bên mình là hàng chính hãng đã bao gồm VAT nha bạn , trước khi mua bạn nên kiểm tra xem phải là hàng chính hãng hay không nha .
TuanBum2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
laptop123 thì cũng ok đó Thím. Cứ đến tận nơi xem máy rồi tính, mình có tiền mình có quyền mà 😆 ( Lưu ý: Sau khi mua máy thì mình lại khổ😃)) Mình cũng mới hốt em Dell cũng gần 1 tháng mới mua về giờ laptop nhiều lựa chọn lắm cứ thoải mái đi kết là hốt thôi.
Thtm79
ĐẠI BÀNG
7 năm
2 cửa hàng bên trên là hàng xách tay nên mới có giá như vậy nha bạn. Còn bên : laptopnew.vn
là hàng chính hãng do hãng phân phối nên mới có giá như vậy nha bạn. Bạn qua Laptopnew mua hàng chính hãng cho chắc ăn 😁
Theo mình nghĩ trong tầm giá đó thì bạn nên lấy em GL62 thì hợp lý hơn , vì mình thấy nhu cầu của bạn sử dụng đồ hoạ nhiều thì nên lấy con GL62 có card NVidia Geforce GTX 1050 2GB GDDR5 đủ đáp ứng nhu cầu của bạn đó.
Còn về hiệu năng của chip i5 7300HQ mạnh hơn i7 7500U đến 10% đó bạn 😁
Bạn tham khảo thêm nha, nếu có nhu cầu qua cửa hàng bên mình nha :D
MSI GL62 7RD-674 | i5-7300HQ | 4x2.5GHz~3.5GHz | 8GB DDR4 | 1TB HDD | DVD | Nvidia Geforce GTX 1050 2GB GDDR5 | 15.6inch FHD | FreeDOS
muốn máy mạnh thì đừng mua chip U, yếu lắm dù là i7
@blackpearl2020 tôi nghe nói chip U đời 8 dùng được đó bạn
làm phim thì k nên chọn AMD bạn ạ, nên chọn Nvidia
Mình cảm ơn tất cả mọi người đã tư vấn giúp mình. ;)
Hiện thì mình đang ghiền hãng Dell quá mà không biết chọn sao.
Giữa nguyên một rừng Dell thì em nào ngon, giá tốt tầm 18-19tr đổ lại và xài phù hợp để làm đồ họa và produce nhạc hơn ạ? Vì mình không rành mấy con chip này lắm.
Hoặc nếu có máy của hãng khác chuyên dùng cho Photoshop, Ai với cả produce nhạc thì mọi người suggest giùm mình nhé ạ.
Trước giờ mình toàn nghĩ cứ core i7 là ngon hơn cơ.:p
Mình muốn đầu tư 1 lần vô con máy này để xài tầm 6-7 năm hơn luôn ấy.
Mình xin cảm ơn.
metal_tu
TÍCH CỰC
7 năm
@TheFoolWhoDreams Chả em nào phù hợp cả
Tất nhiên dùng a ma tơ thì máy nào cũng chiến tốt. Giống như bác xách em wave đi ra phố đua tít mù ấy
metal_tu
TÍCH CỰC
7 năm
Chọn máy tính nên phù hợp với nhu cầu
Nhà sản xuất phân định ra các nhóm sau
Dòng mobile workstation cho ai cần làm đồ hoạ, làm phim.... Đúng nhu cầu của bác thớt
Dòng gaming laptop dành cho dân game, dòng này thường loè loeth trẻ trâu hoa hoè hoa sói nhiều màu sắc
Dòng laptop thời trang giải trí...
Dòng laptop phổ thông, bao gồm cả những SP gắn tí vga rời vào dùng tàm tạm thích game thì game thích họa thì hoạ tất nhiên là gà mờ. Giống như mấy chiếc bác thớt đưa ra đó.
Bác thớt nên cân nhắc và lựa chọn sao cho đúng nhu cầu không lại bỏ ra đống tiền rồi về dùng chả đâu vào đâu cả
Qua bên mình tham khảo nhé , hàng chính hãng , đổi mời 30 ngày
audition23
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhu cầu chủ topic thì phải cố ít nhất 19 củ mới có thể ok được, vì mình cũng đang dùng laptop cho bộ adobe nên mình biết. Chủ topic kiếm con nào

CPU I5 7300HQ 1050GTX + SSD + 8GB Ram hoặc CPU i7 6700HQ 960M + SSD + 8GB Ram
Cảm ơn mọi người đã tư vấn.
Vâng nếu được thì mọi người đề xuất giúp mình 1 em tầm 19 triệu vừa giải trí nhẹ nhàng được vừa xoáy vào mũi nhọn đồ họa Adobe và produce nhạc được nhé! ;)
Vậy là mình nên xài card Nvidia sẽ tốt hơn đúng ko ạ.
@TheFoolWhoDreams Bên mình bán hàng chính hãng, có thuế đàng hoàng, bảo hành chính hãng nên giá đương nhiên cao hơn.

Ndivia hay AMD chả nói được tốt hơn hay không, vì tốt hơn hay không nói đến hiệu năng, không nói đến hãng, AMD trên mobile hiện tại vẫn chưa ngon bằng Ndivia.
19tr xoáy mạnh vào Adobe với Producer thì bạn chơi các dòng Gaming ở tầm này cho khỏe hoặc chiến luôn máy bàn.

Máy bàn luôn luôn ngon hơn ở khoảng này là chắc chắn 😆 bị cái xách tới xách lui hơi phê thôi.

Còn Laptop tại sao lại chọn dòng Gaming mà không chơi Workstation mặc dù phù hợp hơn ? Vì tầm giá này Workstation còn đúng zin 100% thôi, chưa nói hàng mới nhé, là đã điếm đầu ngón tay rồi.

Tầm này mời bạn tham khảo. i5 HQ mạnh hơn em i7 U ở trên rất nhiều, VGA thì ăn đứt, có luôn SSD hỗ trợ xuất file cho nhanh nữa.

MSI GL62 7RD-674XVNS | i5-7300HQ | 4x2.5GHz~3.5GHz | 8GB DDR4 | 128GB SSD + 1TB HDD | DVD | Nvidia Geforce GTX 1050 2GB GDDR5 | 15.6inch FHD | FreeDOS
@hotro.laptopnew.vn Mình cảm ơn, bạn tư vấn nhiệt tình quá. ^^
Vậy cảm phiền bạn giới thiệu giúp mình 1 con Dell có cấu hình ngang cỡ này được không ạ? ^^
Vì mình ghiền Dell quá rồi.
Cảm ơn bạn.
dongsapaseo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang cần cấu hình 1 con PC để học thiết kế đồ họa 2D, 3D, giá tầm 17tr, bạn nào có không ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019