Tư Vấn Kinh Doanh Điện Thoại cũ

sonngocnguyen
13/4/2014 6:27Phản hồi: 15
Em là sinh viên đang học ở tp HCM, rất thích kinh doanh và cũng đam mê công nghệ nên đang có ý tưởng mua bán lại các loại điện thoại, smartphone cũ vì em thấy thị trường này cũng khá tiềm năng😃. Một lượng lớn người dùng hiên nay, đa số là các bạn sinh viên đang có nhu cầu sử dụng smartphone lớn nhưng không có điều kiện để rước 1em full box 100% được:rolleyes:. Và tâm lý là muốn sở hữu được 1 em với cấu hình "mạnh" với 1 số tiền tương đối "nhẹ" và đương nhiên là với chất lượng sử dụng phải đảm bảo ổn định....Tuy nhiên thị trường này cũng đang cạnh tranh rất gay gắt....😔 :eek: Tiêu chí của em là chất lượng và uy tín để tạo nền tảng cho việc là ăn lâu dài thế nên em nghĩ việc đầu tiên là phải tìm được nguồn hàng chất lượng đảm bảo với giá tương đối mềm.....nay nói ý tưởng này muốn nhờ anh chị có kinh nghiệm và có biết được nguồn hàng nào đáng tin cậy xin chia sẽ giúp em với ạ....em cảm ơn nhìu....;)😁
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rất hoan nghênh, cố lên em, hãy làm từ nhỏ đến lớn, tích lũy kinh nghiệm từ từ,
@thienminhmobile Vâng, em cảm ơn bác... 😁 em ngưỡng mộ bác lâu rồi đấy ạ...đang noi gương bác đây...có gì bác chỉ giáo thêm cho em với nha.... :p:D
@sonngocnguyen kaka, bác nói quá, m cũng kinh doanh điện thoại từ sinh viên năm nhất, thời điểm năm 2001 đó, lúc đó m chuyên về hàng đài loan như : Vkmobile, Innostream, OKwap, Toplux, sau đó chuyển qua hàng Thái : Imobile, các dòng Sony, Nokia,....tiếp tục chuyển qua dòng SamSung, LG...và cuối cùng là Korea.
Hồi xưa bán điện thoại rất cực, ko như bây giờ, hồi đó bán trên trang web của mainguyen, muabanraovat, trungtamquangcao....và phải đi giao tận nơi luôn đó.....Chứ bây giờ, nhiều anh em chỉ ngồi bán tại nhà.

Và nếu e có nhu cầu thì qua a sẽ để ít bán lấy kinh nghiệm nhé, nhưng nói trước giá hơi cao so với hàng dựng, và máy thì yên tâm về chất lượng, ngoại hình lẫn xuất xứ.;)
@thienminhmobile vâng...em cảm ơn anh trước nhé... 😁hàng bên anh thì em yên tâm rồi... giờ em đang xem xét kỹ lại một số vấn đề rồi em qua bên anh sớm ạ...:p
@thienminhmobile e cung muon kinh doanh ban va rao tai nha vi ko co nhieu von cho e it kinh nghiem khi moi lam dc ko
điều đầu tiên để làm đc đó là phải có tiền
khi có tiền thì phải có quan hệ
có quan hệ thì tiếp theo sẽ là suy nghĩ hình thức kinh doanh
chúc chú thành công :D
@hoangcavalli em cảm ơn bác nhé...có gì cần em thọ giáo bác chia sẽ thêm cho em với nha...:D
Anh cũng bắt đầu như chú, a buôn dt từ năm 2 sinh viên, quan trọng là phải uy tín, trong thời buổi cạnh tranh này. Chúc chú thành công.
@kangjin_mobile em cảm ơn bác ạ...😁em sẽ cố gắng....bác có nguồn hàng tốt thật
Em cũng thích buôn đuện thoại,mấy bác chỉ em với ạ 😔
@mr.trieu khi nào chú thích buôn thuốc nổ với buôn MB thì chú gặp a nhé 😁
@hoangcavalli Vậy buôn smp là nghề tay trái của bác thoai hả :D
MB là gi hử bác 😕
Vấn đề lớn của em là nguồn hàng đảm bảo các bác ạ....giờ em chưa cần đến lãi chỉ cần tạo uy tín và đảm bảo chất lượng sản phẩm xứng đáng với giá tiền người mua bỏ ra thôi ạ...bác nào biết nguồn hàng uy tín chia sẽ em với ạ....😔
cho e hoi ty cac bac e cung me cong nghe nhung chua co kinh nghiem.muon kinh danh smatphone cu vi e chua co nhieu von chi muon ban hang qua mang xa hoi ai giup e.thanks
Mình cũng bán điện thoại hồi năm 2 tới giờ. Ra trường r vẫn còn bán kaka

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019