Tư vấn lắp đặt mạng doanh nghiệp nhỏ
Đồng Tố Trung
một tháng trướcBình luận: 5Lượt xem: 163
Em chào các bác.
Nhờ các bác tư vấn giúp em, hiện tại công ty em đang chuyển văn phòng, sang 1 nhà 3 tầng, em đang xem lắp đặt thiết bị mạng. nhưng em không rành món này. Công ty em cũng không dùng server và khoảng 30 máy tính.
Mô hình cũng đơn giản thôi ạ, em chỉ cần thiết bị chia được Vlan, (chắc cỡ 3 Vlan là cùng) 1 cái cho phòng kế toán (chủ yếu là phòng kế toán muốn để dùng riêng 1 dải mạng, máy phòng ban khác không vào được), 1 cái cho khách, 1 cái dùng chung. có 1 máy photo dùng chung cho cả công ty.
Các bác tư vấn cho em xem dùng thiết bị thế nào với ạ. Em có tham khảo qua con vigor 2926, con này có đáp ứng được không các bác
Em cám ơn!
Các bác chia sẻ toàn cái cao siêu, em hỏi cái này mà chẳng ai trả lời
@Đồng Tố Trung E thấy con 2926 ok mà, có 30user chứ mấy đâu
Cũng ko có nhu cầu local nhiều thì sw l2 là đủ rồi
@Tu.phan.0807 Cái này có cấu hình vlan thông nhau hoặc tuỳ chọn theo vlan ko bác. Hôm trc em hỏi có ng bảo phải layer 3 mới chia sẻ dc
@Đồng Tố Trung E nghĩ là có, cái này b phải hỏi anphat
Thì như e đã nói ở trên là bác ko có server,nas gì nên sẽ con router sẽ đảm nhiệm routing vlan luôn nên ko cần sw l3 cho tốn kém, chủ yếu chắc b chỉ đẩy đến máy in thôi mà
@Tu.phan.0807 cám ơn bác. đúng rồi chủ yếu em chỉ để vlan chạy dc 1 máy in chung thôi
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.804 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156