Tư vấn laptop doanh nhân vs văn phòng

i'm your
6/10/2020 6:25Phản hồi: 8
Chào mọi người,
Trên các trang web thường phân loại máy văn phòng và máy doanh nhân, cấu hình nhiều cái cũng na ná nhau nhưng văn phòng là làm cụ thể việc gì vậy mọi người?
Mình đang muốn mua Thinkpad X1, nhưng thấy dòng này dành cho doanh nhân, còn dòng T thì năng xuất, hiệu năng mạnh mẽ…. Mình làm việc xử lý số liệu đơn hàng, đặt hàng (bằng phần mềm riêng của cty, máy nào cũng dùng được nên không ảnh hưởng đến quyết định cấu hình), báo cáo số liệu bán hàng bằng file Excel - cái này quan trọng nhất vì mỗi file có nhiều sheet, mỗi sheet có tới cả triệu dòng (thường xuyên dùng lệnh để lọc SKU).
Vậy con Thinkpad X1 Carbon Gen 7 - 8 có chạy tốt không? Vì mình ưu tiên chọn con này hơn.
Nếu không, thì còn nào sẽ đáp ứng tốt hơn trong dòng Thinkpad? Ngoài Thinkpad ra thì mình chỉ chọn Dell (và vẫn ưu tiên 13inch do di chuyển rất nhiều).
Cám ơn mọi người tư vấn!
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
4 năm
bạn chưa nói ngân sách dự kiến định chi bao nhiêu, nhưng mình vừa lấy con t14, bản AMD r7, 4750u, 8G tầm 20tr mất chưa đến 10 ngày ship từ china về thì quá là hài lòng. Nhưng do mình ít di chuyển, t14 1,4kg vẫn hơi nặng cũng ko sao. Bạn nên cân nhắc bản t14s, amd, r7 4750u, 16G vì con này ko nâng cấp đc ram thì tầm 21-22tr. Bao ngon, bản tàu nên về phải tốn công cài lại, bảo hành thì có hỗ trợ gửi sang china. Dell ko có AMD nên mình khuyên là lấy thinkpad. Mình vừa lấy máy nên dành thời gian tìm hiểu kha khá, cần gì bạn cứ hỏi, mình tư vấn cho
andyueh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mr.binhnq bác chỉ em cách mua hàng ở china với ạ, em cũng đang tính mua em X1 or T14s mà xem web bên mẽo giá cũng như VN
thaivuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mr.binhnq Bác chỉ giúp cách Shipping từ TQ về với, tks bác
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thaivuong mình mua qua fb.com/yourtaobao ku e này khá là uy tín, không hẳn là rẻ chi phí mình thấy hợp lý và khá nhanh
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
4 năm
@andyueh Con x1 giá cao quá ngoài ngân sách nên mình ko hỏi, cũng lăn tăn giữa e T14 và T14s nhưng cuối cùng lấy T14 vì nâng đc ram, nhưng nghĩ lại lấy T14s ngon hơn. Con T14s bản AMD r4750, ram 16G ku em fb.com/yourtaobao báo giá về tận tay tầm 21tr500, trong khi bản i7 nhập US thì bán 29tr. Chơi con China cho tiết kiệm bạn ạ
andyueh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mr.binhnq Cảm ơn bác 😁
nguyenduc06
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mở file excel nặng như vậy thì cần chip và ram khỏe mới tải được, bên em đang có sẵn mẫu Dell Latitude E5470 i5 6440HQ, ram 16gb, ssd 256, màn 14" Full HD chắc vừa tầm
Quỳnh MXGC
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình nghĩ bạn nên chọn dòng dell xps 13 mẫu 2020
Về cấu hình thì thuộc thế hệ mới gen 10 nên chạy rất ổn, xps thì được cái gọn nhẹ, tiện di chuyển đúng chất dành cho doanh nhân

Dell XPS 13 7390 (2020) i5 10210u FHD (New Fullbox)

Máy đang được bán 24.500.000 tại shop máy xấu giá cao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019