Tư vấn loa Edifier C2X và Logitech Z623

naxue89
18/1/2017 9:36Phản hồi: 10
Không hiểu sâu về âm thanh lắm , chỉ phục vụ nhu cầu thỉnh thoảng nghe nhạc , xem phim và chơi game .
Nhờ anh chị em am hiểu hoặc đã từng sử dụng 2 sản phẩm loa Edifier C2X và Logitech Z623 cho em xin ý kiến , nên chọn sản phẩm nào với ak .
Thanks !!!
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Z623 chất âm rất khỏe ở dải Bass nên khi xem phim và chơi game cảm nhận khá sướng bác ạ. Tuy nhiên khi chuyển sang nghe nhạc ở những bản nhạc mang tính vocal hoặc để thưởng thức một bản nhạc chất lượng 1 cách trọn vẹn thì Z623 sẽ khó đạt được 1 cách xuất sắc,vì dải bass quá khỏe đôi khi lấn sang 2 dải trelb và mid còn lại.

Nhưng với C2x thì hoàn toàn làm được việc đó tuy bass không thể khỏe ngang bằng với Z623 tuy nhiên cũng rất ổn và vừa đủ để thưởng thức một bản nhạc dance .Hơn thế nữa C2X có thể tăng giảm bass trelb rất hiệu quả giúp việc thưởng thức một bản nhạc theo ý thích được dễ dàng hơn.Ngoài ra về kiểu dáng C2x cũng đẹp dễ dàng trang trí bên cạnh đó được trang bị thêm Remote có thể dễ dàng tăng bass,trelb volume từ xa.

Theo mình ngĩ bác nên nghe thử trước khi quyết định.Và mua hàng ở địa chỉ shop uy tín để có chế độ bảo hành tốt.
naxue89
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sasukey Muốn sắm em về tết thư giản , toàn tìm qua gl thui , bác có chỗ nào uy tín chế độ bảo hành tốt giới thiệu em với
percy256
ĐẠI BÀNG
7 năm
@naxue89 edifier bác qua svhouse mà xem, họ là nhà pp nên chế độ bảo hành ko phải lo 😁
steventhuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác thích nghe thử Edifier C2X thì bác ghé SVHouse bên đó họ PP cho Edifier luôn âm thanh bác nên đi nghe thử, chất âm thì bác ở trên đã nói hết rồi
mình ở TPhcm nên sự lựa chọn tốt nhất là bên nhà phân phối SVhouse bác có mua loa edifier chính hãng thì cũng từ đây phân phối bác ạ chế độ bảo hành cực tốt ,lại còn được nghe thử thoải mái trước khi mua .
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
edifier C2X có ưu điểm là nút chỉnh bass, treble, nên rất thuận tiện để nghe các dòng nhạc khác nhau, nếu cần bass nhiều và mạnh chỉ cần tăng bass, nếu nghe trữ tình muốn tiếng cân bằng thì giảm bass tăng treble xíu , ngoài ra còn có điều khiển từ xa, rất tiện lợi cho quá trình sử dụng sau này, mời bạn qua bên mình nghe thử để cảm nhận rõ hơn chất âm sản phẩm sẽ dễ dàng quyết định hơn, bạn có thể so sánh với 1 mã khác là S330 để so sánh sự khác nhau và ưu điểm
tks các bác
naxue89
ĐẠI BÀNG
7 năm
thanks các bác nhiều ak
lizhnm0207
ĐẠI BÀNG
7 năm
C2X đi bác ! nếu cần cổng quang cắm vào TV thì có thể chọn C2XD thì có thêm cổng quang, Logitech thì đắt hơn, được cái bảo hành 2 năm và công suất lớn 😃 Bác đi nghe thử nhé !
stillo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu dùng đa năng cả nhạc, phim game thì C2X trội hơn bác nhé, bác lấy bản C2XD để lấy cái cổng quang, cắm tivi tiếng ngon hơn hẳn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019