[Tư vấn] Máy T61 hỏng VGA đem đi sửa bị báo thay cả main

ducps2
21/10/2011 2:28Phản hồi: 3
Anh em tư vấn dùm cho mình vụ này với
Mình có 1 em laptop thinkpad T61, dạo này hình như bị hỏng VGA (NVIDIA NVS 140M), bật nó không lên.
Mình có đem đi sửa ở chỗ HTC 66 chùa Láng, họ khám và cũng bảo là bị hỏng VGA, nên có đưa ra 2 hướng là đóng lại chip VGA mất 550k và thay VGA khác là 1 triệu 2
Mình để từ chủ nhật tuần trc, hôm thứ 3 thì họ có gọi là vào báo như vậy
Mình cũng đồng ý là đóng lại chip VGA
Hôm nay họ mới gọi điện lại và báo là main mình yếu, hỏng VGA thì sao main lai yếu, Có thể do dòng T61 này VGA nó gắn keo vào main nên lúc họ tháo ra đã làm hỏng cả main mình. Giờ họ đưa ra giải pháp là thay main khác giá 3 triệu
A e tư vấn cho mình vụ này mới

http://vozforums.com/showthread.php?t=1397572
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hitto
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình thì bạn bán máy đi cũng rở vì máy hỏng chỉ bán cho thợ mới dám mua và mua rất rẻ, mà chữa lặt vặt mỗi lần 500, 1tr thì vài lần cũng chết tiền mà chắc chắn đồ cấy ghép sửa chữa chạy sẽ không ra gì. vì vậy bạn chỉ còn thay main mới là còn khả thi nhất.
Năm ngoái mình thay cả main 3.4tr + mua 2g ram ở f87 mất toi 4,3 tr mà vẫn phải cắn răng bọn này nó bán đồ đắt quá nhưng được cái dùng 1 năm rồi vẫn chưa bị sao.
hi ban
co the la main cua ban hu roi ,vi dong main T61 nay chip VGA no do keo rat nhieu do do khi lam chip lai cung gap nhieu kho khan, khi thao dc hip thi main co the se chuyen mau ( mau vang ) nhu ben sua chua noi la main bi yeu
neu ban muon thay main thi nen chon thay loai main card share dung nen chon loai card roi nha
con ve phan gia thi tuong doi roi do ban khong cao lam dau
than chao
Nếu không muốn dời xa em nó thì giải pháp thay VGA trung bình tuổi thọ cũng được tầm 6 tháng - 1 năm đấy 😃 Giải pháp sửa thì chỉ là tạm thời thôi bác ah! Nếu thay main thì ok rồi (Nhưng mà phải đổi sang VGA X3100) Thân mến!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019