Tư vấn miếng dán màn hình bảo vệ lớp chống loá

Mr_Death
28/12/2017 12:54Phản hồi: 10
Đã có khá nhiều anh em than phiền về việc macbook bị bong tróc lớp chống loá, kể cả có anh em giữ gìn lau chùi kì kọ rất đúng cách, tỉ mỉ nhưng vẫn bị bong tróc. Có anh em được hỗ trợ thay màn hình miễn phí nhưng rồi cũng bị lại. Vậy cho mình hỏi có anh em nào sử dụng miếng dán mà vẫn bị bong tróc không? và nên sử dụng miếng dán thương hiệu nào thì không bong tróc? Câu hỏi giờ không còn là có nên dán hay không nữa mà là dán loại vào và có hiệu quả không?
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dán rồi thì sao mà bong tróc được nữa, trừ khi bạn gỡ ra thôi. Mình dán của JPCAL, thấy chất lượng hiển thị vẫn vậy, có khác thì chỉ khác từ 1- 5%. Còn việc bạn muốn dán hay không là tùy thuộc bạn thôi, mình dán vì sợ màn hình in dấu bàn phím, vởi thoải mái lau chùi khi nó dơ.
Mr_Death
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ed Nguyễn nó có bị ố màu theo thời gian ko bạn?
@Mr_Death Mình thấy miếng dán JPCAL cũng phổ biến mà, dán cũng đc 1 năm rồi vẫn như mới.
TNAKhoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hoặc là dán, hoặc là phải vệ sinh màn hình rất đúng cách: thấm nước lau kính hoặc nước lã vào khăn mềm và lau nhẹ nhàng thôi. Đa số các bạn mua mấy loại nước vệ sinh màn hình đểu rồi về nghiến răng chùi màn hình thì nó dễ bị tróc lớp phản quang lắm.
Mr_Death
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em vừa được apple thay màn hình mới. Sau đó em đi dán miếng dán JPCAL (iClara) luôn. Dán ở mac24h mất 250k. Miếng dán khá dày và bóng. Nhìn bóng như màn hình của dell XPS luôn. View angle cũng thu hẹp lại do quá bóng. Nhưng chắc phải chấp nhận đánh đổi thôi, nếu không thì lại trầy lớp chống loá.
Mình cũng dán rồi và đang thắc mắc là dán cái này mỗi năm có cần thay 1 lần không vì để lâu sợ nó dính lâu vô màn hình rồi lúc tháo ra hư lớp chống choá nữa.
Mong anh em giúp đỡ!
ibaotrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì dùng miếng dán của JCPAL mua 300k cho MacBook Pro Retina 13". Dùng 2 năm thay 1 lần, chất lượng hiển thị vẫn vậy. Dùng từ năm 2013 tới giờ dù bị sọc màn hình rồi mà lớp chống loá vẫn chưa bung ra.
Mr_Death
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ibaotrung 2 năm bạn lại bóc ra thay mien dán 1 lần à? Lúc bóc ra có bị bay lớp chống loá ko?
ibaotrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr_Death Uh, mình xài gần 5 năm mới thay có 2 miếng dán thôi. Lúc mình bóc ra không bị sao cả bạn.
nên dán.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019