Tư vấn mua BB

StoneHMU
10/5/2012 7:57Phản hồi: 16
Các bạn tư vấn giúp mình nhé! Giờ mình có 5triệu đang phân vân nên mua Iphone 3GS cũ hay mua blackberry curve 3G 9300(Con này ở Nhật Cường là 4triệu 2).
Chưa có kinh nghiệm trong mấy cái này mong được các bạn chỉ giúp 😃
Có thể nêu rõ ưu điểm và nhược điểm của các dòng máy để mình chọn thì càng tốt😁
Cảm ơn các bạn nhiều!'​
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

với số tiền 5 triệu, bạn có rất nhiều sự lựa chọn. Vấn đề là bạn thiên về mảng nào giữa : Giải trí và Công việc.

Rõ ràng, 1 sự thật k thể phủ nhận là Iphone và iOS quá thành công trong việc phát triển 1 dòng điện thoại Smart phone phục vụ nhu cầu giải trí quá tốt, chơi game, lướt web, nghe nhac + màn hình cảm ứng rộng.

Còn BB, k cần phải nói nhiều, 1 thương hiệu k gì có thể thay thế về hiệu năng hoạt động văn phòng hay thao tác Business. Smart phone nhạy bén với công việc và thân thiện kiểu "bác học" với người dùng 😁

Thực ra dòng Curve - ngoài 83xx, Javelin 8900 ra thì dòng Curve đời mới này k đc e khoái kiểu dáng thiết kế lắm.

Bác thử nghiên cứu về 9700 hoặc 9780 xem, khá ổn đấy bác ạ.
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gomchao Đầu tiên cảm ơn gonchao nhiều nhé! Mình đang phân vân vì cũng rất khoái dùng hàng quả táo nhưng sợ rằng mua đồ cũ lại không được đảm bảo.Còn với 5 triệu có khả năng mua được 9700 cũ k hả bác? Và nếu mua thì mua đc ở đâu cho đẩm bảo? 😃
@StoneHMU thực ra mua Iphone cũ thì bây giờ hiện vẫn còn hàng trôi bảo hành và hàng chưa kích hoạt ( nhưng là của Brazil vs mấy nước xa xôi nào đấy, chứ k đc là LA hay ZP ) 😁
Còn 9700 thì bác thừa sức để mua 1 chú mà vẫn thừa ra tiền ăn chơi nhảy múa :D bác có thể tham khảo Hoanggiang79, hàng Đào Toàn. Có hàng Brandnew bóc hộp hoặc hàng likenew giá phải chăng.
Chuẩn rồi đấy bác mua 9700 qua box rao vặt tham khảo Quang3G, hn03 rất uy tín và chất lượng
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như mình thấy mọi người đều khoái BB hơn cái 3GS đấy à? Mình vừa xem bên mấy shop kia rồi nếu tầm 4triệu2 thì hoàn toàn có thể mua được. Thế so với 9700 và 9780 (hơn kém nhau có 800k thôi, đều là hàng 98%)
Thấy thích bb rồi đấy, nghe mọi người khen ghê quá 😃
Bác hỏi ở tinhte này thì chỉ có vote cho Black Berry thôi 90% luôn ;))
Còn nếu đang phân vân 9700 với 9780 thì bác có thể seach từ khóa " tư vấn mua 9700 hay 9780" có rất nhiều topic về 2 e này
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ah, các bác tiện thể giải thích giùm cho em cái Brandnew và used khác nhau chỗ nào vậy?
@StoneHMU Brandnew máy mới tinh chưa sử dụng lần nào. Đập hộp đấy ạ
Used : máy đã qua sử dụng
Thêm cho bác likenew : máy sử dụng rồi nhưng vẫn gần như mới
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ em, muốn có 1 cái điện thoại ưng ý cũng khó khăn. Mong mọi người góp ý khi nào mua rồi mà k phải hối hận 😃
Em ở Tôn Thất Tùng, gần 1 hiệu Dâu Đen nhưng thấy giá ở đấy sao đắt so với các chỗ khác vậy ?
mrbekei
TÍCH CỰC
12 năm
@StoneHMU đắt hơn nhưng yên tâm hơn, hàng brandnew, đc bảo hành lâu, có điều kiện nên xài hàng new bác ạ
Luffy95
TÍCH CỰC
12 năm
5tr múc luôn 9700 khỏi phải lăn tăn;)
tomcat007
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu lướt web, game, xem film nghe nhạc thì nên chọn Ip. Mình đang dùng BB 9700 nhưng BB 9700 bây giờ toàn hàng cũ , nếu mua lại phải chấp nhận mạo hiểm, như mình đây suốt ngày phải đem đi bảo hành , khi mua nên chọn hàng có uy tín. Nhật Cường nghe nói cũng là địa chỉ uy tín mặc dù mình chưa mua ở đó bao giờ. Khuyên bạn nên mua 1 con Ip + nokia 1280. Còn nếu muốn thử nghiệm BB, mình để lại con BB 8820 vẫn còn tốt của mình cho, mình ghét nó mỗi cái tội vào mạng không đọc được web có dấu.
@tomcat007 Vào web bây giờ dùng opera mà opera bây giờ có bản mod đọc tiếng việt bt mờ
vit con
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bạn thích giải trí thì dùng iphone còn công việc thì bb. Mà khuyên bạn nên dùng 9700 or 9780 chứ 9300 màn hình hơi tệ.
giangdhxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài opera 4.4 vào đọc báo tiếng việt ầm ầm 😆
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi đắn do em cũng đã quyết định lên Quang 3G lấy về 1 em 9780. Dùng quen rồi công nhận là thích thật tha hồ tìm tòi 😆
Nhưng có 1 vấn đề xảy ra em chưa chưa biết cách xử lí mong các bác tư vấn luôn ở topic này😁 Máy của em dùng thỉnh thoảng đơ(thỉng thoảng thôi đơ khoảng 15s gì đó) trên màn hình hiện Logworth(OS) Quincy report. Do nhà xa điểm bán hàng lại đang bận thi nên chưa có dịp hỏi ai đc.Mong sự giúp đỡ của các bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019