Tư vấn mua điện thoại: Iphone 5s hay Galaxy s5 hay Aony Xperia z2 ?

tranlong1612
29/7/2014 9:16Phản hồi: 23
E dùng đt để giải trí (nghe nhạc, chơi games, lướt web, xem phim...), làm việc (soạn thảo, power point,..) và chụp ảnh ạ. Mong các bác tư vấn
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thích con nào thì mua con đấy, thích hết thì mua hết bác ạ 😔
mình đang phân vân giữa 3 con này nhg mong mọi người cho ý kiến ạ 😔 ai đã dùng rồi cho mình ý kiến thì càng tốt. thanks 😁
vicmobi
TÍCH CỰC
10 năm
1 vé cho z2
Z2 nha
SS S5 chụp hình xấu lắm bạn ạ, mau nóng máy lắm.
3 máy này đều tốt và đều đáp ứng tốt các nhu cầu của bạn. Mình nghĩ vấn đề chọn là nghiêng về thương hiệu nào thôi.

Samsung GALAXY S5 có thể coi siêu phẩm đắt giá của Samsung đầu năm 2014. Máy có thiết kế nhựa dẻo quen thuộc cùng với viền giả kim loại sáng bóng. Mặt lưng có phủ chất liệu mềm, sờ vào cảm thấy như nhung và có các lỗ li ti giúp tăng độ bám và chống mồ hôi cực tốt, đồng thời đỡ bị trầy xước hoặc cũ hơn khi sử dụng, Màn hình đẹp. Cấu hình khá cao với chip Snapdragon 801, 4 x 2. 3 Ghz Ram 2 GB. Giao diện hiện đại và tinh tế. Máy còn có thể chống nước, chống bụi, có cảm biến vân tay và đo nhịp tim. +Ưu điểm: Cấu hình tốt, có nhiều tính năng đặc biệt, giao diện đẹp, cam tốt +Nhược điểm: Máy vẫn không gây bất ngờ về thiết kế

Sony Xperia Z2 là "tinh hoa công nghệ", đứa con cưng của Sony. Máy thiết kế nam tính khoẻ khoắn, chất liệu kính và nhôm nguyên khối chắc tay. Màn hình 5. 2" Full HD IPS của máy đã khắc phục các nhược điểm của Z1, nhưng có lẽ rất khó để so sánh được sức sặc sỡ, bắt mắt của S5. Về cấu hình, máy vẫn trang bị những cấu hình xấp xỉ S5 hơn S5 ở RAM và kém S5 ở phiên bản Snapdragon 801. Giao diện máy chẳng thay đổi gì mấy, từ icon, màu sắc đến biểu ngữ, thanh thông báo, nhưng vẫn nâng cấp về multimedia. +Ưu điểm: Thiết kế nguyên khối và nam tính ăn đứt S5, tính năng giải trí vẫn là no. 1 +Nhược điểm: Giao diện không thay đổi, màn hình chưa thể tốt như S5. P/s: Tuy cam hay máy S5 ( 16 mpx) và Z2 (20. 7 mpx) xấp xỉ nhau, nhưng nói đáng ra camera Samsung vẫn tốt hơn rất nhiều.

iPhone 5s vẫn nhỉnh hơn Z2 ở tính thẩm mỹ thuần khiết. Quả thực, khung máy kim loại siêu nhẹ của 5s có vẻ gọn mắt, đơn giản hơn so với bộ khung nhiều nút, nhiều nắp bảo vệ của Z2. Nhưng đổi lại, iPhone 5s không thể chống nước và chống bụi giống như đối thủ được.Hiêu năng, camera của IP5 và Z2 trải nghiệm thực tế không có nhiều khác biệt lắm. Còn về pin, so với Z2 thì IP5 chỉ có nước xách dép.
Phi Hùng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ducthinh186 Cam s5 hơn z2. hơn chỗ nào nói nnghe bác
Ở đây mình chỉ kết z2 vs 5s chứ s5 mình thấy xấu lắm. tuy nhiên do bạn cần để phúc vụ công việc nên chon z2 là hợp lý
Chỗ mình có 2 bạn nữ dùng ip 5s.mà 1 ngày sạc pin 2 lần.chỉ để phục vụ nghe nhạc,fb ,xem phim thôi đấy.khuyên bạn đừng lên chọn 5s.
nếu làm việc văn phòng nhiều và thích chụp ảnh thì bạn nên chọn 1520. pin trâu, màn to, đẹp, xem phim lướt web sướng, cam tốt, rất thích hợp với nhu cầu của bạn. wp có thế mạnh về office, giờ cũng có nhiều game khủng đủ nhu cầu chơi game của bạn rồi. nếu không thì bạn nên chọn z2. iphone màn bé pin yếu không nên. galaxy s5 thì không đáng để bỏ tiền ra mua
datvn
TÍCH CỰC
10 năm
Hôm nay lượn qua mấy cửa hàng đt, thấy chiếc sony z2 cũng hay. Nhưng cứ nhớ đến cái sony arc của mình khi xưa, chưa dùng đã hỏng nên lại thôi.
@datvn Thế mấy hãng khác dùng mãi ko hỏng phải không 😁
@datvn Sony Xperia Z2 với SONY Acr : một trời một vực bạn ạ =.=
datvn
TÍCH CỰC
10 năm
@Yato Akiyama Đúng là chim sợ cành cong ạ, dính một lần với anh Sony rồi nên cứ nhìn thấy là hốt!
Cứ mua 5s đi bạn
Khuyên Z2 và 5s . S5 ko đáng đâu bạn ơiiiiii
Mình cũng đang phân vân, hiện đang dùng sony thấy nam tính quá
Theo mình nên mua 5s, mình đang dùng Z3 thấy chán lắm.
Cìn thiên về văn phòng thì lấy S5
Xem phim , lướt web chọn e màn lớn thì hợp lý hơn. Bên e còn cả 5s và s5 , rảnh bác qua ngó.
Co Vua
ĐẠI BÀNG
9 năm
Z2 đi ko phải nghĩ
Con 5S thì quá bé, pin lởm giải trí chán
S5 thì ko đẹp
Giải trí thì khuyên bác nên mua của sony, mà sony nay có nhiều lựa chọn lắm, 5s thì quá đẹp, nhưng để giải trí thì xem ra ko phù hợp lắm, s5 thì cấu hình tốt, pin khỏe, giải trí ok, nhưng thiết kế ko đc lòng ng` dùngg.
@anhvu2013 B oi cho m hỏi tí nha . M mới mua ss galaxy s5 dc 3 ngay . Sau khi sạc pin 100% ko dùng để ko thì cứ 1 tiếng là pin giảm 10% . Tắt hay k tắt wifi hay ung dụng cũng vậy . Buồn qua
Nếu để giải trí thì nên mua z2, máy mau nóng nhưng có thể ngâm nước để giảm nhiệt 😃, nếu chụp đêm thì camera rất chậm, load mấy game nặng thỉnh thoảng load lại khi chạy đa nhiệm, nhưng camera nhiều tính năng như ar hài hước, hợp với các bạn thik có tấm hình vui nhộn. S5 thì tính năng tương tự như z2 nhưng thiết kế không được sang trọng nên không được lòng người dùng. Đó là cảm nhận của cá nhân mình, giờ mình hài lòng với 5s vì mình thích sự mượt mà, nhỏ gọn, tiện dụng của nó. Apple luôn rất tốt trong việc chú ý nâng cao trải nghiệm người dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019