Tư vấn mua điện thoại

dktran01
22/7/2017 2:38Phản hồi: 13
Mong anh em dành chút thời gian tư vấn cho mình về việc mua điện thoại với các tiêu chí sau:
1. Màn hình từ 5inch đến 5.5 inch
2. Hai sim
3. Ít nhất là màn 1080 trở lên, IPS hay AMOLED đều được, màn hình đẹp, trong
4. Gọn nhẹ, viền mỏng tí như huawei p10, xiaomi mi mix ( cái này hơi quá ),
5. Nhôm nguyên khối, mặt lưng tốt nhất là nhám ( bần cùng lắm mới dùng dạng bóng)
Hai đều quan trọng nhất là:
6. Cấu hình KHÔNG CẦN KHỦNG, vì không chơi game trên điện thoại, chỉ đọc, đọc tài liệu, bản đồ, nhắn tin chat chít
7. CAMERA TỐT, ĐẸP. GẦN GẦN VỚI CÁC CON KHỦNG LONG NHƯ IP7, SS8,HTC U11,

Lý do mình không mua các điện thoại kể phía trên là do nó cấu hình quá khủng mà mình không dùng đến, và màn hình quá to mình dùng hay bị rớt ( đã từng bị rớt nát lumia 1020 vì quá nặng và s7 vì quá trơn)

tóm lại là mình quan trọng nhất điều 6 và 7 + màn hình tốt + ngoại hình ok chút
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh ở TPHCM có thể ghé qua bên em tham khảo và trải nghiệm sản phẩm NOTE 5 anh nhé ! Giá thì tầm trung ạ
b có thể tham khảo qua dòng note 5 or v20 b nhé
Cảm ơn rất bạn rất nhiều, mình chỉ tính mua màn hình nhỏ hơn 5.5 inch thôi, 5.2 vs 5.1 càng tốt, Còn LG v20 màn hình to quá
@dktran01 sao s7 lại trơn nhỉ , hay là b ko xài ốp , e đang xài s7 và dùng ốp sili dẻo trong đây , chả rớt bao giờ
@RubikMobile S7 của bạn có bị xuống pin không.
@dktran01 s7 ngon mà , e đang xài dây , ổn định ko lỗi gì cả.
quanchilinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm con S7 rồi dán da mặt lưng là ngon
@quanchilinh Nhắc đến dán da mình ớn tận răng. Mình dán con surface. 1 năm sau tháo ra keo nó chảy như nước. Nhìn tởm kinh
76224764
ĐẠI BÀNG
7 năm
E xin phép ké luôn vì cũng đang có nhu cầu tìm điện thoại tiêu chí gần như bác chủ thớt. E muốn hỏi chút là 2 sim của mấy dòng như samsung thì hình như bt là k có 2 sim cùng onl khi 1 sim có cuộc gọi phải k ạ?
hungcxn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dạo này J7pro có vẻ hot đó bạn
s7edge bạn ơi
@Dienthoaihot.net Tất cả bản hàn quốc exynos có thể hack lên được phải không bạn. Tính mua s7e mà không biết chọn kiểu nào: sách tay mỹ hàn nhật hoặc là chính hãng cũ
mời b qua shop xem và trải nghiệm sản phẩm Note 5 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019