TƯ VẤN MUA LAPTOP GAMING CŨ
nguyen tu1
15 ngày trướcBình luận: 37Lượt xem: 457
TƯ VẤN MUA LAPTOP GAMING CŨ
Mọi người tư vấn giúp em. Em cũng sinh viên năm 4 mà nghèo , tài chính e đc 9t5 10t thôi. Giờ em cũng ghiền game muốn chiến game. Em tra hết thị trường rồi chỉ có 2 con gaming cũ từ 2016 là asus gl552 với lenovo legion y50-70 là trong tầm giá đó. Mọi người tư vấn em nên mua ở đâu ạ ? Và con nào ngon hơn ? Em cảm ơn
Mua PC đi :V
Bạn chiến game gì bạn?. Game nhẹ thì được chứ con card gtx 950M giờ cũng cũ rồi. Ham chiến game thì build bộ pc hay hơn đó bạn ạ. Vì hiện tại mình đang dùng laptop chạy gtx 1050. Khá là đuối với game off.
Em chỉ chơi LOL vs chiến CSGO thôi, mà em ở HCM ạ
Nghiền game vậy thì mua máy bàn đi bạn. Mà sắp ra trường rồi, chơi bời ít thôi.
@thienma314 Đó đà thời ông, còn giờ là thời dịch.
@nguyen tu1 96 độ thì lag đúng r bác. Máy sẽ hạ xung cpu để giảm xuống ngưỡng nhiệt độ mà nó chịu đựng được. Máy mình cũng full hd. Và max settings
@Lê Trần Huy Hoàng Máy bác máy gì v
@nguyen tu1 dell ins 5570 nha bác. khá nóng nhưng ko tới mức như bác
máy game mà máy cũ thì nó bèo nhèo hết rồi em, ko hư cái này cũng cái nọ, mua về thêm tức. Em ra tiệm game chơi mà thấy máy bàn nó còn banh ta long kiểu đó thì cái laptop cỡ nào. Nên mua cái laptop mới nhẹ nhàng đê làm việc, chơi game ra tiệm net mới mở chơi cho khoẻ
@abc_8989 Ghiền quá mà tiệm net bữa h đóng cửa hết, anh giới thiệu cho e vài chỗ bán lap gaming cũ gtx 950 thôi cx đc
@nguyen tu1 Mua laptop như bạn thử chỉ như chữa cháy cơn ghiền thôi, ráng bỏ thêm 5 triệu mua con Nitro 5 luôn cho lành
@RiCare Lap gaming cũ không tin đc hả anh
@nguyen tu1 Vì dân mua máy game thì ngoài làm việc, học tập thì chơi game suốt, chơi thua đập bàn phím, đập máy...máy thì bào ngày bào đêm, em nghĩ còn ngon ko, ...
@abc_8989 Giờ còn máy văn phòng nào ngon mà chiến csgo độ phân giải 1080 ok k anh
Bạn có thể tham khảo dàn này, chỉ là tham khảo thôi nha. Các linh kiện bạn nên tự tìm hiểu và đưa ra dàn build hợp lý nhất của riêng mình. Có thể săn đồ cũ không nhất thiết phải là hàng mới.
1. CPU: Con I3 9100F là phù hợp nhất nhu cầu hiện tại của bạn. Sau này dư giả bạn có thể lên I5 hoặc I7 sau. con I3 này 4 nhân 4 luồng, xung cơ bản 3.60 GHz, turbo 4.20 GHz. Không có card đồ họa tích hợp.
2. Main: Mình chọn B365M-V5 vì muốn sau này bạn có thể lên i7 và không cần thay main, và nó có khe M2. bạn có thể chọn dòng chipset H sẽ rẻ hơn.
3. RAM: 1 cây 8GB Bus 2666 là đủ cho hiện tại, sau này có kinh tế thì nâng lên 16GB.
4. SSD: Mình chọn Samsung vì hiện tại mình đang dùng SSD Samsung 500GB chuẩn M.2 PCIe NVMe. Tốc độ khá là khủng khiếp, bạn sẽ không hối hận khi chọn nó đâu. Boot vào win 10 nhanh như cách người yêu cũ trở mặt.
5. Nguồn: Chọn đại, 500W và đạt chuẩn 80+, sau này lên đời CPU và VGA không cần thay nguồn.
6. VGA: GTX 1050Ti, con VGA quốc dân. Có lẽ với nhu cầu CSGO của bạn chắc GTX 750Ti là đủ rồi 😁
7. thiếu vỏ case và Màn hình. có lẽ mua đồ cũ tạm đã bạn, có tiền lên đời sau.

Đây là dàn góp ý của mình. Tất nhiên nó chưa phải tối ưu đâu bạn, còn nhiều bro khác có cách build ngon hơn nhiều. Bạn tự tìm hiểu trước khi đưa ra quyết định.
@thienma314

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019