Tư vấn mua Laptop HP Envy hoặc Probook

T-rang
30/10/2020 12:30Phản hồi: 10
Nhờ mọi người tư vấn giúp em là nên mua HP ProBook (mới) hay Envy (đời cũ cách 1 năm) ạ. Em không rõ 2 dòng này phù hợp đối tượng nào, trong khi cấu hình ProBook (theo em đọc thông số) cao hơn Envy nhưng giá lại mềm hơn ?!
Nhu cầu của em là: máy dùng bền, phục vụ văn phòng, đi lại, 2D, đa vụ, tầm giá 18 triệu ạ (nên phía trên em có nghĩ đến option Envy đời cũ 1 năm).
Mọi người tư vấn giúp em ạ, em cảm ơn nhiều.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

À, còn 1 lý do khiến em phân vân nữa là do ProBook 455 G7 dùng chip ryzen. Tuy hiệu năng tốt nhưng độ tương thích không cao với nhiều ứng dụng. Nên điều đó làm em phân vân đến con Envy cũ ạ
Quỳnh MXGC
ĐẠI BÀNG
3 năm
Theo mình thì bạn nên chọn Envy, vì các dòng envy gần đây thiết kế khá tốt và cấu hình ổn.
Các dòng ryzen hiện tại đà trend, theo đánh giá của nhiều anh em và hiệu năng có phần vượt trội hơn intel và máy chạy chip ryzen khá là mat

Gửi bạn mẫy envy tham khảo.

HP Envy x360 15 Ryzen 5 3500U FullHD Touch (New Fullbox)

Giá 18tr7000 bán tại Shop Máy Xấu Giá Cao
@Quỳnh MXGC Nhưng mình nghe bảo Ryzen kén ứng dụng và khó dùng đúng không ạ?
Quỳnh MXGC
ĐẠI BÀNG
3 năm
@T-rang Ryzen không kén đâu bạn nha, không như lời đồn
Gaubonga7
TÍCH CỰC
3 năm
Theo mình thì mua Zenbook Q407IQ chạy Ryzen 5 VGA rời NVidia MX350 là ngon nhất, chả thấy kén ứng dụng gì, chỉ thấy chạy mát, mạnh, lợi pin, máy thiết kế thì đẹp, cứng, xịn
Asus Zenbook Q407IQ 8.jpg
PUBG Mobile.JPG
@Gaubonga7 Nhìn con máy sexy =))))
hoa hunter
TÍCH CỰC
3 năm
Envy dùng cho nhẹ, còn muốn vừa nhẹ hơn mà màn to lại đầy đủ cổng kết nối đỡ phải sài hub chuyển có dòng Swift 3s dùng thích hơn đấy
hienrossi
TÍCH CỰC
3 năm
Theo mình thì bạn chọn máy Envy cho gọn nhe, dễ mang theo mình. Thấy có option bên dưới ổn nè.
HP Envy 13-aq1022TU | i5-10210U | 8GB DDR4 | 512GB PCIe SSD | HD Graphics 620 | 13.3" FHD (1920 x 1080) IPS | Windows 10 Home
@hienrossi Con này thì vượt túi mình mất rồi 😔 18tr thì còn gánh nổi
Emily Tran17
ĐẠI BÀNG
3 năm
Acer Swift 3 intel thế hệ 11 có cổng kết nối hdmi so với Envy, máy mỏng nhẹ tầm 1.2kg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019