Tư vấn mua laptop nhỏ / nhẹ / cảm ứng và làm tablet có bút
tinquangforklift
5 nămBình luận: 4
Chào các bạn, mình có nhu cầu mua laptop mỏng, nhỏ nhẹ (tầm 11"-13" thôi), có thể làm tablet cho sếp.
Cấu hình tầm core i7 - SSD tối thiểu 256GB, RAM khoảng 8GB là đủ, có bút kèm. Giá tầm 40 triệu đổ lại, nếu đáp ứng có thể nâng budget.

Hiện theo mình tham khảo thì chỉ có Surface là hợp lý nhất, nhưng sếp muốn xài sony vaio vì sợ phím rời của Surface lỏng dễ rơi rớt. Mình không rõ kiểu phím thiết kế có chắc chắn hay không nên không tư vấn chắc chắn được nên không thuyết phục được vì vốn đã có cảm tình với Sony.

Tìm và hỏi nhiều nơi thì không thấy kinh doanh nữa, chỉ có chỗ bán Vaio Z Flip 2016 nhưng chưa có hàng, không biết đến khi nào. Có bạn nào biết chỗ bán Vaio Z Flip có sẵn hàng model nào đáp ứng như nhu cầu trên mà có uy tín chút thì giới thiệu mình, hoặc có thông tin nào có thể giúp thuyết phục được tư tưởng Sony là số 1 trừ thông tin Sony mất chính hãng, Sony bán mình, Sony khó bảo hành, sửa chữa... vì sếp cũng biết và quan niệm nó khó hư và nói không với Apple.

Cảm ơn.
4 bình luận
Bác tham khảo em này nhé
DELL Inspiron 7359-C3I7117W

okieiam
TÍCH CỰC
5 năm
@avishop_online3 but fake nhé ko dùng được đâu, màn hình fake
Vaio giờ không còn của Sony nữa với cũng không còn chất như xưa bạn à, cách đây vài tháng Vaio có 1 em mới ra khá chất và cái giá cũng khá chát. Tầm này Surface pro 4 là ổn, em này đang trùm trong mấy em lai mà 😁
Đang có hàng + quà tặng ssd 256
có ưu đãi cho mem tinhte
l Inspiron 13 i7359 i7-6500U/8GB/FHD
Giá bán:

Nhập khẩu trực tiếp: USA

• CPU: Intel® Core i7-6500U, 2.40 GHz up to 3.00 GHz
  • Bộ nhớ: DDR3L, 8GB. Đĩa cứng: 256GB SSD + 500GB SSHD
  • Màn hình: 13.3 inch(1920 x 1080),Có cảm ứng.
  • Đồ họa: Intel HD Graphics 5500 -, -
  • Hệ điều hành: Windows 10 bản quyền. Trọng lượng: 1.6Kg
  • Màu sắc: Silver
  • Bảo hành: 12 tháng

• Tình trạng : Có sẵn trong kho

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019