Tư vấn mua linh kiện máy tính
x_night.fury_x
4 nămBình luận: 8
Mình đang phân vân giữa 2 loại mainboard. Các bạn có thể nói cho mình biết ưu điểm mỗi loại được không ? Mình xin cảm ơn ! ^^
+ MSI B150 Gaming M3 : 3tr1 (kèm chuột MSI DSB1)

+ Asrock B150 Gaming k4 : 2tr8

Tiện thể hỏi thêm mình nên mua loại tản khí hay nước ? Mình lo tản nước thì lâu ngày nó sẽ bị rỉ làm hư main + cpu ! Tản khí thì mình đang phân vân các loại là TT NiC C4, CM 212X (nước ngoài nói về cái này nhiều) , TT NiC F4 ... Bạn có thể tư vấn mình loại tản khí nào đừng quá nặng ^^ mà tốt được không ! Mình xin cảm ơn
2 con này, hơi khó chọn thật. con nào cũng đổi mới trong 6 tháng đầu cả. 😁

thôi thích con nào thì hốt con đó, bên mình có đủ cả 2 bạn nhé
còn lắp tản, thì nếu sợ dùng nước thi dùng tản khí bạn nhé.
Tản khí tham khảo con này nhé:

Tản nhiệt cho CPU AARDWOLF EX120 - 6 HEATPIPE DUAL TOWER
Giltine
TÍCH CỰC
4 năm
Phòng máy lạnh, phòng kín thì tản gió, phòng bụi bặm, môi trường khắc nghiệt thì tản nước
@Giltine Tản nước nó có dễ hư k bạn :">
@x_night.fury_x hi, tản nước quan trọng bn tiền, nước đẹp là chính, muốn ăn tản khí à. phải 6tr nhé
Giltine
TÍCH CỰC
4 năm
@x_night.fury_x Các loại tản nước all in one khá rẻ và bền, hiệu năng của nó cũng chỉ ngang tản gió trung cấp, cơ bản là phòng nhiều bụi bẩn hoặc muốn main ko bị bám bụi bởi gió.... thì dùng
mình vote lấy con MSI nhé bạn , dc tặng mouse khá ngon , nếu tính đi tính lại vẫn lời to , bạn xài bình thường thì dùng tản khí là bao mát rồi , nếu thích đẹp và có điều kiện thì chơi nước thôi 😁 mà bạn chỉ mua main thôi hay build cả dàn vậy bạn ?
@Tư Vấn-Nam An PC Mình tham khảo main 😃
tức là bạn tính build cả dàn phải k nè , mà nhu cầu bạn làm gì , đầu tư tối đa cỡ nhiêu tiền để mình build cấu hình tối ưu và mạnh nhất trong tầm giá giúp bạn nhé .
nói chung đồ điện tử thì hên xui , hư thì có bảo hành , nhưng mà tản nhiệt thì ít có khi hư lắm , bảo trì định kỳ thì xài hoài luôn bạn 😁 .
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019