Tư vấn mua máy tính HP
Mr.Q
13 nămBình luận: 14
Mình đang định mua 1 con laptop, search một lúc thì thấy máy của HP bền, tỏa nhiệt tốt...
Nhu cầu của mình là ngeh nhạc, xem phim HD, lướt web, dùng một số chương trình đồ họa như PS, CAD,... chơi game (cấu hình thấp thôi)

Ai có thể chọn cho mình một model đáp ứng các nhu cầu trên không?
Ban đầu định mua Sony VAIO nhưng nghe đâu Sony không bền?
14 bình luận
Bạn ơi , bây giờ laptop HP có nhiều giá lắm, bạn phải cho biết vốn liến của bạn bao nhiêu thì mới tư vấn được. Chứ nói như vầy sợ ko giúp được bạn.
Thân!
Sony rất bền bạn ơi. Mình xài 2 con, trong đó có con VAIO FS ngày nào cũng xách đi, đường tưng dằng xóc cỡ nào thì bạn biết đường xá Việt Nam rồi đấy. Xài 4 năm nay rồi mà vẫn vun vút, chạy nhanh như bay. Tuy nhiên VAIO mắc hơn HP. Mình nghĩ nếu bạn không di chuyển nhiều thì HP là quá tuyệt vời. Còn nếu thường xuyên đi đó đây thì SOny là tốt nhất và bền nhất.
Bạn đưa thêm một số thông tin như cấu hình như thế nào, màn hình bao nhiêu inch, giá ra sao nữa để a e dễ tư vấn cho bạn hơn. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều dòng máy và giá cả khác nhau bạn ah.
VXQ
ĐẠI BÀNG
13 năm

vừa đặt mua 1 con hp dv4t special edition cấu hình được, mà giá chỉ có 14 chai thôi vì HP đang có đợt sale dòng này. T6400 2Ghz RAM 2G HDD 250 Card Nvidia G105M 512MB (card này xung cao hơn cả 8800 đó). giá gốc ở mỹ là 759 USD về vn lên 890 USD.

thích thỉ search thử xem. máy cực đẹp 😃
mua DV 5 mà xài bạn ơi, màn hình đẹp lắm, xài thấy fe thì tư vấn cho bạn thế hihi
Máy laptop mà xài 4 năm vẫn chạy như bay thì đúng là... Hồi đó cùng lắm được con Centrino ~ 2Ghz, giờ cài bộ office, CAD, PS mới mà chạy như bay mới lạ đó.

Với nhu cầu của bạn có rất nhiều máy hiện nay đáp ứng được. Chỉ cần chọn cấu hình 2 x 2.0 trở lên là OK rồi. Tuy nhiên bạn nên chọn máy có RAM > 2G và đặc biệt là nên có card màn hình rời. Nên chọn máy có màn hình >=15" để phục vụ xem phim và đồ họa.
Bạn nên nhớ cứ mỗi 2 năm thì công nghệ máy tính sẽ phát triển gấp đôi nên không nên đầu tư vào máy có cấu hình quá cao giá sẽ rất đắt. Hiện nay có các loại máy HP, Toshiba, Dell, Acer giá tầm 15tr là đã đáp ứng được nhu cầu của bạn.
kelangwen
ĐẠI BÀNG
13 năm
đề xuất 6530s và CQ45 cho bạn nhe tuy nhu cầu mà lựa cấu hình vì giá máy phải chăng lại được khuyến mãi ( nếu không cần gì đồ họa nhiều chỉ dùng photpshop hay auto Cad thi ko cần card rời chi lắm...^^^)
Mình định đầu tư cho con này khoảng 15tr thôi.
Giữa HP và Sony thì con nào tỏa nhiệt ít hơn, xài lâu mà ko bị nóng quá đó. Mình nghe bạn mình nói thì cùng 1 cấu hình, Sony mắc hơn HP?
Màn hình mình tính mua khoảng 15'' đó.
Mấy thông tin cấu hình máy thì mình không rành lắm. 😃
linhBP
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu cần cấu hình cao bạn nên chọn HP, còn Sony nếu tầm 15tr bạn chỉ có thể mua đc máy có chip Dual Core thôi 😃
vote 1 phiếu cho HP... và đang đợi các bác ..lab + ..cali nhập hàng mới hoh biết có giảm giá hoh nè 😁
Mình hỏi các bác ý cũng bảo không nên chọn DV5... vậy có ai có thể trả lời cho mình về sự khác biệt, điểm nổi bật của DV4 so với dòng DV5 không nhỉ? nhân tiện cho mình hỏi là trên web giới thiệu sp của HP thấy có check vân tay nhưng mấy "em" các bác "bóc tem" không có thấy nhỉ?
Dv4 và dv5 thì không có khác gì, chỉ vài điểm về hình thức màn hình thôi. Mình thích nhẹ nên chọn Dv4 nè, chức năng bảo mật vân tay hay phết, đăng nhập chỉ cần quẹt cái ngón tay qua là xong. Giải trí cũng phê lắm, còn nếu bác muốn bền thì sony vaio nhé, nhưng cấu hình bằng hp thì sony giá vượt trội. Còn nhu cầu như bác thì cũng không nên cần VGA rời, nếu làm việc nơi không có máy lạnh thì máy nóng lắm. Và điều quan trọng là các dòng mới HP Dv4 và dv5 trở lên, driverxp không hỗ trợ chính thức, toàn đi lụm trên mạng, chạy xp thiếu đi 1 số chức năng của máy, winxp cũng chạy không được mượt mà và nhanh. chỉ có vista, win7 trở lên thì ok hết.
Sony máy bền, chạy ổn định, màn hình đẹp nhưng pin hơi kém và giá cao, Hp pin lâu hơn, vỏ ngoài cũng đẹp, màn hình DV cũng khá và giá cả vừa phải. Mình thì vẫn thích Sony

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019