Tư vấn mua Nokia 7610

kidmiss
21/4/2009 2:37Phản hồi: 45
E mún mua 1 con nokia 7610 nhưg còn băn khoăn,mong đc anh e trong diễn đàn tư vấn và trợ giúp e may điều!
Dùg 7610 có đc ko anh....?Có lỗi j hay xảy ra ko và có thể khắc phục đc ko ạ....
Khi mua lại dòg máy này thì cần chú ý nhữg j ạ....?Nên thử thế nào để biết đc chất lượg máy còn tốt hay ko....?
Mong đc các anh e chỉ zúp! EM xin cảm ơn!
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khi mua bạn nên để ý một số vẫn đề sau:
1.kiểm tra imei của máy,trên diễn đàn có nói rồi mình không nói lại nữa
2.kiểm ta loa,kiểm tra cả loa ngoài
3.kiểm tra bằng một số câu lệnh:
*#92702689#
*#7780#
*#7370#....
giá cả trên thị trường bây giờ khoảng tầm 1tr2-1tr4 với máy tôt.
nhưng bạn phải xác định mua đồ cũ nhiều khi may hơn khôn
mình chưa dùng nhưng có một số ae dùng rồi kêu là nó kén phần mềm
đó là khing nghiệm của riêng bản thân mình
hy vọng các ae khác sẽ cho bạn thêm nhiều kinh nghiệm quý báu hơn
chúc bạn .......may mắn mua được dễ yêu
theo mình 6630 thì ok hơn!thẻ 1 gb chạy cũng mượt hơn con 7610!nếu đc thì nên xài con 6630 có lẻ tốt hơn!đó là ý kiến của mình!thân!
Hì các ông bạn chọn mua 7610 là ý nghĩ sáng suốt đấy.

• Tuy máy 7610 đã qua thời hoàng kim,nhưng vẫn cònkhas hot đối với những ai ham thích dòng symbian.
  • Và đặc biệt nữa là máy có hình dáng rất Man,cộng với sưc chịu đựng va chạm rất nice ,có rất nhiều pm tiện ích hổ trợ cho dế.
  • Máy hầu như không bị lỗi tự nhiên,mà do bạn sử dụng các pm không dúng cách nên nhầm lẩn với lỗi.
  • Còn vấn đề kén pm thì quả thật là có như vậy.Tuy nhiên với những pm đã có sẳn ở tinhte sẽ làm cho chú dế 7610 của mình trở nên pro.
  • Còn vấn đề giá cả thì như bạn tranvanbien đã nói đấy.
  • Tuy nhiên con 7610 của mình mua sang tay lại chỉ 1tr1 thôi.
  • Warning : Máy có thể hổ trợ thẻ nhớ lên đến 1gp tuy nhiên không nên sử dụng thẻ nhớ quá cao vì như vậy sẽ làm cho máy chạy chậm,(Dùng thẻ 256 là tốt nhất)
Đấy là những ý kiến của mình nếu có sai sót điều chi xin đập đầu tạ lỗi với các mem
theo ý kiến cá nhân của mình thì không nên mua 7610 mà bạn nên bỏ thêm chút tiền nữa để mua N70,72 hoặc 6681,6681 các máy này đều là phiên bản 8.1,8,0 (7610 là 7.0) các máy này có ưu điểm hơn 7610 như sau:
1,nghe nhạc hay hơn 7610(cái này thì không phải bàn)
2,cấu hình cao hơn,các máy này chạy thẻ 1g rất mượt trong khi 7610 thì như rùa bò
3,vì là phiên bản cao hơn nên hỗ trợ phần mềm cũng tốt hơn
4,camera tốt hơn 6680,6681 là 1.3 còn N70,N72 là 2.0
còn nếu so sánh về giá máy cũ thì mình không thấy đắt hơn là mấy N70,N72 full box chất lượng khá tốt giá cũng chỉ từ 1,8tr đến 2tr,còn 6680,6681 máy ngon phụ kiện đầy đủ giá cũng chỉ vào khoảng 1,6=> 1,7 tr
trên đây là vài suy nghĩ của mình,chúc bạn mua được con máy như ý
e xin đóng góp thêm
N72 bàn phím nhỏ rất khó xài,con này hơn 7610 chẳng bao nhiêu hết(có chăng là nghe nhạc hơn,xử lý hơn)
6680 và 6681 thì kiểu dáng có lẽ thua 7610 ( jo đã lỗi thời rồi)
N70 thì chưa xài nên ko có ý kiến
Con 7610 dc kiểu dáng khá,độ bền rất cao,chụp hình cũng tạm (nếu biết cách chụp thì chất lượng ảnh cũng tương đối) nhưng nghe nhạc dở,xử lý chậm
E xin post 1 tấm hình chụp bằng cái 7610

hình như ông bạn đang dùng con 7610?mình nhận thấy ông bạn rất yêu nó
9 xác đấy ông bạn ah. Vì ko có kinh phí đầu tư con khác nên tậu được em này mình rất thích
Và đây cũng là 1 symbian đầu tiên mà mình sử dụng,chứa rất nhiều kỹ niệm😃
kỷ niệm đầu tiên của mình khi dùng symbian đã bị đánh cắp rồi,khi thằng chộm nó "chôm" mất "em" 6beos của mình,1 kỷ niệm buồn.hi hiiiiiiiiiiiiiii
Dạ e cảm ơn các anh rất nhiều.Vậy phien anh tư vấn hộ e con 6300 thì sao ah....

Hix a kiếm đâu N72 và N70 cũ giá tầm 1.8 đến 2tr thê....?E nghĩ nó fai đắt hơn chư....?
6300 ah về con này thì mình có ý kiến như sau::angry6wn:
+con này không dùng hệ điều hành nó là dòng đa phương tiện chức năng chính là để nghe nhạc,ngoài ra có thể chơi game và cài ứng dụng java
+nói về chức năng nghe nhạc thì nó hơi đỉnh đó lao ngoài to mà nghe bằng tai phone cũng rất hay (N70 còn thua xa nhưng có lẽ nó nghe nhạc không hay bằng 6500)😃
+6300 có màn hinh với độ phân giải 320*240 nói chung là khá nét,đẹp với camera 2.0 thì bạn sẽ chụp được những bức hình rất ưng ý đó
+còn đây là ý kiến riêng của mình nha: con này có kiểuvv dáng theo mình là không được hơi xấu,6300 đen còn nhìn tạm được chứ con màu bác thì nhìn chán lắm,với lại việc không có hệ điêu hành theo mình cũng là 1 nhược điểm😁:no6xn::D
1,8 hoặc 2tr là có thể mua được đó,cách đây hơn 1 tháng mình cũng vừa lấy cho đứa bạn con N70 máy còn ngon lành cả nhìn như mới phụ kiện thiếu mất cái tai nghe với giá 1,7 tr:rolleyes:
còn nếu bạn không đủ thì có thể mua 6680,6681 giá 1,6 tr thôi,nhưng mình nghĩ nếu đã có ý định mua thì thêm vài trăm làm con N70 chạy cho nó nuột:angry6wn:
vừa lướt qua pdaviet thấy nói ông bạn dùng 3230 hả?jo còn dùng không vậy?nếu vẫn dùng thì ae mình cùng hội cùng thuyền đó
cái đó là quá khứ rồi ông bạn ah,nó đã không cánh mà bay cùng với bao nhiêu phần mềm của tôi trong đó,tiếc quá
giờ mình dung N70
mà tôi bảo ông bạn đổi máy khác đi 32 dùng chán lắm
vì tôi đã từng dùng 1 thời gian dài nên tôi góp ý chân thành đó😃
đúng vậy,nhưng vẫn đề là kinh phí mà,chưa có nhà tài trợ,chủ đầu tư thì chưa dót vốn .chán nhất là loa của nó nghe điện thoại nơi công cộng thì chán lắm,
cảm oen ông bạn đã góp ý
Vậy làm phiền anh e tư vấn zùm cho 2 con 7610 và 6300.Theo a e là nên mua con nào là hợp lý hơn ah....? Giá của 2 loại đó tầm bao nhiu là mua đc ạ....? Cảm ơn anh e rất nhìu....!
còn xem mục đích bạn,nếu thich giải trí,nghe nhạc thì mình thấy 6300 hay hơn 7610,nhưng nếu bạn thích vọc thêm chút về điện thoại có hệ diều hành thì dung 76(nếu là mình mình vẫn khoái dùng loại có hệ điều hành hơn)
6300 bây giờ mua cũ giá khoảng 18tr gì đó,còn 7610 thì như mình đã nói từ trước giá khoảng 1,3tr
theo mình thì bạn nên mua N70 chứ không nên dùng 7610
Hix thế thì còn j bằg chứ....? E đâu có nhiu $ mà mua đến 6300 hay N70,Xem qua chỉ mua đc 76 thôi.Thôi đành mua nó vậy.Về có j trục trặc thì nhờ a e chỉ zùm.Mà có anh nào ở HP ko để có j e còn hỏi hihix
Về việc giúp đỡ khi có trục trặc thì mình sẽ hổ trợ bạn hết mình (vì đang có nàng 7610 bên cạnh).
Tuy nhiên nếu ngoài tầm hiểu biết của mình thì xin tạ lỗi cùng bạn
thôi đàng vậy dùng 76 cũng được mà,bạn có vấn để gì cứ đặt câu hỏi trên diễn đàn ae sẽ hết lòng giúp đỡ
76 cũng hay đấy,đẹp về kiểu dáng nữa.chúc bạn vui vẻ với em "dế" mới
Xài 76 là bạn đang sở hữu 1 trong những chiếc điện thoại hot nhất trong lịch sử kinh doanh của Nokia đấy 😁 :D
Nếu gồng thêm dc tí năng lượng lên N70 thì ngon hơn, với 76 thì các tính năng về chụp hình, nghe nhạc, quay fim, dung lượng bộ nhớ chỉ ở mức trung bình theo chuẩn hiện nay (4 5 năm trước thì anh ấy là trùm :D)
Ông bạn nói chí lý đấy.Tuy 7610 bây giờ không còn hot như lúc trước nữa vì hiện giờ đã có nhiều chú s60 đàn em của 7610 ra đời giá cũng rất bình dân,nên việc chon lựa 7610 thì rất ít ai chịu.
Tuy nhiên nếu biết sử dụng pm đúng cách thì tính năng nghe nhạc chụp hình vẫn good như những chú em sinh sau đẻ muộn đấy thôi.
(loa nhở có thể độ lớn được như N73 )
không nên độ loa đâu ông bạn ah,công suất loa của main chỉ có như vậy thôi.nếu mình kích chíp loa lên coi chừng kẻo cháy main đó
Mình đã độ lên rồi đấy.Vẫn ổn mà.(Vì ích nghe nhạc:p)
Đúg là anh e trong tinh tế có khác.E cảm ơn các anh rất nhiều! Đc các anh góp ý và chia sẻ cho thế này thì đúg là ko j bằg.Vậy sau này có j mong đc các a chỉ giáo và júp đợ thêm ạ!E cảm ơn các anh ạ!
Không có gì đâu em ah.Nếu thắc mắc gì không hiểu cứ việc hỏi anh anh trên đây sẽ hổ trợ cho bạn.Thân:yes4lo:
HIx hix e có 1M (1 triệu đó) nhờ thằg bạn nó mua 76,h nó bị ốm ko bít có mua đc cho e nữa ko!Có bác nào ở HP bán 76 đen đỏ,hàng cũ còn đc já đó ko....?để lại cho e cái,e cảm ơn!
76 không có thẻ 7.8 trăm cũng có nhưng hàng đó không dùng được đâu,bạn chưa quen thì nên nhờ ai biết về máy xem jup,máy còn tốt thì giá cũng khoảng từ 1,2tr đến 1,4 tr đấy,
chúc bạn mua được máy tốt!
giá khoảng 1,2 - 1,4 là giá chuẩn đó bạn, rẻ hơn cũng có nhưng xài đc vài ngày là thành đồ chơi luôn chứ ko xài đc nữa đâu.nên cố gắng thêm đi
Hix hix e đâu có ở AN GIANG.e ở mãi HP mới đau chứ.Trời nghe các anh nói zậy,e thấy sợ quá.Thằg bạn e nó bảo là 76 đúg là có hàg 7,8 trăm còn full box là 1tr.Bây h nghe các anh nói fải từ tr2 trở nên làm e chả bít có nên tin nó nữa ko,theo các bác có nên nhờ nó mua hộ ko ạ....?
Hum nọ e ra quán gần nhà nó bán 1 con 76 giá 1tr2 bảo hành 2 thág.E thấy cũg đc nhưg chưa có đủ nên chưa mua.Lại đc thằg bạn bảo mua đc máy giá 1tr trên HN nên e nhườg cho nó.Hum qua coi thì anh ý bán mất rồi.Các bác cho ý kiến hộ e cái.
Khổ quá lần đầu mua điện thoại cũ nên làm phiền các pác quá.Mong các pác thông cảm hixhixx!
mình nói giá đó là bên mình đó ông bạn ơi, còn bên bạn thì mình ko rành, bữa offline qua đây mình dẫn cho coi.
mua đồ cũ thì may hơn khôn là chính bạn ah,cứ liều thôi,khi dùng thử rồi bạn sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn cho các lần thay máy sau này.
chúc bạn mua được máy tốt
Okey nếu không có vấn đề gì mình sẽ tham gia ofline cùng ông bạn😁
Vâg. Cảm ơn các anh rất nhìu ^^ E sẽ cố zậy!
tổng hợp các bài lại bạn cũng có một chút kinh nghiệm rồi đấy,hãy dùng tạm kinh nghiệm đó để chọn máy cho mình,nếu trong khi dùng máy có vẫn đề ji cứ up lên diễn đàn,các ae trên TT sẽ chia sẻ cùng bạn
nếu trong khoảng vài hôm nữa bạn ra được hà nội thì mình sẽ lấy giúp bạn 1 con 76 với giá triệu mốt,máy còn ngon lành phụ kiên đầy đủ,nếu có gì thì cứ pm cho mình nhé
HIhi a "docgiaclong" ở HN ah....Hay quá vậy nếu e chưa mua đc máy mà qua HN thì anh kiếm zùm e nhé hihi.SƯơg' quá.Ah mà anh cho e cái số mobi để có j e call cho e nhờ anh kiếm hộ hihi....^^
khoong có gì đâu chuyện nhỏ ý mà
số của mình là 01696193407
Dù chưa mua đc điện thoại nhưg 1 lần nữa e xin gửi lời cảm ơn đến toàn thể anh e trong diễn đàn đã júp đỡ và chỉ bảo cho e nhữg thắc mắc về điện thoại e định mua.
E cảm ơn anh "docgiaclong".Dù chưa bít có lên đc HN để nhờ anh mua hỗ dt ko nhưg e cũg vẫn cảm ơn lòng nhiệt tình của anh.
Cảm ơn diễn đàn và các anh rất rất nhìu!
chúc bạn nhanh chóng mua được con dế như ý!
úi thank pác luctieuphung nhá.Vẫn quan tâm đén fần này của e.R tậu mãi đc 1 kon 7610 tr1 mà màn hình kiểu j cứ ấn vào là tắt điện,Rồi đến fím kẹt.máy khởi động liên tục.CHán quá,e mang jả ngay và lấy con BB 7290 rồi.
Cảm ơn những ai đã quan tâm và tư vẫn cho e về con N 7610.Thank cả nhà!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019