Tải app ShopBack

Honda winner x

Tư vấn mua PC phục vụ công việc
longprof
3 thángBình luận: 12
Chả là công việc của em chủ yếu chạy phân tích, tính toán và vẽ mô hình 3D khá phức tạp sử dụng Siemens NX, thi thoảng có dựng phim bằng Davinci Resolve, game thì e chơi Flight Simulator 2020, các bác xem con PC này e build liệu có ổn ko ạ. Mong các bác góp ý!

12 bình luận
Skywalk
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Con này chạy pikachu còn lag
longprof
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Skywalk Bác cứ khéo đùa, em đoán ít ra cũng phải chơi đc CS 1.6
longprof
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Buồn quá không ai giúp em, 100 bác vào xem rồi lại đi ra, hic
longprof
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mà e phân vân giữa con chip Xeon kia với con AMD Ryzen Threadripper 3990X, 1 con Threadripper đã 64 nhân 128 luồng rồi, trong khi lại rẻ bằng 1/4 con Xeon, 2 con Xeon mới có 48 nhân 96 luồng, mà đắt gấp 8 lần con Threadripper, không biết hiệu suất thực tế thế nào khi mà ko tìm thấy nhiều kết quả benchmark của con Xeon, vì nó quá ít người dùng sao?
longprof
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Với cả e cũng chưa biết tính sao vụ tản nhiệt nước cho 2 con Xeon đó
longprof
ĐẠI BÀNG
3 tháng
4 con SSD thì chắc để chạy Raid 10, như vậy sẽ gộp thành 1 ổ 15TB tốc độ đọc tầm 6000MB/s
Mày kiếm Bảo Râu nói giá tiền . Cọc 30%. Còn lại để nó lo. Ok thấy có mùi khét quảng nổ đâu đây
longprof
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ ???
Hoang-pm
TÍCH CỰC
3 tháng
Đại gia VKL @@, đầu tư dàn hơn 2 tỷ mà tiếc gì thêm vài triệu cho bộ Custom Water cooling hả, đám AIO chỉ hợp cho dàn 1 Cpu thôi, Dual Cpu là ngố tàu ngay chẳng biết lắp thế nào luôn trừ khi không nhét vào case, chỉ chơi bench. Em chém gió tí mong đại gia thông cảm ^^
longprof
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Hoang-pm Tiền chùa thôi bác, chứ e làm j có tiền, nghèo rớt mùng tơi, cái custom water cooling mua ở đâu hả bác, hay phải order nó thiết kế riêng, và order thì bọn nào làm bác nhỉ.
Hoang-pm
TÍCH CỰC
3 tháng
@longprof Custom wc là mua từng món như block cpu, ống nước, bình nước, két nước, mối nối rồi ghép lại và đổ nước vào ấy. Mình thấy có Tin học ngôi sao hay quảng cáo món này, hoặc bro mua máy ở đâu thì hỏi chỗ bán tư vấn cho luôn, có khi ở đó người ta có dịch vụ luôn
longprof
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Hoang-pm Ok cảm ơn bạn nhé, để mình tìm hiểu thêm

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019