Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn mua xe 2018

dgtien
8/2/2018 17:13Phản hồi: 46
Tình hình là mình để dành được khoảng 50tr, định mua một em xe máy để chạy riêng, khỏi phải dùng chung xe với gia đình nữa.

Mình thích Airblade, nhưng về cơ bản là giá nó cao quá, mà mình thì cũng xót khi bỏ ngần ấy tiền để hốt em nó về. Mai mốt thay phụ tùng giá cũng có vẻ cao nữa. Vậy là mình lại phân vân với Vision, rẻ hơn, tiết kiệm xăng hơn, mỗi tội mình lại không thích kiểu dáng của em nó bằng AB, và cốp cũng không to bằng.

Còn nếu thật sự tiết kiệm thì mình cũng có một vài sự lựa chọn khác là Wave RSX hoặc Future 125, cả 2 đều FI. Nhưng mà ở nhà mình thì đã có xe số rồi và bảo mình là có mua thì lên hẳn tay ga chạy cho sướng.

Về các hãng khác thì mình không mấy quan tâm, vì Yamaha thì không có kiểu dáng mình thích, Suzuki thì lại thấy nhiều bác đánh giá là hao xăng, khó thay thế phụ tùng nữa.

Mình phân vân quá, thích thì nhiều mà tiền thì không có bao nhiêu... Có bác nào kinh nghiệm xin tư vấn với.
Cảm ơn các bác nhiều.
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namvios
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thật ra bạn vẫn có đủ tiền đễ thích nhưng bạn thích mà bạn không giám chơi đó thôi. Vision bạn cũng muốn mà ko thich kiểu dáng. Còn Ya Su thì bạn cũng lại không thich kiểu dáng cũa 2 hãng đó. Định tư vấn bạn mua xe số cho bạn đỡ xót nhưng bạn cũng không thích vi xe số chạy không sướng.
Vậy rút cuộc cái bạn thich là AB bạn lại không mua sợ xót, tốt nhất bạn tiếp tục đi chung xe gia đình đễ dành tiền mua SH nhưng mình nghĩ khi bạn đễ dành đủ tới đó luc chuẩn bị mua bạn lại xot nữa đấy.
funnyduck123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@namvios Nói hay. Cái gì cũng muốn mà k có tiền thì khỏi mua cho nhanh. Trên đời phải biết đánh đổi chứ.
2nd
TÍCH CỰC
6 năm
Vario 125 đi bạn,43tr chưa giấy
@2nd Con này có phải lắp thêm bộ đèn gì k bác? Bên Quang Phương bảo mua con này phải lắp thêm bộ cảm biến để bật đèn buổi tối. ._.
Vudinhthinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@2nd ở đâu bán vậy bác?
2nd
TÍCH CỰC
6 năm
@2nd Xe máy minh long hay xe máy sài gòn đó bạn Quang phương nhiều phốt lằm,google thì biết
@2nd vậy là khỏi lắp bộ đèn hả bác? Thấy bên thớt Vario với Click bảo lắp đèn lại ảnh hưởng ắc quy, k tốt cho xe.
Ráng chịu xót tiền khoảng nửa tháng mua AB đi bạn, chạy khoảng tháng là hết xót ngay và chuyển sang gật gù: mình đã đúng!
AB coi vậy chứ 3 năm nay toán thay nhớt và đổ xăng chạy, chứ chả hỏng gì, dùng nó để đi cày cũng đc nhưng đừng bào quá là nó rất bền, còn vision nói thiệt máy 110 chạy yếu dễ sợ, đã chạy con Ab mà xuống vision chạy thì giống như đang đi xe đạp chuyển sang đi bộ. Thời đại bây giờ nó bảo hành xe tận 3 năm, xe cũng ko còn là tài sản cao nên 3 năm mình bán lại mua xe mới lại có BH tiếp khỏi lo hư hao, lỗ cao lắm 30% thôi
warone
TÍCH CỰC
6 năm
- Đưa ra ngân sách 50tr, rồi nói mua ab xót tiền, vậy cuối cùng bạn sẽ chi bao nhiêu cho chiếc xe ?
- Ab mà thay phụ tùng cao, bạn đang so sánh với hãng nào hay bạn so với xe số ?
- Bạn có thêm lựa chọn là xe số cho tiết kiệm, nhưng nhà bạn lại kêu mua tay ga, vậy bạn mua cho bạn hay mua cho người nhà ?

Hay nên dẹp mẹ nó ý định mua xe và chạy tiếp xe nhà đi cho nó lành
Thân ái và chúc mừng năm mới
Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tầm 50 củ như bạn thì mua AB hay NVX là quá ngon rồi. Tay ga Ya với Hon giờ đều ngon như nhau.
"Mình thích Airblade" trong câu hỏi có câu trả lời rồi nhích đi bạn, mua xe mình không thích sau này ức chế bán lại đổi còn xót hơn ấy chứ...
dangappser
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe ga đi sướng hả? Làm sao sướng bằng xe số đc,so vs côn tay càng ko nhé? Thớt nên lấy AB,nhưng sau vài năm động cơ sẽ kêu to hơn cái xe số đi 10 năm nhé!
Rabbit1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
Người ko có chính kiến như bác , thôi thì tiếp tục đi xe nhà cho lành. Cái nào cũng có 2 mặt chứ bác muốn đc hết thì mấy hãng xe phá sản hết à ?
ke2mat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ab cũng chỉ là dòng xe phổ thông ở VN thôi ,nên đánh giá phụ tùng thay giá cao thì xác định ko chơi xe ga bất kì nào là nhanh nhất. Mua xe số vẫn dùng chế hoà khí thường chạy là hợp lý của bác.
Cảm ơn các bác.
Các bác phán đúng thật... kiểu tôi cứ để tiền tới lúc đủ mua lại thấy xót ấy.
Nên tôi vẫn cứ lừng thừng đợi xe nó xuống giá rồi múc đây.

Quyết định của mình hiện tại vẫn cứ AB thôi.
chang2lua89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dgtien đợi tháng 6 mua xe là giá đúng or rẻ
Quyết aB thì cứ AB thô thớt hỏi làm gì nữa 😆))
Gần nhà mình có thằng con sinh viên vừa vào năm nhất vòi vĩnh bằng được bố mẹ mua cho con AB, sau 1 năm thì tổng cộng mang xe đi sửa vặt hết 8 lần, cộng tiền sửa với thay đồ cũng gần chục triệu. Honda làm giàu ở Việt Nam dễ thật đấy 😃
@Hùng Dũng 1988 ._. ...
@Hùng Dũng 1988 Trên group Vision cũng có trường hợp tương tự. Nhà khuyên mua honda cho bền, con nhỏ cũng tìm hiểu cách bảo dưỡng này nọ mà sau 1 năm xe tã 😃) Nó đổ tại xui mua phải con xe lỗi thôi. Gặp mà xe hãng khác là chê do hãng kém chất lượng, lần sau mua honda rồi 😃)
Vc ngân sách 50tr mà mua AB thì xót. Thôi mua con đạp điện chạy cho lành 😁 :D
@kehuydiet091 Các cụ hay nói đó là kiểu vừa đái vừa dòm ý ạ. Hehe. Chẳng bù cho mình đang đợi gom đủ tiền là xúc luôn dù đang nợ hơn trăm củ
@Tháidúi007 Bởi zây b mới thái dúi đó. Hjhj đùa tí....
Tom201326
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xin nói,đừng mua ab,xe đó ẹ lắm,suzuki ko uống xăng nhé,nhà mình đi su chưa thấy chuyện đó.
Đây là những chiếc côn tay classic,thích thì độ mà giá dưới 50t
Yamaha YB125SP
Suzuki HJ,GD
Brixton BX150
Mua mấy con này đi còn hơn là mua ab
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tom201326 Su tay ga có con Address tiết kiệm xăng. Chứ con Impulse hay Hâyte chạy nội thành nó uống xăng phát khiếp.
Tom201326
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NgoHoangGia Ơ bác này,ko nói xe su,không tiết kiệm xăng thì chạy e5 đi,hết lâu hơn nữa
@Tom201326 v~ đạn su tiết kiệm xăng, chém gió kinh hoàng
chojkangkun
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ab 2018 bản kỷ niệm 10 năm best đẹp
Tom201326
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chojkangkun hư thì có,đẹp làm gì
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tầm 50 củ như thớt thì mua AB hay NVX chạy cho ngon.
AB bản 10 năm 50tr, bản con lại 45-46 , xong :rolleyes:
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tyller end Ông Tom201326 cuồng Su . chắc không có tiền mua nổi AB nên cay cú, dìm hàng đây.
Tom201326
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NgoHoangGia Nói nghe nhé,tui thích su,có con shogun chạy 93k km còn chưa hư thì tui bái phục đó,còn bác tui có xe xbike(shogun đời 2)chạy vẫn không hư,chứng tỏ suzuki bền,
honda thì hàng thái mới tốt,hàng việt nam thì,phàn nàn cho cả đống bài,nào là tay lái rung,chất lượng thấp,tiếng lớn,...thì ai tin dc nữa,ngay cả bộ phận kt còn dọa khách kìa,nói sao hả?????????
Bây giờ mình bán xe inpulse rồi,mình chạy gd đấy ok?
Tom201326
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tyller end Yamaha YB125SP
Suzuki HJ,GD
Brixton BX150
côn tay hết,có gì ko dc,đọc post phân tích của mình đi.
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tom201326 Vâng vâng suzuki vô đối. Xe bền, êm , máy mạnh. Xe quá ngon nhìn doanh số bán là hiểu rồi.
Có 50 chắc con AB tối ưu nhất rồi, đi vài năm lại bán ấy mà.
Tớ đang đi Fu125 đây, tính đợt tới làm con PCX nhưng chưa đi thử cái xe này bao giờ, với tắc đường nội đô thì có vẻ khổ hơn con Fu nhiều. Nhưng một khi đã máu thì ko cần biết bố cháu là ai. Ai mua Fu tớ bán luôn 😁
Tom201326
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quanghaith2 Honda Vn Làm Dở,Ai Dám Mua
@quanghaith2 Xe ga đi nội thành khoẻ hơn xe số.
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tom201326 Vẫn mua chạy đầy đường là hiểu. Honda giờ tệ ai cũng công nhận nhưng tay ga nó vẫn ngon hơn xe hãng ấy. Tay ga Su được cái giá rẻ cục máy bền chứ chạy thì tệ: xe ì, máy ồn, hao xăng khiếp.
@Tom201326 Su ghẻ ngon quá nên giá thì thấp mà chẳng ai mua. Toàn thấy fan cuồng đi comment xàm lông
Tom201326
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kehuydiet091 Ko biết gì mà nói

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019