Tư vấn mua xe đạp đi học dưới 6tr

ManhBao97
21/7/2016 9:12Phản hồi: 13
Chào mọi người.Em là sinh viên năm 1.giờ muốn mua chiếc xe đạp để đi học..quãng đường cũng ngắn.tầm 17km thôi à.sáng đi tối về là 34km.đường đẹp cũng bằng phẳng.có ít ổ gà nhưng né được.giờ em đang phân vân giữa MTB galaxy ms4 và touring Galaxy rl550.ngoài ra các bác tư vấn em thêm mấy con khác cũng được..với lại cho em hỏi web nào bán xe uy tín ở Hà Nội.và em nên mua trực tiếp ở cửa hàng hay mua online..vì nhà em ở xa..tận Thái Nguyên cơ
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quãng đường bạn đi 17km 1 chiều là khá dài rồi, bạn đi mtb sẽ thấy rất mệt và đi tới nơi sẽ ko còn hơi sức để học hành nữa đâu. MTb chỉ đi quãng đương loanh quanh 10km hoặc đi xa nhưgn phải có nhiều time (bạn đi học thì ko thể đi kiểu thể dục được)
Mình nghĩ 2 con trên thì rl550 chắc chắn phù hợp với b hơn, vì nó tốc độ, nhẹ nhàng hơn. nhất là nhưng hôm muộn giờ bạn sẽ thấy tốc độ quan trọng thế nào.
Bên m cũng đã gửi về TN khá nhiều rồi, ae trên tinh tế cũng nhiều người biết, bạn yên tâm về hàng hoá nhé 😃
Tầm này bạn cũng có thể xem con Mocha của giant, chắn bùn baga đầy đủ sạch sẽ phù hợp đi học
@ManhBao97 Nó là fixed gear. Tại sao lại lắp phanh là vì hub nó 2 chiều, 1 chiều líp chết và 1 chiều giống xe bình thường. Nếu chạy ở chiều líp xe bình thường bắt buộc phải có phanh. 17km mà đi fixed gear thì bắt buộc phải có bàn chân thép đạp liên tục, có chỗ tắm ở trường 😁 . Mà fixed gear thì em khuyên chân thành không nên mua của galaxy, topbike, fornix mà ít nhất nên chơi hàng ổn như VISP, Avénton, State Bicycle,.... giá build đồ thì lại khá chát nên tóm lại phát nữa là không nên
@xedap24h.vn Em cũng đang phân vân con Trinx D600 và Galaxy rl550 mà lên web của galaxy k thấy có con 550 ( Ảnh trên mạng khung xe là RL500?)
Bác 24h thôi não hộ e với , con này là xe dựng ạ ?
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Skylake97 bạn phải lên trang web bên m, web bên mình mới là chính thống, có up anh rl550 đó. Nó là bản mới ra thay con rl500 không phải xe dựng
xedap365.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Skylake97 rl550 là bản 2016 nâng cấp của rl500 2015 bác nhé
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
con này nó có 2 líp để cho sử dụng theo cả 2 cách, 1 cách sử dụng bình thường như xe 1 đĩa 1 líp sử dụng phanh tay. 1 cách đảo líp thì thành líp chết lúc đó đúng nghĩa fix, đạp ngược là lùi và có thể bỏ phanh nếu thích.
Con này đi thậm chí còn nhẹ và nhanh hơn touring, nhưng vì lốp nó rất nhỏ nên đi cũng cần kỹ năng, nhất là kỹ năng sử dụng fix ko rất nguy hiểm.
Dòng này dùng cho hs, sv ít $ thôi bác ah, bác cứ đem mấy dòng đắt tiền ra thì người ta chỉ dám ngắm thôi :p
@xedap24h.vn Thế thì mỗi người một chiếc rl550 là ngon choét 😁
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Binhcd2000 vâng em thấy chuẩn chỉ, fix giờ ít người dùng rồi. Rl500 đi nhẹ mà nhanh, có số má đi vẫn cứ sướng thằng nguiờ :rolleyes:
xedap365.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
đi quảng đường xa vậy nên chọn rl550 bạn nhé, đạp k bị mất sức mà nhanh, bạn có thể mua trực tiếp tại cửa hàng bên mình hặc mua theo hình thức nhận hàng thanh toán, trả tiền trước gửi hàng xe khách sau cũng ok bạn vào web nhà mình ngâm cứu nhé xedap365.vn
Mua chiệc Martin mà đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019