Tư vấn mua xe

hainam810
16/8/2011 2:36Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc đi chú cho sáng mắt:
Mua xe tháng 1/2009, tháng 6/2009 bị, vậy mà bảo không phải xe mới mua, định gạt ai vậy chú ? Xe còn trong bảo hành đó nha, mà Yamaha có chịu đền đâu.
Chính chú đang làm lơ, chú chỉ cho anh thấy Yamaha đền xe mới cho người ta ở chỗ nào đi, link đâu, hình ảnh đâu ? Chém gió Yamaha đền mới 100% cho đã giờ lại làm lơ là sao nhỉ ?:giggle: Định dìm hàng Honda ai ngờ Yamaha lại mất mặt hả ?:giggle:
Anh đã đưa link cho em 1 lần rồi, còn vụ wave rsx ae Tinh tế đang quan tâm mà sao chú em cứ làm lơ hoài thế?
Chú lại chém gió nữa. Anh chỉ hỏi chú 1 câu đơn giản: link đâu để chứng minh ? Đừng có đưa 1 cái link của Yamaha chém gió bảo là đền rồi nghen, anh hãi lắm. Chú muốn thì anh tạo cho chú 1 topic trên này để chú khoe khắp nơi là Yamaha đã đền bù vụ Nou LX đang chạy bị gãy làm đôi nhé, chú chịu ko ? Có gì sau này ai cắc cớ hỏi như anh thì chú khỏi cứng họng. Haizzz

P/S: trên diễn đàn Yamaha thì muốn chém gió cỡ nào mà chẳng được, miễn sao tâng bốc Yamaha thôi. Ở đây không phải diễn đàn Yamaha đâu mà làm như thế, chú nhé:giggle:
:timebomb: càng ngày bạn Noreason càng đi ra xa topic và càng làm topic trở nên nhạt như nước ốc.
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
13 năm
đi học mà vẫn vào tinhte comment được ,bái phục bái phục
Mấy chú Yamaha cứ lôi chuyện xưa ra nhắc, thì anh cũng nhắc chuyện xưa cho mấy chú đó biết, để xem thằng nào xấu hổ hơn thằng nào đó mà. Mấy chú bới lông tìm vết cho đã, giờ lại trách là sao. Haizzz.

P/S: nói gì thì nói, cứ xe nào thương hiệu nổi tiếng, chạy êm, tiết kiệm xăng, bảo hành 2 năm, hợp sở thích thì mua. Cứ theo phương châm " Mặc kệ người ta nói, tôi đi xe của tôi":happy:. Nó chê xe mình, nhưng xe nó còn dỏm hơn, tưởng xe Ducati hay sao mà gáy:giggle:
http://www.tinhte.vn/phuong-tien-van-chuyen-327/17-trieu-nen-mua-xe-nao-777706/index10.html #98
Nhục chưa này! =]]]]]
:giggle: trốn học chui vào đây thôi :giggle: hi hi, đang ngồi trong lớp dùng wifi thôi à, nay được nghỉ 2 tiết đầu.
nước ốc mà nhạt hử em................................?
nhạt thiệt mừk, quá nhạt, nước ốc luộc cực nhạt, bạn noreason làm cái topic này nhạt như nước ốc rồi.
^^! bạn có tin rằng, bạn bị ban 2 lần, và sẽ có lần thứ 3 không.
Thì bạn thấy ai vi phạm quy định diễn đàn, nói chuyện chửi bậy, tạo ra tranh cãi thì cứ ban thôi. Đó là nhiệm vụ của Mod mà. Mình ko có ý kiến. Nhưng ai chê xe Honda vô lý, tạo ra tranh cãi, thì mình chê lại xe họ. Xử lý cái gốc rễ vấn đề thì mới hiệu quả chứ 😁. Mấy chú Yamaha không lôi vụ xe Honda bị cháy hay gãy cổ ra trước thì mình cũng chẳng nói gì về vụ xe Yamaha bị gãy đứt đôi hay bị cháy ra làm gì.
Giờ tự nhận là do hiềm khích nên chê lại rồi nhé, y như con nít! =]]]]]]]]] Bé à về nhà mẹ cho bú kìa! =]]]]]]
Để cho mọi người thấy 2 mặt của vấn đề. Chứ cứ để như thế hóa ra cái xấu HOnda tuy ít nhưng lại bị nói nhiều, còn cái xấu Yamaha tuy nhiều nhưng chẳng ai nói thì hơi kỳ:giggle:

P/S: người ta tư vấn nhờ mua xe thì cũng phải biết đầy đủ rõ ràng thông tin chứ. Đâu phải diễn đàn Yamaha đâu =))
=]]]]] Trên này Yamaha bị có mình mày nói xấu nhiều nhất thôi chứ ai nói, nói cho ngay thì hãng nào mà ko có lỗi này lỗi nọ, nhưng nhờ mày mà người ưa thích Honda đâm ra ghét lây Honda, người ko ưa Yamaha thì ko dám nói vì sợ mày quàng họ làm bà con mang nhục họ! =]]]]]]]]]]
chẳng có ai nói Yamaha hoàn hảo cả. Không kể yamaha hay honda, hãng nào cũng vậy, sản phẩm làm ra không thể hoàn hảo tốt 100% được. Trong này chỉ có mày chê Yamaha tôn HD thái quá thôi chứ làm gì có ai? tao thấy mày tư vấn rất phiến diện, khó mà thuyết phục đc người khác. Bởi vì trên đây chỉ mang tính tham khảo, còn xe tốt hay không? đẹp hay không, dịch vụ hậu mãi có tốt hay không người ta biết cả rồi. Không phải xấu hay tốt là phụ thuộc vào mày đâu. Lớn rồi mà suy nghĩ như con nít ấy! Tao không hiểu HD hơn Ya thì mày đc cái gì không biết mà bênh nó chằm chặp. Mỗi hàng đều có cái hay cái dở cả thôi.. Nói nhẹ nhàng với chú mày ròi đấy, mong chú mày hiểu và đừng có post mấy comment phiến diện khiêu khích người khác nữa.
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết bao giờ mới hết cãi nhau 😔
Vấn đề là nói có đúng không. Chẳng hạn như Nou LX bị hú, bị hao xăng nhiều ===> có đúng không ? Nou LX bị gãy đôi ===> có đúng không ? Yamaha chỉ bảo hành 1 năm, còn Honda là 2 năm ===> có đúng không ? Nou LX xài BXC lạc hậu còn AB Fi xài phun xăng hiện đại hơn, tốt hơn ===> có đúng không ?

KHông hiểu Yamaha cho mấy chú ăn cái gì mà ngay cái gì mấy chú cũng tụng Yamaha hơn Honda. Đơn cử như việc bảo hành xe: mấy chú cũng chê HOnda bảo hành 2 năm là thì kém hơn Yamaha bảo hành 1 năm. Phải bảo hành 1 năm thì mới tốt, mới là chứng tỏ chất lượng nên ko cần bảo hành. Nói ngược đời quá:giggle:. Haizzz
Cái câu đó ở topic xe hơi mà thằng mắt mù.
Thằng này..lôi cái khảo sát Xe hơi rồi xe máy lẫn lộn nhau vậy hả thằng kia.Thế xe Lead thu hồi 2000 xe. cháy nổ liên miên của AB, Wave gãy cổ thì sao nhỉ.Xe Ya bảo hành xilanh 50.000km thì sao nhỉ

Hú. Xăng. Gãy. Bảo hành. Lạc hậu.

Ok hết.

Nhưng mà t hỏi m, là mục đích m cứ lải nhải như thế làm j ? Để cho lắm, cho nhiều à? Để ai mua xe vào đọc à? Để google sẽ ra nhiều bài nói xấu Ya à?

Nếu là như vậy m ngu quá rồi. GG tìm phát là ra, dù chỉ post một bài duy nhất. Post lắm lải nhải kiểu ch_ó nhai bao tải như thế chỉ làm xấu trang tinhte mà thôi. Người ta kiếm thông tin thì trước hết là GG cứ không ai lang thang biết vô chỗ nào mà tìm, nên m tỉnh ra đi, đừng bôi ra lắm bài.

Giờ thì mày tập trung mấy từ này mà m lải nhải nhá:

Coi như ab fi của mày có cái fi Tân Tiến đi cho m khoái, vậy xi lanh so với nolx? Vậy có lạc hậu hoặc low tech không?

Hú : ab quá kêu gào nên anh thấy con ... xem clip tiếng xe ab vs nolx nhưng câm mõm! Thói ham sủa đâu rồi mà ko sủa, lạ ghê

Xăng. Thằng nào muốn chê 135cc hao hơn 108cc là thằng không có não , não úng thủy

Gãy. Vô địch là hãng.... Ya không dám so bì!

Bảo hành. Hic gãy cổ sau 1tháng, ko bảo hành.Lỗi do ko đọc hdsd trước khi dùng

Thôi, về đi Vàng ! !
Hú. Hao Xăng. Gãy đứt đôi. Bảo hành kém. Công nghệ lạc hậu. ===> Đồng ý thì đừng cãi nữa. Tư vấn cho chủ topic, anh nói đúng theo sự thật. Vậy thôi. Nếu ko tư vấn như thế thì tư vấn cái gì nữa ?

Anh biết chú là nhân viên Yamaha, nên có thể chú khó chịu khi anh cứ nói sự thật ra. Nhưng thay vì chửi anh, chú nên nâng cấp chất lượng và dịch vụ của Yamaha lên, để NTD khỏi than phiền. Vài dòng góp ý
con nói đúng xe honda là bền nhất thế giới, xe wave của bố đi 200km/l đó con.
Bác dạy dỗ con bác đi , sao nó không học nổi cái nếp biết chấp nhận ý kiến trái chiều thế

---------- Post added at 11:00 AM ---------- Previous post was at 10:54 AM ----------

Ở ngoài cty anh là người tiêu dùng, một người xài xe moto như bao người.

Anh viết lại, có gắng đọc chậm và hiểu nhé.

₫ó, anh chẳng khen chê, anh muốn mày sáng dạ và nghĩ kĩ hãy chê bai bình phẩm. Lố quá!

«

Coi như ab fi của mày có cái fi Tân Tiến đi cho m khoái, vậy xi lanh so với nolx? Vậy có lạc hậu hoặc low tech không?

Hú : ab quá kêu gào nên anh thấy con ... xem clip tiếng xe ab vs nolx nhưng câm mõm! Thói ham sủa đâu rồi mà ko sủa, lạ ghê

Xăng. Thằng nào muốn chê 135cc hao hơn 108cc là thằng không có não , não úng thủy

Gãy. Vô địch là hãng.... Ya không dám so bì!

Bảo hành. Hic gãy cổ sau 1tháng, ko bảo hành.Lỗi do ko đọc hdsd trước khi dùng

»
Con bác còn nhỏ có gì các cháu dạy bảo, đừng chửi em nó, chửi nó là chửi bác rồi, con cái sinh ra bị người khác chửi ai không xót, bác thấy các cháu nên đi Honda, vừa đẹp bền rẻ, mua yamaha cũng được nhưg không pro bằng honda
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
13 năm
con bác học giỏi quá vậy ,con thiếu có 2,5 điểm là đậu công nghê thông tin cần thơ (18,5d) ,con bác thiếu 15d thì con bác học "khôn" quá rồi
em nó học giỏi lắm do hôm thi bị té xe nên không vào phòng thi kịp, nên em nó giờ ở nhà ôn thi năm sau bác cho đi taxi, đi xe máy nguy hiểm quá.
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
13 năm
tội nghiệp quá vậy , đi xe máy té mà còn thi được vậy là con bác cũng thuộc "thiên tài " rồi ,hồi nhỏ con bác có bị té "gì" nữa không:giggle:
haha, lâu lắm mới vào diễn đàn, h có thêm cả bố Vip class cơ ak? Nhà thiếu gạch đâu mà lên đây kiếm thế này? loại đầu đất đấy có mà thi cả đời, ở nhà buôn gạch đi cho đẹp trời.chẹp, thằng bất hiếu lôi cả bố nó lên. Còn không thì, cả nhà được cả bố lẫn con, sao không lôi cả gia đình lên, mới có bố với con thì ít quá.
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cố gắng dậy bảo nó nhé...không cẩn thận ra đường người ta cho mất hàm răng nó đậy
Mấy chú không tập trung vào chủ đề topic rồi. Mình thì sợ mấy chiếc đang chạy nửa chừng bị đứt đôi hay đang rô đa thì bị cháy trụi lun lắm. Không nên mua những chiếc xe như thế.
thằng banned nick có tư cách gì mà nói.im
Đúng rồi, thằng nhân viên Yamaha lên đây dìm hàng Honda, có tư cách gì mà nói. Quảng cáo không trả xiền hả ? Im:giggle:

Trước khi im, trả lời vụ Nou LX bị gãy đứt đôi đi. Định làm lơ chìm xuồng hả ?
cái thằng đi đâu cũng bị chửi như chó mà cứ khoái bị chửi, 2000 chiếc LEAD đâu rồi em, mang về sửa rồi năm sau thay khung mới giá mới bóp cổ dân việt hả
mày mới là thằng làm lơ đó con chó ghẻ ĐỖ MẠNH KHỞI.
Tiếng hú của Nou LX là xe nào cũng bị mà chẳng thấy Yamaha triệu hồi về sửa, lại bảo ko phải lỗi. Không phải lỗi sao ko xe nào hú mà chỉ có mấy xe Nouvo là hú ? Trả lời đi. Tiếng hú của Nou LX có từ rất rất lâu rồi nhé, mà Yamaha có động thái khắc phục nào đâu.
Em xin trở lại ý chính của TOPIC
1.Nếu chủ TOPIC ko theo thương hiệu, yêu thích sự mạnh mẽ thì EXITER mà phang, ko ghiền mới lạ.
2.Nếu chủ TOPIC thích thương hiệu, yêu thích sự sang trọng thì AB 2011 mà chơi
Lưu ý: xe tay ga nào sẽ ko bền bằng xe số
Em xin hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019