Tư vấn nâng cấp CPU_Laptop
13 nămBình luận: 9
Mình đang xài laptop CMS Sputnik, muốn nâng cấp CPU, không biết máy mình nâng cấp được không ạ! Có nên nâng cấp hay không? Và máy này có thể nâng cấp lên con CPU nào? Mong các bạn giúp đỡ

9 bình luận
Bác nào giúp em với! Để em còn liệu mà tính.
Mình ko rõ lắm về socket 479 có thể nâng cấp đc prosessor lên intel Pentium M ko nữa. Ram và ở cứng là có thể nâng cấp đc. nếu nâng cấp thì bán đi thêm tiền mua mới thích hơn
uh đúng đấy ,ngày trc ông anh mình cũng tò tò đi nâng cấp máy tính mang đi nước ngoài ,ai dè sang bên đó nó lại rẻ hơn cả tiền nâng cấp ở VN ,mà ở Vn có đắt chút cũng chỉ hơn 1 chút xíu ,mà đc máy ngon hơn ,tội j dùng máy cũ ! Thanh lý đi !
Anh em nào chuyên về vụ này. Giúp em với
hic em cũng có con chíp T2050 dùng cho máy HP DV2005tx.Các bác cho em hỏi là jo nâng cấp chíp thì nên nâng cấp lên được con chíp nào, nâng lên con T8400 được ko nhỉ.nếu nâng cấp máy có ảnh hưởng ji ko.Các bác cho e lời khuyên nhé
ko có bác nào tư vấn cho e cái à, e sẽ thanks các bác nhiệt tình
bạn dùng cái cpu-z chụp cái ảnh giống trên đi. nhớ cả ảnh phần mainboard nữa nhé
Theo em nếu bác muốn nân cấp thì bác nân câp RAM cho Max là bảo đảm máy bác chạy khác liền. Vì laptop thường cấu hình máy luôn theo đồng bộ do nhà cung cấp đã tính toán trước nếu bác có nân cấp được con core 2 Duo thì máy bác cũng trả nhanh thêm bao nhiêu là máy. Mà nếu nân như vậy bác mua em mơi đi cho nó lành.

Theo như hiên này thì tất cả các dòng sản phẩm điện tử nào cũng có dòng đời của nó. Riêng về laptop thì dòng đời của nó khoảng 2 đến 3 năm là ổn định nhất. Quá 3 năm thì hầu như các thiết bị bên trong cũng lão hoá không hư thứ này cũng phải hư thứ khác

Chúc bác vui
Hic các bác làm em nản quá.Hồi đầu mua laptop cứ tưởng chip duo core là ngon rùi về nhà mới bt là của mình bus chỉ là 533 thui.Hic chán thật.Để tối nay em up cái ảnh lên để các bác chỉ giáo giúp em nhá.Nâng ram lên mà chíp có bus thấp cũng ko ăn thua phải ko các bác

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019