Tư vấn nơi học tiếng Anh với người nước ngoài

Hải Hữu
27/2/2020 9:21Phản hồi: 12
Chào mọi người, chuyện là sau 1 thời gian tự học từ mua sách đến lên youtube xem clip. Mình nhận ra 1 điều là học tiếng Anh cần có môi trường mới giúp tăng phản xạ được, chứ bữa giờ không dùng câu vẫn chưa thấy lưu loát lắm. Nên mình đang muốn tìm khóa học với người nước ngoài, gần Tân Bình. Nhưng mình không thích học mấy chỗ coffee thấy xô bồ quá, càng ít người càng tốt. Với lịch học linh hoạt nữa vì mình đã đi làm. Cảm ơn mọi người.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình thì bên tt ICES học tốt ak. Bên này dạy được mà học phí cũng ko cao, gv cũng là người có kinh nghiệm và bằng cấp sư phạm đàng hoàng nên đáng để tin tưởng. Ngoài giờ học ở trường mình còn học thêm bằng mã code online trường tặng mình nữa. Nhờ vậy mà sau 1, 2 khóa là thấy Av được cải thiện rõ rệt hơn nhiều. Bạn muốn cải thiện khả năng T.A của mình thì thử alo hỏi khoá học bên nha. Fb: Hoc Anh Van Ices.
quả sấu
ĐẠI BÀNG
4 năm
trung tâm ILI cũng học với bản ngữ nhưng giờ chắc nghỉ dịch rồi,m đang học ở đó ,đang hăng hái học thì thông báo nghỉ tới tận giờ ,nghỉ mà chán
Bạn có thể học online cùng giáo viên nước ngoài hoặc qua Philippines tham gia 1 khóa khoảng 1 tháng sẽ lên trình ngay, do bên này môi trường tiếng Anh và lớp học 1:1 học nguyên ngày nên tiến bộ rất nhanh. Bạn có thể tham khảo bài này của mình nhé http://takaharienglish.com/vi/hoc-tieng-anh-online-o-dau-hieu-qua/
cobemet52
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngôn ngữ anh văn học cũng khó chứ giỡn chơi này. Nhiều bạn thấy học lơ tơ mơ, đóng cả đống tiền cuối cùng không thu được kết quả, phí tiền bạc bỏ ra. MÀ nhiều bạn mình thấy học cũng nhát lắm, mà cái quan trọng để thành công cần sự dạng dỉ và tự tin, tướng tác tốt với thầy cô , mình đảm bảo bạn nào mạnh dạn nè, siêng và sự tương tác giỏi vwois các thầy chắc chắn sẽ nhanh tiên bộ. mình may mắn một cái là sinh ra đã nói nhiều, mình hay tò mò không biết thì cứ hỏi, giao lưu bạn bè, lên lớp thầy dạy chỗ nào chưa hiểu hỏi lại liền, nên môn anh văn mình học cũng tương đối ổn, công thêm các thầy bên anh ngữ ILI dạy nhiệt tình nên mình cũng tiến bộ theo
Nhưng mà bây giờ cả nhà mình nên bảo vệ sức khỏe, tránh tiếp xúc nhiều, lên mạng học thêm bài, chủ yếu cho mình một lượng từ vựng tốt sau này đến trường lại sẽ rất dễ dàng hơn
học từ lớp bắt đầu luôn ,học với ng bản ngữ luôn,nhưng trung tâm này hơi nhỏ nha,,ở quận 10,trung tâm ILI ,gv bản ngữ 100%,học khoái luôn
Mình thấy giáo viên nước ngoài hay Việt Nam đều Okay, quan trọng là cách người ta truyền đạt khiến mình cảm thấy hứng thú. Với lại bạn cũng cần phải thực sự quyết tâm và chăm chỉ chứ bỏ một đống tiền đi học rồi về nhà lấy lí do bận bịu không học lại cũng xôi hỏng bỏng không. Ngày xưa mình đi học cũng thế, học cả giáo Viên Việt lẫn Tây, cuối tuần thì đi dẫn tour, giữa tuần thì lê la ngồi Cafe với Tây nên lên rất nhanh, may được cái là tìm được trung tâm tốt rất nhiều môi trường luyện tập mà giáo viên lại nhiệt tình nữa. Không biết bên ấy giờ còn dạy không bạn thử lên web Lighter English xem như nào nhé: https://lighterenglish.edu.vn/
kaka mùa nay thì đọc truyện bằn tiếng anh với minh nhé cả nhà

Một câu truyện song ngữ ANH- VIỆT vui ngắn gọn dễ đọc

.NEVER TELL A LIE( KHÔNG BAO GIỜ NÓI DỐI)
On his deathbed, a father advised his son to always speak truth. The son promised that he would never tell a lie.
(Trong giờ phút cuối đời của mình, người cha đã khuyên con trai ông ấy phải luôn nói thật. Người con hứa rằng anh ấy sẽ không bao giờ nói dối.)
One day, while going to the city through a forest, he got surrounded by some robbers. One of them asked, “What do you have?”
(Một ngày nọ, trong khi đi đến thành phố thông qua khu rừng, cậu bé bị bao quanh bởi những tên cướp. Một trong số chúng hỏi “mày có cái gì?”)
The boy answered, “I have fifty rupees.”
(Anh ta trả lời: “Tôi có 50 đồng ru pi”)
They searched him but couldn’t find anything. When they were about to go, the boy called out, “I am not telling a lie. See this fifty rupee note which I had hidden in my shirt.”
(Họ lục soát người anh ta nhưng không tìm thấy bất kỳ thứ gì. Khi họ chuẩn bị bỏ đi, cậu bé gọi họ lại: ” Tôi không nói dối. Nhìn này 50 đồng rupi tôi giấu trong áo này”.)
The leader of the robbers felt pleased at the truthfulness of the boy, gave him hundred rupees as reward and went away.
(Thủ lĩnh băng cướp cảm thấy hài lòng về tính thật thà của cậu bé, ông ta cho cậu bé 100 đồng rupi như một phần thưởng và bỏ đi.)
ngn999
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy chưa chắc người nước ngoài đã dạy TA hay. Mình học nhiều người nước ngoài bản ngữ còn học được nhiều ko thì hên xui
cục bộtt
ĐẠI BÀNG
4 năm
rất nhiều trung tâm học với gv nước ngoài mà mình không pk họ dạy có ổn không thôi,chứ nhiều lắm,m cũng đi tìm hiểu mấy trung tâm nhưng m học ở quận 10.trung tâm cũng nhỏ nhỏ học với gv ng nc ngoài từ lớp mất căn bản nhưng lớp đầu đó thì có bạn ng việt giúp m,m lựa chọn nó không gì đạc biệt hết chỉ thấy trung tâm học với bản ngữ mà sao học phí không cao,nên m học chứ cũng không chắc là họ dạy ook không,dk nhưng thấy cũng sợ nhưng hên là vào học khóa đầu thấy ổn,từ đó mới theo học,luôn,chương trình thì chậm thật nhưng chắc
Bạn thử tham khảo bên Trung tâm TalkFirst bên Nguyễn Kiệm Phú Nhuận nhé, mình đã học hồi năm 2018, khá lâu rồi, bây giờ em giá mình đang học bên đó. Kiểu mô hình mới, Giáo viên nước ngoài xen kẽ GV Việt Nam, bạn được chọn GV học, rất thoải mái. Giờ học linh động nên tiện cho công việc hơn. GV & NV thân thiện, hồi mình học thì mỗi tuần có 1 event, còn bây giờ em mình học thì ngày nào cũng có các event, lâu lâu mình cũng ghé tham gia các sự kiện cho cựu học viên. Mình thấy rất là ok. Bạn tới đó thử để test rồi quyết định sau, kiểm tra & mọi khâu đều rất chu đáo, miễn phí toàn bộ. Mình đã lân la ở rất nhiều trung tâm lớn nhỏ vì mình là người Sài Gòn. Nhưng mỗi chỗ đây mình thấy ok.
hoa nho
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thì không siêng lắm ,mấy cái mà tự học thì nghe nhạc gì đó thì mình đầu hàng,tự học thì miễn bàn rồi,mình không có đủ kiên nhẫn ,con nghe nhạc gì đo mình chỉ ngủ thôi chứ không nhớ dc gì,bới vậy botay ,mà mình chỉ đi học,học trực tiếp với gv bản xứ mà mình có tiến bộ khả năng nghe nói khá vượt trội luôn
bạn ở đâu ,có ở hồ chí minh không,bạn có thể tham khảo thêm trung tâm ILI,Dương Minh cũng ok đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019