Tư vấn phần mềm chống trộm laptop tốt nhất.

vuphungxa
9/6/2016 17:49Phản hồi: 7
Vào đề luôn, các bro đã dùng qua cho em hỏi phần mềm chống trộm (ở bản miễn phí) cho laptop nào tốt nhất? Dựa trên các tiêu chí:
  • Định vị chính xác (quan trọng nhất)
  • Chụp được màn hình, webcam.
  • Giao diện dễ dùng (nhất là nền web vì có bao giờ đụng đến đâu trên máy đâu 😁 )
  • Nhiều tính năng (mà lại miễn phí :p )
  • Không tốn nhiều tài nguyên
Em tham khảo thì có Prey, LockItTight, Notebak Anti Theft nổi tiếng nhất, các bro ai dùng qua cho em xin lời khuyên ạ.

Khi dùng những phần mềm này em có cần bỏ bước nhập pass để vào windows không? Vì em sợ có không mở được máy thì phần mềm không hoạt động, hoặc kẻ trộm sẽ không kết nối mạng được để gửi tin về cho mình, thậm chí tệ hơn là nó cài lại win luôn thì hỏng :oops:

Tiện thể cho em hỏi có cách nào để kẻ cắp không cài lại được win không ạ (hay ít ra gặp khó)? em đọc trên vnreview khuyên bật syskey với đặt mật khẩu cho BIOS nhưng không rõ có tác dụng gì, em dùng windows 10.
(http://vnreview.vn/tu-van-may-tinh/-/view_content/content/910814/nhung-phuong-phap-chong-trom-dung-cho-laptop)
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuphungxa
ĐẠI BÀNG
8 năm
up
Nó rã xác thì cũng tiêu thôi bác. Tốt nhất là giữ máy cẩn thận. Cài mấy cái soft này vào nặng máy mà tỉ lệ tim lại máy chỉ vài %.
vuphungxa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ThanhAn92 thêm được phần trăm nào hay phần trăm ấy ạ, mà laptop nó ngu gì dã xác 😆 chỉ trừ khi không cài lại được windows thì nó phải thay ổ cứng.
@vuphungxa Nếu bác cài pass bios thì rã xác ỏ phá pass, theo minh bít thì đa số sẽ cài lại win liền, dùng phần mềm tìm vi trí thì sai số rất lớn, chụp đc hình thì rất khó nhờ CA tìm😕
vuphungxa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ThanhAn92 chắc nó cũng phải ngó qua xem máy móc các thứ như nào chứ bác, không có bác nào dùng qua tư vấn phát nhỉ.
vuphungxa
ĐẠI BÀNG
8 năm
up
Nếu bác sài win 10 thì bật cái Find my pc trong cài đặt nhá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119