Tư vấn về dùng camera hành trình khi đi xe máy

DuDuKK
13/5/2016 7:47Phản hồi: 16
bữa giờ coi mấy cái clip phượt thấy hay quá nên e sắm một cái camera hành trình về đi phượt hoặc xài những lúc đang đi gặp tình huống gì bất ngờ còn có bằng chứng (nay vừa coi 1 clip thanh niên tông đứa con nít bị dân nó đập 😁) . Mà về nghĩ lại thấy pin em nó yếu quá, quay tầm tiếng hơn là hết pin rồi. Có bác nào có kinh nghiệm sử dụng cái này để đi phượt hay dùng hằng ngày không ợ. Thấy nhiều người để quay liên tục luôn 😔
Em đang tính chế một cái sạc trên xe xong cắm vô camera để chạy mà không biết là bình với sạc của xe có đáp ứng được hay không, chứ mua cục pin rời cũng cách rách quá
Em cảm ơn ợ :D
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GiantTiger
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn sợ hết pin thì mua thêm 1 cục sạc dự phòng cắm trực tiếp vào, quay liên tục 4-5 tiếng cũng dc, theo mình biết thì gopro có thể vừa sạc vừa quay ko vấn đề gì, mấy loại khác thì ko rõ.
Ít khi mà mình lại đi xe liên tục hơn 1h lắm, có lẽ mua xạc dự phòng bỏ cốp, khi ngừng xe thì cắm xạc.
DuDuKK
ĐẠI BÀNG
8 năm
em có sạc dự phòng rồi, mà to chả biết gắn đâu. Với cả nếu đi xa thì để sạc dự phòng sạc điện thoại chứ để nuôi con camera hành trình thì đt ngủm mất. Sạc cục pin dự phòng cũng 4 5 tiếng chứ chả ít.
Em định kiếm chỗ nào chế cái câu điện bình lên để cắm camera hành trình cho nó giống kiểu oto, đi k lo vấn đề pin mà không biết là cái bình nó có chịu đc k với cả điện đóm thế nào. Hoặc mua 1 cục pin nữa sạc luân phiên nhưng bằng điện bình. Bác nào có kinh nghiệm không ạ
@DuDuKK Đây bác. Bào tua với em cũng được 10k km rồi. Cứ bào tua là sạc liên tục. Sạc máy tính bảng với đt được hết. Sạc cùng lúc 2 cái đt khoẻ re. Đồ handmade nên yên tâm hơn mấy củ sạc tào lao trên thị trường
LT3
Trứng
7 năm
@huunguyen1903 Bạn ơi....cho mình xin cách làm với ạ....trăn trở vấn đề này lâu rồi mà chưa có giải pháp :3 :3
chơi cái này theo mình thì khúc nào đẹp thì nhấn quay, ko thì thôi. chứ kinh nghiệm của mình quay nhiều về cũng ít khi coi lại hết. trừ khi bác có mục đích quay khác 😁. Nếu vậy bác cứ mua con gopro rồi mua thêm 2-3 cục pin rời, hết pin thì thay vào thôi haha
GiantTiger
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thì mua thêm 1 cục sạc dự phòng nữa xài cho camera, chế này chế nó có khi hư luôn cả xe và camera :p
Người ta lắp camera để phòng có tai nạn thì có bằng chứng trước tòa, chứ có phải để quay cảnh đâu :D
Trongt150
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngoài gopro ra còn có gì khác nửa k hả mấy thánh. Cho xin giá luôn
@Trongt150 Trước có một bác xài cái HTC RE, thấy nói cũng ok lắm, ngặt là hơi khó tìm.
DuDuKK
ĐẠI BÀNG
8 năm
phượt thì chắc e sẽ quay kiểu bác nói cơ mà xài hàng ngày tại nhiều lúc có nhiều tình huống bất ngờ mà mình không lường trước được. Có khi là tình huống hay ho nào đấy, có khi lại tai nạn chẳng hạn, còn có cái mà cãi với người ta :D
Sjcam, xiaomi yi, amkov,....tầm quanh quanh 2 củ :D
cho xin cái sơ đồ mạch điện đi bác, rồi đấu vào bình thế nào ợ
Trongt150
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ca
DuDuKK
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trongt150 Sjcam 4000 hoặc amkov đi bác. Sj thì rẻ hơn nhưng chỉ 1080p 30fps còn amkov 1080p 60fps
Trongt150
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DuDuKK Cho mình địa chỉ đi. Sai gòn nha
DuDuKK
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trongt150 Bác google đi. Nhiều lắm. Cùng lắm thì mua online thôi. E cũng chỉ mua 2nd của thằng bạn thôi
Trongt150
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DuDuKK Cho mình xin hình cách gắn trên xe đi
Bác nào dùng camera hành trình cho xe máy ổn cho mình xin vài cái tên hãng để mua với . mình cũng muốn mua 1 cái để quay quang đường đi . Quay tầm 3_5h càng tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019