Tư vấn về laptop

Nemeo
19/10/2020 15:30Phản hồi: 16
Em đang phân vân con Dell Gaming G5 Asus ROG Zephyrus G14 Dell Gaming G5 5590 Dell Gaming G3 15 3500 MSI Gaming GF63 10SCSR
Em lựa được mấy con này mua để sài học và có xài những phần mềm cần card để chạy, chơi game thì chắc chơi đtcl for fun
Em thì cần bền, mỏng, không nhất thiết phải mỏng quá mức, còn phần cứng thì cũng gần như nhau nên em lựa được mấy mẫu này, nhưng giá nó cũng gần sát nhau nên phân vân không biết chọn con nào cho ổn
Mong mọi người tư vấn giúp em
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tham khảo thêm mấy con dell precsion 3541 xem như thế nào nữa bạn
rbow1203
TÍCH CỰC
4 năm
Mình nghe con Review G5 thì con G5 5590 thì trọng lượng máy nó tầm 2.5 kg. Mà bác ơi, mua máy gaming tà đòi nhẹ thì hiếm lắm đấy bác, đa số trọng lượng máy toàn trên 2kG.
-Nếu bác muốn nghiên cứu thêm các dòng mỏng, nhẹ thì có XPS, Envy nè. Bcs cân nhắc mà lựa chọn cho đúng Budget của bác đưa ra nè
@rbow1203 Budget 30tr đổ xuống, có mấy con dell g3 thấy cũng đc nhưng hiện tại phân vân quá
peh0299
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nemeo G3 cũng ngon lắm đấy , cơ mà có xiền quất con G5 vẫn hơn
@peh0299 Em cũng tính G5 mà mới thấy con inspiron 7590 bên thinkpro nhìn cũng ổn, chơi mỗi đtcl chứ ko phải game nặng thấy cũng ok, không biết con đó ổn không
peh0299
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nemeo Con inspiron7590 thì dùng văn phòng, làm đồ họa 2d, hay chơi game nhẹ rất tốt luôn, mà thích nhất cách design khá sang luôn í. Nếu bác k tập trung vào game nhiều thì con này ổn rồi, tùy nhu cầu của bác thôi
@peh0299 nhu cầu thì code, học đại học thôi, học ktmt sợ sau này có mấy cái cần đồ họa do nó thiên về chip mạch các kiểu, game thì đtcl nên nghĩ cũng không cần nhiều
Yuu_ng
ĐẠI BÀNG
4 năm
các dòng gaming mà đòi hỏi mỏng nhẹ thì hơi khó, còn về độ bền thì dell là nhất rồi. 1Vote cho G5 5590 nhé
cá nhân thì thấy con G5 khá ngon, hiệu năng chơi game ổn định, ít lag
G5
tunamcthew
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dell Gaming G5 cũng ngon đấy bạn build tốt cấu hình chiến game ổn định với được bảo hành tận nhà của Dell nữa
cuthituongvi
ĐẠI BÀNG
3 năm
vote G5 hiêu năng ok và chính sách bảo hành của Dell rất tiên lơi, thêm nhiều ctkm đến từ dellonline.vn
beepe40
TÍCH CỰC
3 năm
For fun mà xài mấy con gaming ghê vậy :v lỡ rồi mua hẳn XPS về dùng cho nó " nhẹ " thật ấy bạn
@beepe40 Do kiếm mấy con cần card để lỡ sau này có thôi, có con inspiron 7590 bên thinkpro
Trông cũng ổn phết
bền là dell trùm nha :V
Thoe mình thì DELL mà triển bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019