"Tư vấn về xe đạp điện HK Bike cho em với nào"
hanguyen226
7 nămBình luận: 67
Quảng cáo nó phải thế chứ bác.năm 2008 hanoi phố như sông xe máy còn nhe xỉn mà năm đấy nếu có con hk này chăc chỉ vứt cả xe luôn khỏi sửa,bốc phét ghê

Gửi từ HTC One X+ của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
binhduong79
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác nói câu trên đá câu dưới thế. em thì ko phân biệt hàng tàu vs hàng Việt như bác. mình là người tiêu dùng thông minh, nên tìm hiểu kỹ trước khi mua như bác chủ thớt là đúng. Em đang dùng điện thoại Oppo cũng của TQ đây, có sao đâu nhỉ. Có tiền sắm hàng trung ương của TQ mà dùng xem, xịn chả khác gì hàng Mỹ vs Châu Âu đâu ạ
E đã nhấn mạnh là tàu xịn.Cũng như bác thôi " tàu trung ương" .theo bac xe này là tàu gì.quảng cáo nhiều lúc qúa lố

Viet_vud
ĐẠI BÀNG
7 năm
nói chung là mua gì thì cứ tìm hiểu cho kỹ lưỡng các bác ah, hàng tàu hay hàng ta cũng vậy thôi, hàng lởm hàng xịn có cả quan trọng là m có phải là người tiêu dùng thông minh ko thôi 😃
tuncheese
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xecanghai_01: bác cứ chém em. HN cứ mùa mưa là thiếu gì ngày phố cũng như sông hả bác. Ví như trận mưa đầu mùa năm nay nè, mới sáng qua nhà em nước tràn vào đến gầm cầu thang đấy ạ. hiu hiu. em mới tậu em xe năm ngoái thui ạ
LeLan_09
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói chung mua xe gì thì mua, các bác cứ chọn theo chuẩn này cho em, đỡ phải bàn cãi nhiều nè:
- Độ an toàn (phanh, đồng hồ báo, khoá chống trộm…)
- Độ bền của Pin: sạc bao lâu thì đầy, sạc đầy thì đi được bao lâu…
- Giá cả hợp lý
- Dịch vụ sau bán

Nhà em cũng đang KD xe đạp điện hàng second hand. bác nào có nhu cầu thì pm em nhé 😁
@LeLan_09 em ngại sắm đồ qua tay lắm. sợ đi được vài bữa lại hỏng tùm lum thì chán. thui, bác dân trong nghề, bác biết hàng xe nào bền tí giới thiệu em phát. cảm ơn bác trước ha ;)
LeLan_09
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hanguyen226 bác phải nói rõ bác muốn sắm loại xe tầm tiền bao nhiêu? dáng hầm hố hay thon gọn thì mới giới thiệu được chứ nhỉ. con Hk Bike mà bác nhắc đến theo em bít thì mới vào VN vài năm nay thui nhưng nghe chừng nhiều người dùng đó.
@LeLan_09 Giá từ 10-15 triệu là ok bác ạ. Em là con gái nên chủ trương chọn con nào nhẹ nhàng, gọn gàng thui ạ. Mấy con hầm hố em ko ưng lắm :p
LeLan_09
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hanguyen226 mức giá phổ biến của hầu hết các loại xe đạp điện hiện nay đó bác.Thích nhẹ nhàng, gọn gàng thì có thể chọn các hãng: hkbike, asama, giant, brigestone, koolbike... Trừ Hk Bike chỉ có 1 loại, 1 kiểu dáng, 1 mức giá còn lại đều có nhiều kiểu dáng, nhiều mức giá khác nhau (tất nhiên vẫn trong khoảng 10-15 triệu). Nhưng theo đánh giá khách quan của em thì con zinger extra của Hkbike và con bò điên của giant có dáng đẹp và hợp vs nữ nhi nhất 😁
mấy hum rầy bận quá, ko có time ngó ngàng các bác tư vấn sao. Hum nay vô xem thấy bị ném đá ghê quá đi 😁 em trưng cầu ý kiến các bác, sau đó cũng phải nghiên cứu kỹ mới mua chứ ko nghe pr tùm lum mà vớ bừa đâu ạ :rolleyes:
athena34
ĐẠI BÀNG
7 năm
em thấy ngta đi xe giant, honda, yamaha nhiều lắm đó bác. honda, yamaha là mấy hãng có tên tuổi nên em nghĩ bác nên chọn xe của 2 hãng này là an tâm nhất
hoangh@
ĐẠI BÀNG
7 năm
@athena34 em tìm hiểu thì nhiều chỗ nói honda, yamaha chưa sx xe đạp điện đâu. toàn bị ngta mượn tên tuổi gắn mác cho dễ bán thui đó bác ạ. kể cả xe brigestone của Nhật cũng thế đó. nhiều thông tin trái chiều quá nên em mới đang bấn loạn, ko biết nên chọn hàng nào cho an tâm đây
@athena34 Honda và yamaha mà sản xuất xe điện thật thì gía chắc chắn ko thể rẻ như mấy con đang gắn mác đang đi ngoài đường đâu bác ạ.nói chung ko hiểu biết và ko chắc chắn về nguồn gốc lẫn chất lượng e khuyên không nên mua xe đạp điện

phokhongmua
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangh@ Hồi 8-3 có đại lý xe brig ở đường Láng KM 1 triệu cho người nào mua xe. Em tham khảo thì giá từ 10-16 triệu chưa KM. Thấy cũng kêu xe của Nhật mà bác ơi
katy_kat
ĐẠI BÀNG
7 năm
mua bò điên đi bác ơi. đang hot xe này lắm. mỗi tội ko có bàn đạp nên nếu hết điện giữa đường thì hơi mệt. chịu khó sạc đầy đủ trước khi ra đường là ok con dê 🆒
okbabe
ĐẠI BÀNG
7 năm
bây giờ xe đạp điện tràn lan các loại nên tốt nhất chọn hàng có thương hiệu và đại lý uy tín mà mua.
các bác bàn luận về chủ đề xe đạp điện xôm quá nhỉ. em nói thật em ko có cảm tình vs loại xe này lắm vì cách đây 2 năm nhà em có sắm cho em gái 1 con để đi học. Ai ngờ đc 3 bữa thì ác quy chai, đi bảo hành thì nó phớt lơ, cuối cùng phải thay cái ác quy mới hết gần 2 củ. Mua xe 10 củ, thay ác quy 2 củ. Vài lần thay ác quy bằng tiền mua xe mới. Em mới sắm 1 con xe đạp địa hình, hum nào rảnh rang thì đạp xe tập thể dục vs hóng gió. Chứ xe đạp điện thì bị 1 lần thế phải vía, ko dám ngó ngàng gì tới nữa 😔
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ba0nguyen giờ có nhiều hãng xe đạp điện sx loại chạy bằng pin lithium rồi đó bác. pin này bền hơn ác quy nhiều, lại ko cần phải canh hết cạn điện mới sạc như ác quy đâu
okbabe
ĐẠI BÀNG
7 năm
thế em mới khuyên các bác nên chọn hãng có thương hiệu, đại lý uy tín mà mua. Ra mấy cửa hàng nhỏ lẻ dễ bị ăn quả lừa lắm. Chủ trương mua sắm của em đến những nói có chế độ bảo hành và chăm sóc tốt
theo em tìm hiểu thì bên hkbike này có chế độ bảo hành khá ổn. Bảo hành 3 năm với xe, 2 năm với pin và 1 đổi 1 trong 1 năm. Hiện tại nó có khoảng 80 cửa hàng trên toàn quốc. Em nghĩ thế này thì quy mô khá lớn đó chứ nhỉ. Nó có website đó, bác vào đọc xong góp ý em phát http://hkbike.com.vn/
Trang tin tư vấn đánh giá xe đạp, xe máy, ô tô, xe tải số 1️⃣ - HKBike.com.vn
hkbike.com.vn
@hanguyen226 vâng bác ạ, nhưng bộ dây điều khiển bh có 1 năm.
dtvietcare
ĐẠI BÀNG
7 năm
em mới sắm con makita dáng thể thao, nhìn xe đẹp mê hồn bác ạ. con này dùng pin chuyên dụng nên ko cần phải sạc điện, rất tiện lợi
LeLan_09
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dtvietcare bác ăn chơi thế. con này em cũng kết nhưng mất cái là giá chát + Pin chuyên dụng khó mua tại các cửa hàng thông thường nên chưa dám xúc bác ạ
kiểu pin dùng vĩnh cửu hả bác? thế thì tiện quá nhỉ. Giá cả thế nào bác, demo em tham khảo phát ;)
dtvietcare
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngót 28 củ bác ạ. Hình như ko trong khoảng giá bác đề xuất 😁
xe của hkbike cũng chạy bằng pin lithium công nghệ flip này bác. ko rõ chất lượng thực thế nào nhưng nghe họ bảo đi được từ 80-85 km trong 1 lần sạc
binhduong79
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hanguyen226 nói có sách, mách có chứng. bác đọc thông tin ở đâu đó, chỉ cho mọi người cùng đọc xem thực hư ra sao để còn tư vấn
pin lithium công nghệ flip là cái rì zậy? pin gì mà đi đc 80-85 km, pro thế. con xe chạy ác quy của đứa em gái em đi được khoảng 40 km là hết kiệt pin rầu.
LeLan_09
ĐẠI BÀNG
7 năm
là pin có công nghệ giống với pin của iphone 5s, máy tính bảng Apple đó bác. Hầu hết các loại xe đạp điện chỉ đi được khoảng 40-45km là phải sạc. Một số loại chạy bằng pin lithium thì đi được dài hơn, chừng 60 km. Con hkbike này chạy bằng pin lithium công nghệ flip nên đi được trên 80 km. Theo em nhớ thì đây là loại xe đạp điện đi được quãng đường xa nhất trong 1 lần sạc hiện nay đấy

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019