"Tư vấn về xe đạp điện HK Bike cho em với nào"
hanguyen226
7 nămBình luận: 67
diemmycake
ĐẠI BÀNG
7 năm
em là người đang dùng xe của hk bike nên em nói ý kiến khách quan của em chứ ko hề có ý định khen hay chê bai hãng nào nhé. cá nhân em thấy con zinger extra này dáng dấp hợp với con gái bọn em. hồi đầu em cũng định theo mấy đứa mua con bò điên cho hợp mốt vì xe này đang hot nhưng nghĩ đi nghĩ lại, xe này ko có bàn đạp, nếu ko may hết điện giữa đường thì phải làm sao. cuối cùng nghe bố mẹ, chọn xe hkbike. em mua tại cửa hàng ở Khâm Thiên, nhân viên ở đó rất nhiệt tình và thân thiện. Nếu bác chủ thớt quyết định chọn hkbike thì đến đó mà mua nhé
em đọc trên website của nó và trên 24h bác ạ. link trên 24h đây http://hn.24h.com.vn/o-to-xe-may/hkbike-pha-vo-ky-luc-xe-dap-dien-di-xa-nhat-viet-nam-c77a623937.html
binhduong79
ĐẠI BÀNG
7 năm
nếu được hội kỷ lục gia Việt Nam thẩm định, đo lường và xác nhận thì chắc là chuẩn rồi
Toàn thấy pr

Gửi từ HTC One X+ của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Em bán xe đạp điện và hiểu rõ nhất về cái này... Bác có ý định mua Hk bike thì em gợi ý cho bác so sánh thử , giữa Hk phone và nokia,iphone,htc, các bác chọn cái nào? Honda,yamaha,bridgestone,giant, và longgin thì cái nào hơn? 1 bên là toàn những tập đoàn khủng nổi tiếng thế giới còn 1 bên là hãng sản xuất của trung quốc . Giá ngang ngửa nhau mà nhiều người ngố đến vậy nhỉ? Còn về pin xe so với mấy loại địa phương trung quốc thì coi là tốt chứ thử so với Bridgestone chắc phải sưng cháu gọi bằng cụ ngoại... Còn về kiểu dáng dễ sử dụng và độ an toàn thì nhìn thoáng qua cũng biết thằng nào chắc chắn hơn... Mong các bác đừng nhìn vẻ bề ngoài bóng bẩy mà vội lựa chọn để rồi sau này nó đi mất thì cả đống ôm xe nhìn nhau chứ không có chế độ hậu mãi tốt như những hãng của nhật
Để biến cái bình thường trở thành phi thường trên báo chỉ cần bỏ ra 2 triệu 1 bài đăng? Có phải vậy ko các bác... Nhưng để thể hiện lòng tốt thì nhiều hãng như hãng xe đạp điện Bridgestone ,Honda,Yamaha... Của nhật bản phải chi cả chục tỷ đồng để ủng hộ việt nam. Về quãng đường đi thì em dám bảo đảm với các bác là các mẫu xe dùng pin của Bridgestone đều đi được 80 đến 120km trong 1 lần sạc điện. Và công nghệ pin litium ion của hãng có từ rất lâu rồi, đi nhiều hay ít nó còn tuỳ thuộc vào động cơ bao nhiêu W nữa... Mấy xe chạy nhanh vèo vèo ngoài đường có xe nào đi nhiều đâu. Các bác có thể tìm hiểu thêm thông tin tại đây . Diễn đàn xe đạp điện việt nam
Chế độ bảo hành của hãng nào chẳng bảo hành 3-5 năm khung ... Khung thì có mà cả đời cũng không hỏng được trừ mấy loại xe tàu hàng của hộ gia đình sản xuất ...
Em đang quan tâm & muốn mua xe đạp điện cho ny e đi cho bớt khổ, ngày nào cũng phải đi 30 40km bằng xe bus chắc nó thân tàn ma dại mất
Mong các b góp ý xe của hãng nào thì bền, hậu mãi tốt và giá chừng 12tr thôi ah bọn e svien ms ra trg phải vay mượn để mua xe nên lỡ mà mua đồ cọc cạch thì bọn e mất cả chì cả chài 😔
Viet_vud
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vampire_lord176 đi xe điện mà đi 30, 40km có khi còn mệt hơn xe bus đó bạn.
@Viet_vud Vì nhà ny e xa cơ quan lắm a ah. Dậy từ 5h sáng cbi các thứ 5r ra bến xe, bắt 3 tuyến, hnao cũng 7h50 ms đến nơi vì chỗ đó là đg mới, có mỗi 1 chuyến bus qua đó. Chẳng may có hôm tắc đg thì 8h20 8r ms đến. E cũng muốn cố lên xe số nào đó nhg bọn e chỉ vay mượn đc chó chừng ấy thôi 😔
Viet_vud
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vampire_lord176 Đọc mà thấy thương 2 bạn quá :(
@Viet_vud :p sinh viên ms ra trg nên phải cố gắng thui a ah cảm ơn lời khuyên của a chắc e tính cách khác vậy 😁
nhân viên hk bike tự lập topic tự trả lời cho nhau =)) ảo vãi .
Mua xe pin mah bền thì các bạn nên chọn brigestone nhé 😆. Quãng đường đi đươc của xe pin chỉ khoảng 60km thôi. Các bố tự Pr chém gió thành bão =))
bão
@tuncheese : sự thật là cuối 2012 làng ta mới có cái hk mà.
xe đạp điện yamaha hay honda bg đều hàng tàu thôi, vì nó bán lại thương hiệu cho tàu rồi.
còn bridgetsone thì nhà máy sx đặt tại nước khác (thường châu , tq). ko có cái nào là sx tại nhật đâu ợ.
Em đã dính trưởng. khuyên các bác Nói không với HK; HK-phone hay HK-bike đều lừa đảo hết
@wvn bác yên tâm, giờ nó lấy xe NIJIA gắn decal HK rồi mà :rolleyes:

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019