[tư vấn] về xe sirius và việc tiết kiệm xăng

shuuichi
10/9/2012 8:16Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndt_lucky
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu mà thay mất tầm 5 chai 1 cục, k bik có chỗ nào sửa k nữa
shjt :-|
hèn chi con future giá khác hẳn mấy con khác
nghe mấy a nói nếu chỉnh xăng gió thì độ mạnh của xe sẽ bị giảm đi
do mức xăng tiết ra sẽ đc chỉnh cho giảm đi một chút

phải ko vậy?
ndt_lucky
ĐẠI BÀNG
12 năm
người ta chỉnh cho chuẩn chứ đâu phải chỉnh cho thiếu xăng mà bác lo. nếu thiếu xăng thì sáng đề hơi khó, đi ga lớn sẽ gị giật
Si chạy thành phố 52km/l chạy cao tốc 55km/l
Xe chủ thớt mới mua, và đang trong time roda nên xăng ở mức đó là chấp nhận được không có gì phải phàn nàn cả, sau này hết roda chỉ số tiêu hao xăng sẽ đạt con số lý tưởng nên không cần phải lo ( bác chủ đừng có nói không biết roda là cái gì nhá )
Phê bình chủ thớt là đã muốn xe bốc mà lại cứ kỳ kèo từng tí xăng một thì chỉ có đi xe bú cho lành. Bác có biết là 1 con tay ga khi roda mà xăng nó chỉ có 25km/l mà người ta vẫn phải vui vẻ chấp nhận không hả
@moonlight_farewell Theo hiểu biết của mình là làm mấy thứ đó ,còn bác muốn kỹ hơn thì chờ các bác cao thủ vào phán tiếp
@NinhFly Mình từng đi Si, lên ga từ tốn thì tiết kiệm, còn kiểu depa thì hao như chủ topic đấy, honda thì tiết kiệm hơn

Sent from my SGH-T959 using Tapatalk 2
ndt_lucky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@moonlight_farewell còn ăn hơn cả ex 😆
@moonlight_farewell Đúng vậy, mình cũng đang dùng con này, di được 4,5năm=64000 km rồi. Đi đường dài cũng chỉ 40-42km/lít. Đã mang đi 3s bảo dưỡng, chỉnh chọt chán rồi. Mấy anh thợ sửa nói như thế là ok rồi, chán quá. Đang tính mua bugi NKG xin lắp vào xem có thay đổi được gì không.
Dòng máy 110(ju vs si) xăng cộ vào khoảng 45-50km/l là ok nhất.
Nếu chỉnh xăng gió k chuẩn hoặc thích bốc hơn thì vào khoảng 40-45km/l.
Chỉnh hết tầm là dc 60-65km/l nhưng đi nóng máy,yếu,sáng khó nổ, 80 trở lên xe giựt giựt😁
Fu của mình 60km/l vậy mà hãng nói 1,25km/l
@tontriphu fu2012 hả b?
Uhm fu 2012
@tontriphu thế mà quảng cáo như vậy.xe đi khoẻ hơn xe đời trc nhìu k b?
Mình thấy đi cũng giống chiếc x có điều ngồi thoải mái hơn
@tontriphu Fu2012 nhìu cải tiến ko bạn về máy móc ra sao, cái cốp thì ok quá,

Sent from my LG-P920 using Tapatalk 2
lúc mua xe nghe người ta nói chạy dưới 50km/h trong 500km đầu tiên, mình mấy lần chạy vọt liệu có sao k????
vì đi đường cao tốc mà cứ tầm 40km ảnh hưởng ngưòi khác lắm 😔
longgalan
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đi ju 09, từ máy đến pô, y như si, xác nặng hơn si, mà ko bao h <55km/l (sứ và L của bugi màu vàng gạch cua), chỉnh riết con ốc gió te tua. nếu chỉnh chuẩn thì tiết kiệm ko kém. từ đề đến hậu ko có vấn đề gì, em test con xe em rùi, ko chém chi cho mệt
Xe di nhieu km roi ban
Thay lọc gió , vệ sinh bugi , xúc BXC , tăng sên
Chạy đừng thóc ga , đi êm ái là ok nè
Si cảm nhận là bốc hơn rất nhiều , mà đi dưới 50km/lít là hao rồi đó bạn
mấy bác nói 55km/lit và trên 50km/lít là đường nào? cụ thể mình quốc lộ ~55km/lit còn tphcm thì dưới 40km/lit 😔, ga cầm chừng để nhỏ chứ ko to, chạy ko thốc ga
Hic! Xe pác hao thật. Em thì k thích si nên mua smash. Chạy tk nhiên liệu hơn mấy kon wave kủa honda nhiều. Aj kêu honda tk xăng chứ riêng em thấy thì Chẹp Chẹp. Smash kủa em chạy nội thành sài gòn mà tới 62km/l. Thì đố con wave nào kiếm ra. Mặc may cub 50 thì ra.
mình đi sirius mà sao giống mình đi ga thế nhỉ 😁
nói chung mình nghĩ cứ đi chậm thì, đường thành phố thì số 3 là ổn chứ đừng lúc nào cx lên số 4 rồi bảo xe tốn xăng
đọc hướng dẫn sử dụng xe ý
diorlee
TÍCH CỰC
11 năm
Thế này mà hao thì chắc ex côn tay cực hao rồi 😆
cugieo
TÍCH CỰC
11 năm
Đi dòng xe Yamaha Sirius thì hao xăng hơn dòng xe Honda có cùng phân khối. Đi xe chú ý thay dầu nhớt, vệ sinh lọc gió, xúc rửa bình xăng con, 1 hay 2 tuần nên vệ sinh sạch sẽ nhông xích và tra dầu ... đi ga đều tay, đừng ga thốc lên rồi phanh gấp sẽ nhanh dão nhông xích.
Ngoài ra nên chọn cây xăng uy tín để đổ xăng.
kkk33_tv35
ĐẠI BÀNG
11 năm
con si thường của e đi đường trường đc 60km ý
nói thật nếu bh mà mua xe tầm giá tiền sinh viên chắc ai ai cx mua si =))
cơ mà các phụ huynh đều k tin tưởng yamaha, toàn honda là nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019