Tư vấn Vớ nè anh em ơi!

Bape bụ bẫm
28/9/2022 21:46Phản hồi: 69
Tư vấn Vớ nè anh em ơi!
Hallo anh em rất vui được mọi người gặp lại, nhưng mời anh em xem nhanh qua Video tổng quan nhé, xem nhanh hơn đọc.

Đố anh em đôi nào mình mang rồi. Hầu như giặt tầm 2-3 nước nhưng vẫn còn from dáng như mới

Sau bài viết giới thiệu anh em về công dụng cũng như hiệu quả của miếng lót giày Mizuno thì mình thấy tất- vớ cũng là 1 món phụ kiện không thể thiếu tôn dáng giày, bảo vệ chân, ngăn mùi nữa chứ.
Vải dệt dày dặn- cứng cáp ghê chưa, hoạ tiết may cũng sắc sảo- quan trọng là thoát hơi khá tốt - ngăn mồ hôi, nhưng mới mang khuyên xả nước 1 lần không hơi ngứa.

Sau một thời gian để ý mình thấy rất ít anh em quan tâm đến đôi tất mình mang, thậm chí hầu như mang gì cũng được chả quan tâm. Chính bản thân mình cũng thế một thời gian nhưng sau này mình bắt đầu để ý sự khác biệt của các dòng tất mình đang có nên mạnh dạn đầu tư mới toàn bộ và chia sẻ cùng anh em.
Phần lớn chúng ta đều mắc 1 lỗi đó là mang tất trắng cùng giày đen he. Quần màu nào thì mang vớ màu đó kiểu "tất ngành" chắc anh em hiểu ý mình. Sự biến tấu tất cao, thấp, quả trám,v.v..v này mình không bàn sâu mình chỉ giới thiệu sâu về tất dệt kim loại mình đang mang để anh em hiểu thêm về công dụng lẫn nhược điểm dòng tất này.

Chi tiết đường chỉ của 2 loại tất- loại thường 10 đôi 80k và đôi mình mới tái đầu tư

Ưu điểm

• Bề mặt vải rất mềm mại, xốp lại vô cùng thoáng hơi chống tạo mùi.
  • Vải có tính co dãn, tính đàn hồi lớn. Chính vì thế, khi chịu áp lực hay lực căng tác dụng thì độ co dãn của vải được bộc lộ rõ, cao hơn nhiều so với các loại vải dệt khác.
  • Khả năng giữ nhiệt tốt mà vẫn cản trở quá trình trao đổi chất giữa cơ thể với môi trường xung quanh.
  • Ít bị nhăn, dễ bảo quản lại cực dễ giặt sạch. Nên giặt không mất from như mấy loại khác.
  • Dễ co bóp cho vừa với cơ thể người mặc mà không cần cắt vá.
  • Đối với dòng này dày dặn có thể giúp đỡ đau chân khi mới mua giày mới, đúng nghĩa là giày cần thuần hoá đó nhen ae.
  • Thể thao thì dày dặn thêm 1 lớp chống sốc bảo vệ gối, tuy không chống trượt nhưng tất ôm tạo cảm giác chân rất tốt.

Nhược điểm:

• Vải dễ bị tưa chỉ nếu bị móc trúng cái gì đó
  • Nếu bị kéo giãn quá mức thì hư luôn from nhưng giá thành khá rẻ mang giặt chừng 10 lần xỉn màu thì cho lên đường cũng được. 6063290_DSCF1287.jpeg
Phần bo chun này chuyên ngành không biết gọi là gì nhưng nó tăng cảm giác ôm chân mình thêm. Cảm nhận đặc biệt rõ khi xỏ vào chân và lên chân cả 2 chiếc 2 dòng tất.
Với những phân tích trên sau 1 thời gian sử dụng mình khuyên anh em nên nhìn lại tủ đồ mình và thải hết đi mua loại này mang để bảo vệ chân- êm ái- chống mùi cho chân, nhất là đến cái mùa mưa nắng bất thường này.
Mình đặt trên Shopee.vn 1 đôi có mười ngàn, trên Tiki.vn cũng có.

Cảm ơn anh em đã xem bài- có những chia sẻ gì cứ thoải mái chia sẻ cùng mình cùng nhau xây dựng diễn đàn nhé. Còn mấy món hay ho tương tự anh em xem thêm bài mình đăng ở đây.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu mà chạy bộ thì bắt buộc phải dùng tất, ko thôi sẽ đau chân lắm
@Bape Bụ Bẫm Tất này bạn đi hàng ngày đúng không, còn đi đá bóng bạn có dùng loại có gắn cao su chống trượt không?
@lucky10000 Mình đá bóng vẫn mang này chống trượt làm chật chội mất cảm giác bóng bro à
@Bape Bụ Bẫm vừa mới làm đôi tất mizuno 80k này mà không biết chất lượng có tốt không nữa mà sao thấy cái cổ chân nhỏ quá đeo vào chật quá bác ah,hic
@toilachi9 Ngâm nc ấm nhé bro
tất ngành thì chỉ có 1 màu thôi nhe. tém tém lại. haha.
@trungmum ngành gì thì mình hem nói thẳng nhưng bro thấy quần nào tất đó nó lịch sự hơn hem nè
@Bape Bụ Bẫm Tuy vào gu của mỗi người nhá. Lịch sự ko đến từ đó. Người ta nói giày nào tất đó, quần nào tất đó, nhiều kiểu lắm. Haha. Thấy hợp, thoải mái là dc
@trungmum Mà mình thấy giày đen vớ trắng kỳ lắm bro ạ
@Bape Bụ Bẫm vậy nếu như mang giày đen, tất đen quần trắng thì có hợp ko nhỉ. haha
@trungmum Quần trắng hiếm gặpnhehe
louisng242
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đồ thời trang phổ thông thì cứ vào stores hay trang chính thức của hãng mà mua, cần gì dùng mấy cái link này r lắm khi mua nhầm hàng loại xx. Không thì đặt nước ngoài về mùa sale có $5 cho 10 đôi của Nike. Nó bán hẳn 1 túi to luôn.
Mua coolmate đi! hàng bền, đi êm!
@neoking1986 Chưa thử loại đó bro ạ
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sao vớ Nike hay Adidas thấy cứ mỏng mỏng thế nào ấy
Mình mang 1 thời gian thấy trượt trượt bàn chân
Nên cứ mua mấy loại vớ như Mizuno hay các hãng khác mà giá phải chăng rồi mang 1 thời gian thì bỏ là vừa,,,,cho sạch chân k bị mùi
@Gioan Dinh Mình thử nhiều rồi có đợt này khá êm
1- Ko nên mua hàng fake 😆)
2- Vớ này sử dụng sợi 100% poly ( spun mixed filament) nên hơi tệ.
3- Phần bo thun thì hầu như sử dụng sợi spandex. Các thương hiệu thì họ chuyển sang Lycra hoặc rubber yarn.
=> Mình recommend vào Daiso mua 40k/ đôi mà rất đẹp và êm chân 😉
@Last Resort Sẽ tham khảo mua về ss cam ơn bro
@Last Resort vừa mới làm đôi tất mizuno 80k này mà không biết chất lượng có tốt không nữa mà sao thấy cái cổ chân nhỏ quá đeo vào chật quá bác ah,hic
@toilachi9 Bác mua chắc nhầm size rồi thì phải.
ko biết ae nào đi hàng coolmate chưa nhỉ. Mình mới đặt 6 đôi
@Hà Nhân Lão Tử Chưa hehe
@Hà Nhân Lão Tử liều quá rồi bạn 😁
@xecatang K êm hả bác
phanjantho
TÍCH CỰC
2 năm
@Hà Nhân Lão Tử Rất hài lòng
Ktv79
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua tất Canifa. Tất thể thao thì phải đặc thù, ko dùng tất đi hàng ngày đc.
@Ktv79 Đi đá bóng mình dùng loại tất chống trượt thấy quả thật là có tác dụng, lòng bàn chân không cảm nhận được cái lót giày trơn nữa.
@Ktv79 Mình sẽ mua thử trải nghiệm
@lucky10000 Tất chống trượt nó làm chật chội chân hơn đó bro
Cái này mà cũng lên bài trên trang công nghệ luôn hả?!
Mấy đôi bạn dùng toàn là hàng đểu, mỏng, chơi thể thao nhanh ướt chân, trơn trượt dễ chấn thương.
Mình cũng bán hàng này nên biết rõ lắm á.
Mua hẳn hàng xịn mà dùng cho sướng.
@trinhhongthai_vn Điện tử tiêu dùng mà bro mình thấy êm đó
louisng242
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bape Bụ Bẫm Không hiểu nổi, hàng đểu mà cứ mang lên đây. Chưa dùng dc bao nhiêu mà cứ phán. Có biết các hãng sẽ có độ dày mỏng khác nhau, thành phần khác nhau theo mục đích sử dụng ko? Đến cái hãng phổ thông như Uniqlo còn có nhiều dòng kia kìa. Đây là forum về công nghệ sao cứ mang mấy thứ vớ vẩn này lên vậy. Bao nhiêu ng bóc mẻ vẫn chai mặt
Nhìn lởm quá
@nguyentiendung1992 Chỉ 10k thui trải nghiệm đi bro
Red Man
TÍCH CỰC
2 năm
Tinh tế giờ phổ biến hàng pha ke nữa sao mà cho lên trang chủ luôn vậy ta
@Red Man sự trải nghiệm bản thân thui bro à, pha ke hay cốp ke khác nhau chỗ mặt bằng đóng thuế thui, chứ kf onl vẫn có thuế mà hihihi.
Những sản phẩm đánh cắp thương hiệu của cty khác làm fake sản phẩm thì dù có tốt hơn mình cũng không mua. Tiêu thụ hàng hóa như thế thì khi nào mới phát triển được cho nền kinh tế. Nếu không đủ tiền mua đôi chính hãng thì lựa những sản phẩm chính hãng khác vừa với túi tiền đồng thời góp phần phát triển cho xã hội.
@TongThien89 Thật ra thì cũng phải đóng thuế như nhau chỉ khác là k mặt bằng bro à
@Bape Bụ Bẫm Nếu vậy thì mẫu mã thương hiệu của hãng người ta nghiên cứu và phát triển rồi bro lấy đi làm fake vậy sao được. Mình k nói đến đóng thuế hay trốn thuế nhé
@TongThien89 Như Nike thui sx ở mình mà chỉ là hàng tồn họ bán ra thui
@Bape Bụ Bẫm Sao mà như được
@TongThien89 Bán trên sàn vẫn thu thuế bro à
Vào Uniqlo mua tất rất là ok cho mọi người, giá thì luôn có discount quanh năm.
@Tweener Lob Mình k bik là Uni có bán vớ á
louisng242
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bape Bụ Bẫm Ko trải nghiệm đủ thì đừng to mồm tư với chả vấn.
@Bape Bụ Bẫm Rất nhiều loại luôn bạn, cho cả nam và nữ từ casual đến sports.
@Tweener Lob Quan tâm.quan tâm mình.mặc đồ đi làm của Uni k á
christian08
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không biết bác nào xài Feetures chưa. Xài 1 lần là mê luôn.
@christian08 Đôi quả trám tớ xài hãng đó đó
Vớ thì mình toàn mua ở Decathlon, Combo 2 đôi này cũng rẻ
@Blue.trắng.2019 Mình k có dịp vô mall nên mù tịt
Dr.Vein
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình dùng Uniqlo thấy ổn so với nhu cầu, mình dạy múa nên thấy hợp. Giá rất ư bình dân. Độ bền vừa phải so với tầm giá.
@Dr.Vein Mình sẽ mua thử
giới thiệu cho ae thể thao một loại tất mới của shop cầu lông VNB, khá dày đi êm mà mình đi chưa thấy bị khét
@hoang hon tim 2000 mình sẽ để ý kiếm thử dăm hôm nữa mua về so sánh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019