Tựa game "Angry Birds 2" sẽ ra mắt vào ngày 30/7 này

TDNC
16/7/2015 17:31Phản hồi: 53
Tựa game "Angry Birds 2" sẽ ra mắt vào ngày 30/7 này
angry birds 2.png
Một trong những tựa game đình đám nhất trên di động, những con (chim) cu nổi giận Angry Birds, sắp sửa có phiên bản 2 vào ngày 30/7 tới, theo lời thông báo của nhà phát triển game Rovio. Angry Birds được phát hành lần đầu tiên trên iOS vào tháng 12/2009, từ đó đến nay đã xuất hiện thêm hàng chục phiên bản phụ khác nhau và đạt hơn 3 tỷ lượt tải về, trở thành một trong những game được được nhiều người biết đến nhất trên tất cả các hệ điều hành.

Rovio không công bố thêm thông tin nào về Angry Birds 2 và chỉ có biết là game sẽ có mặt trên nhiều hệ máy khác nhau vào ngày 30/7, chắc chắn là không thể thiếu hai nền tảng phổ biến Android và iOS được.

Website chính thức của Angry Birds 2: www.angrybirds2game.com

Theo Rovio
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lần nầy windows phone cũng có phần 😁 :D
@cardmanhinh.com Lúc nào cũng #2 nhanh tay thật đấy :D
gaukit1603
TÍCH CỰC
9 năm
@YoungBuffalo Nhìn cái mặt của hắn là biết rồi... mặt như H
theviyoung
TÍCH CỰC
9 năm
@iphone368 nhìn tên bác ây là biết rồi
taonhan114
ĐẠI BÀNG
9 năm
@YoungBuffalo Anh rảnh anh có quyền nhá chú:eek:
Game nhiều phiên bản vãi trưởng còn trả biết chơi phiên bản nào, game này mất top cũng khá lâu rồi
@iphone368 game này qua thời rồi, h ko còn ai chơi nữa hết.
chim được rồi, còn cu nữa
duaIshock
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Methylamine "Con cu nổi giận" là do bác Hiệp đặt, bác xem cái video đó chưa ? Công nhận là buồn cười đau ruột ^^
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Nhắc tới angry birds lại nhớ tha thiết về flappy bird một thời gây sốt toàn cầu....😔:(:(
Từ 1 trò chơi mà trở thành công ty lớn cũng ghê đấy nhỉ...
@kungfu9 Nhắc tới Flappy Bird thật đau lòng, tư tưởng làm giàu của VN và phương Tây chênh lệch quá. Rovio giờ đã phát triển thành công ty tầm cỡ nhờ Angry Birds, còn Flappy Bird đã bị bốc hơi trong chốc lát. Với Flappy Bird bạn Đông có rất nhiều cơ hội phát triển hơn nữa, làm giàu hơn cho chính mình và đất nước, haizzz.
doananhtai
TÍCH CỰC
9 năm
@df ht tt Ngóng bác Đông đứng ra làm publisher, chọn lọc những game hay, độc đáo của các lập trình viên trong nước - vừa giúp mình vừa giúp người. (hễ bác ấy đưa game gì ra... chưa cần biết nó ra sao chỉ cần biết do cha đẻ của flappy bird là lập tức có ngay hiêu ứng trên 1 triệu lượt down)

ketchap chỉ nhờ cái game 2048 (chôm ý tưởng của game three) vụt sáng - và thế rồi từ đó trở đi cứ đều đều mỗi tuần có một "best new game" vừa là game tự làm vừa là game đứng ra publisher.

Lập trình viên cá nhân nếu không có 1 game nào trúng độc đắc vụt sáng trước đó thì đưa được 1 game lên "best new game" hoặc thậm chí chỉ cần "mọi người biết đến" là cả một kỳ công lẫn cực kỳ may mắn (hic) --
ông Đông ơi, đang chờ ngóng ông mà sao ông lặn đâu mất tiêu rồi....- uổng quá xá quà xa quá điiiii...
gaukit1603
TÍCH CỰC
9 năm
@df ht tt Thằng Đông gì gì của Flappy Bird hốt được cũng cả trăm tỷ chứ chẳng ít, cả đời còn chưa dám mơ tới nên lo ôm tiền chùn trước... trăm tỷ gửi ngân hàng lấy tiền lời ăn hàng tháng còn không hết.
"Con cu"
Em thích bác rồi đó
Không thích game này .
cong0988
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bản ..... chưa 😔 Local IP app có xử đc ko nhỉ 😁
Game này mà chơi gì
thấy bản Rio là thích nhất
mà sao mod biết đó là chim cu nhỉ

mình thì chỉ thấy chim lợn thôi (chim và lợn)
Tải lun
tamguitare
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cardmanhinh everywhere! ^^
Các bác ko thấy chữ cardmanhinh.com à, bác ấy chủ yếu quảng cáo card màn hình mà. Bác nào ngưỡng mộ thì mua vài cái ủng hộ bác ấy đi .
@duyetpham2211 Bán thì bán chứ cách quảng cáo rẻ tiền này chỉ làm cho ta không thích thêm và phản tác dụng, thành viên trên tinhte này rất đông nên thằng cha đó định quảng cáo không vốn mà còn được nhiều biết đến đó mà, mà làm kiểu đó bị ghét thì hậu quả không nhỏ.
@ttt358 Ở đây ai ưa thằng đó.
Sẽ tải ngay khi ra mắt. Tựa game nổi tiếng đã trở lại. Hi vọng sẽ lợi hại hơn xưa

P/S: Cạc Màn Hình vào với mục đích quảng cáo thôi. Các bác rảnh cứ đi quảng cáo dùm Cạc Màn Hình vậy. Tốt nhất là các bác im lặng, đừng trả lời bình luận của nick đó là được. Còn bình luận thì cũng đừng đưa cái Website đó vào bình luận. Còn mình có mua cái Cạc thì cũng sẽ chừa cái trang web đó ra
Nhờ có game này mà ip4 hồi mới ra cũng đc 1 phần thơm lây, game này dù sao cũng đi tiên phong trên nền tảng smartphone, hồi đó 2009 quá hot
Hồi trước thích nhất game này.
Ngon, chơi nhiều bản mà chỉ cơ bản gốc là hay nhất,
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
Bird dịch là : con chim. Còn con cu là con khác, công việc của nó cũng là khác. 2 con này chả ăn nhậu gì với nhau cả. Vãi cả Tinhte Dịch 😁
hoanglam78
TÍCH CỰC
9 năm
@nokishock Công việc của con Ku có khác gì con chim đâu bạn ơi. :p
P/s: Lao vào đọc cũng chỉ vì cái tít con Ku. 😆
Cardmanhinh chắc online cả ngày để vô top 😃
bác cạc màn hình tính làm ng nổi tiếng. nó mặt trên từng cây số

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM