TUF Gaming - hệ sinh thái phần cứng dành cho anh em yêu tone vàng/đen và họa tiết rằn ri

bk9sw
9/6/2018 5:8Phản hồi: 108
TUF Gaming - hệ sinh thái phần cứng dành cho anh em yêu tone vàng/đen và họa tiết rằn ri
Bên cạnh dòng ROG thì ASUS giờ đây biến dòng TUF vốn nổi tiếng với các loại bo mạch chủ bền bỉ thành dòng gaming, gọi là TUF Gaming và hãng đang dần hoàn thiện hệ sinh thái TUF Gaming với rất nhiều linh phụ kiện đến từ các đối tác nổi tiếng trong giới thông qua chương trình TUF Gaming Alliance. Mình có ghé qua gian hàng TUF Gaming, rất nhiều đồ đẹp, anh em thích họa tiết rằn ri chắc chắn sẽ thích.

TUF Gaming chính thức xuất hiện từ năm ngoái với dòng bo mạch chủ TUF Z370 và tại Computex 2018 thì ASUS cũng đã ra mắt loạt bo mới dùng đầy đủ các nền tảng của Intel và AMD như TUF X470, TUF B350, TUF H370/B360 và H310 với 2 form là ATX và mATX. ASUS sẽ sớm ra mắt loạt bo mạch chủ này tại Việt Nam và mình sẽ sớm có bo test thử cho anh em xem.

Đây là dòng TUF X470-Plus Gaming xịn nhất của TUF Gaming dành cho vi xử lý Ryzen/Ryzen 2, socket AM4, thiết hầm hố, tone đen vàng rất đẹp. Ngoài ra còn có các phiên bản rẻ hơn như B350M-Plus Gaming với form mATX và 2 phiên bản B360 của Intel với 2 form ATX và mATX.

Tinhte.vn_ASUS_TUF_Gaming-10.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_Gaming-11.jpg
Còn nói về liên minh TUF thì chúng ta có rất nhiều giải pháp đến từ các hãng khác nhau, tại gian hàng mình thấy có những chiếc thùng máy của Cooler Master, InWin với thiết kế kiểu rằn ri rất ngầu. Hiện tại có 3 mẫu thùng máy dành cho TUF Gaming gồm ASUS TUF Gaming GT501 do chính ASUS thiết kế và sản xuất, InWin 101 TUF Gaming và Cooler Master MB500.

Tiếp theo đó là một loạt các giải pháp tản nhiệt từ khí đến từ các hãng chuyên làm tản nhiệt như Cooler Master, Deepcool, Enermax, Scythe Kotetsu, Silverstone. Hiện tại dòng tản nhiệt nước AiO cho TUF Gaming mà anh em có thể tìm mua tại Việt Nam là Cooler Master ML 120L RGB.

Về RAM, các tên tuổi lớn đều đã tham gia TUF Gaming Alliance với G.Skill với loạt kit SniperX, Team Group với kit Vulcan TUF, Corsair Vengeance RGB Pro, Adata XPG Spectrix D41, Apacer Panther RAGE RGB TUF, GEIL Super Luce RGB TUF hay Ballistix Sport AT. Về nguồn PSU thì mình thấy có một số mẫu như CoolerMaster MW, Silverstone Essential, Enermax RevoBron TGA, Antec NeoEco.

Mình nhận thấy ASUS đang muốn tách riêng dòng TUF Gaming thành một thương hiệu độc lập, song song với ROG bởi TUF cũng có laptop chơi game (dòng FX đổi tên thành TUF) và cả những thiết bị ngoại vi như bàn phím cơ, chuột, tai nghe TUF. Hiện tại mình đang mượn được một số món thuộc dòng TUF Gaming và sẽ sớm gởi đến anh em một cái video ráp demo dàn full TUF đen vàng rằn ri 😁. Trọn hệ sinh thái TUF Gaming anh em có thể xem thêm tại đây.

P/S: Tặng anh em thêm hình "bắn loạt" tùm lum sắc thái của bạn PG trong bài này, xao xuyến :3

Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-1.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-2.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-3.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-4.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-6.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-7.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-8.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-9.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-10.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-11.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-12.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-13.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-14.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-15.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-16.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-17.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-18.jpg Tinhte.vn_ASUS_TUF_PG-19.jpg
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn gái là biết hàng chất rồi
Bài fake ko chất lượng như hình demo. Vote ban mod 😆
@Tài Bryant Cần ban ngay và thẳng tay những mod lừa lọc thế này. Ko còn tinhte chút nào cả
@Tài Bryant bác bình tĩnh, F5 sẽ thấy điều kì diệu 😁
@bk9sw bận biểu tình mấy hôm nay giờ mới check.... tổ quốc sẽ ghi công mod hehe :D
@bk9sw Xem xong loạt ảnh thì thấy nên promotion làm admin thay cuhiep :D Mà con mắt xem hàng cũng giống nhau rồi, hai ảnh đưa lên bài hôm nọ cũng là hai ảnh đẹp nhất thật
tommyadw
ĐẠI BÀNG
6 năm
Để tấm hình lừa đảo, bait click -_-. Không tinh tế gì hết trơn
doithatbuon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tommyadw ban mod đi
@tommyadw ae F5 lại nhé, có quà cho ae đó 😁
zaizai_via
ĐẠI BÀNG
6 năm
vào xem chủ yếu là tấm hình, haizz
ljonh3art
TÍCH CỰC
6 năm
vote ban mod
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
Đúng vàng đen đẹp, da vàng trên nền vải đen
Còn rằn ri hay ko thì ko nhìn đc
hientoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TaKaMuRo rằn ri chắc ở bên trong rồi bác ạ 😁
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
@hientoc Thì tôi cũng cố nhìn đấy, nhưng ko nhìn ra đc nên phải thừa nhận là ko nhìn đc mà bác :D Bác mà nhìn đc thì chia sẻ anh em cùng chiêm ngưỡng với ahihi
.acu.
TÍCH CỰC
6 năm
vote ban mod
@Acuteboy ấy ấy, F5 đã nào 😁
Con này chân cắm mượt mà đó
Chất thật, đường nào ra đường ấy!
Em gái Dam dang, Dam dang quá đi ...
thangtin47
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn viết tiếng Việt có dấu nhé bạn, làm theo quy định đi, phải viết "đảm đang" mới đúng 😁
@thangtin47 A hihi... :D
4336310_Home_TUF.jpg 4336309_Cover_TUF.jpg
Chất thiệt đó nha. Cần lắm info mẫu này 😔
anhdeudeu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em xem tạm
luan_2003_
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhdeudeu Em gái ngon quá. Còn lại mọi thứ chả biết cái gì ở phía sau ẻm 😃 :-x
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
Vừa nhìn là hình show girl bay vô mặt rồi...sau đó chả đọc đc gì hay hơn...
ufdb
CAO CẤP
6 năm
@tdinhamj Bay vô kiếm hình nhưng sao chả có hình nào 😁
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@ufdb Này là phải trực tiếp qua đo " bắt hình" thôi
@ufdb có cả mớ mà ta :D
“Hệ sinh thái” này công nhận chất thiệc 😆 nhìn chắc nịt luôn 😃)
ruanjiaqing
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod cho hỏi gọng kiếng của bác mua ở đâu vậy, mình thích kiểu thanh mảnh như vậy.
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@ruanjiaqing hàng chất lừ cho bác, em mua cũng phải chục cái kính ở đây, toàn loại bắt ốc cho thanh cmn mảnh 😁
https://www.facebook.com/shopmatkinhhanghieu/
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lỡ yêu màu trắng hồng kia thì làm sao 😁 :D :D
DungVan2205
ĐẠI BÀNG
6 năm
huhu...em PG xinh quá....
ai có info em ý ko ạ
life_in_mono
ĐẠI BÀNG
6 năm
@DungVan2205 09...1900 1 không không có nha bác 😁
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
Vào xem chủ yếu pr, mà mod quay gì đâu ko? Chán thiệt!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019