Tui phát hiện admin Cu Hiep ăn thịt chó rồi chụp ảnh đăng facebook, nên tui quyết định unfollow ổng
Bài hay!/7 người
vivalavida11
6 thángBình luận: 91
Tui phát hiện admin Cu Hiep ăn thịt chó rồi chụp ảnh đăng facebook, nên tui quyết định unfollow ổng và sẽ bye Tinh Tế luôn. Buồn.
Bài hay!/7 người
protk2
TÍCH CỰC
6 tháng
đừng quay lại nhe bạn! 😁
@protk2 Bạn nói vậy làm mai mốt bạn ấy lén lén vào xem thôi chứ không dám comment! Thấy vừa online 31 phút trước, haha1
Tui nghĩ đa số những người comment ủng hộ ở đây đã từng và/hoặc đang ăn thịt chó! :v
@Stone Breaker Chưa đâu, còn phải thêm nhiều thông báo cho mọi người biết nữa chứ. Thành viên thân thiết mà.
@protk2 Chắc chắn rồi, cảm ơn vì đã quan tâm.
A2bdct
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Bạn ko ăn ko có nghĩa là người khác cũng ko đc ăn!
muihaovong
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@vivalavida11 Nếu vậy cậu cũng không = con vật, con vật không an thịt đồng loại. Tớ hỏi cậu có an chay để ra vẻ yêu thương động vật không, không trả lời lại cãi ngang như trẻ con như vậy ?
@muihaovong Cậu mới là trẻ con, một chút logic thường tình cũng ko biết được. Tui phản đối ăn thịt chó thì liên quan gì tới ăn chay với yêu thương đv mà nói người ta đạo đức giả. Tui yêu chó cũng như đa phần nhân loại, tui ko ăn thịt chó vì đó là lẽ thuờng tình của con người mấy chục ngàn năm nay, họ coi chó là bạn ko phải để ăn thịt, còn gia súc gia cầm thì ăn thoải mái. Tương tự, con người ko ăn thịt người vì nó trái với lẽ thường, sẽ bị coi như loài man rợ. Nếu bạn ăn thịt chó như một nhóm nhỏ dân đông á bệnh phu kia thì cũng sẽ bị hầu hết nhân loại coi như thứ man rợ vậy. Nếu làm biếng suy nghĩ thì cũng phải biết google coi tại sao k nên ăn thịt chó chứ. Chỉ biết chửi đổng người khác.
muihaovong
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@vivalavida11 Uh, vậy con heo con bò con gà nó cũng sống đâu khác gì con chó đâu ? Sao cấm không được ăn con này bỏ con kia ?Chúng nó không sống như con chó sao ? Cũng như dân Hồi giáo cấm ăn con heo nhưng họ có bắt dân các nước không theo tôn giáo của họ bỏ không ăn thịt heo giống họ không ?
@muihaovong Sao lại ko khác, gà heo bò mấy chục ngàn năm qua dùng để làm thịt chứ có để làm bạn đâu, khi nào thuyết phục đc nhân loại mấy con gia súc gia cầm cũng là bạn rồi hãy nói đừng ăn thịt tụi nó. Còn vì sao loài người lại chọn chó mèo làm bạn từ thời cổ đại thì có thể tra GG. Tương tự, người hồi giáo ko ăn thịt heo, cũng ko ăn thịt chó, theo quan điểm tôn giáo của họ như vậy là trái lẽ thường. Hồi giáo phản đối ăn heo, ăn chó nhưng ko cấm đc những nơi khác vì họ ko thể cấm. Tui cũng ko cấm bạn ăn thịt chó, vì pháp luật vn ko cấm thì tui lấy quyền j mà cấm. Nhưng tui phản đối bạn, kỳ thị bạn nếu bạn làm như vậy. Bạn nên phân biệt hai chuyện khác nhau như vậy. Thêm nữa, hồi giáo ko có chiếm đa số thế giới này. Ăn thịt heo trái với hồi giáo chứ k trái với lẽ thường của nhân loại nói chung.
bb
@Coca Escanor Bb
Con chó nó khác gì con heo con bò?
@nghia3d Khác. Nó là chó.
@vivalavida11 Khác chỗ nào, con heo nó ko sống hả?
@nghia3d mình thích câu trả lời và cách suy nghĩ của bạn. Nếu đã từ bi thì hãy ăn chay và từ bi với tất cả các loài động vật chứ đừng chỉ từ bi với Chó, Mèo mà các động vật khác thì xem việc giết mổ là bình thường vì nó là thức ăn. Riêng mình thấy thương nhưng đó là quy luật rồi.
@nghia3d Mình nghĩ thế này: chó, heo, bò đều là động vật và nằm trong chuỗi thức ăn của con người. Định kiến nằm ở chỗ con người. Từ xa xưa căn cứ vào "tố chất" thì Chó là động vật đc huấn luyện và đc làm vật nuôi. Heo, Bò đc định hình là nguồn cung cấp thức ăn cho con người. Rõ ràng 1 con lợn hay 1 con bò thì số lượng thịt thu đc nhiều gấp nhiều lần chó, thịt cũng dễ hấp thu chế biến hơn.
Giờ mình giả sử nếu ngày xưa con người coi Lợn, Bò là vật nuôi. Còn Chó là nguồn thức ăn thì giờ chúng ta sẽ lên tiếng bảo vệ con nào?
Về nghĩa sát sinh thì giết ăn thịt con nào cũng tội như nhau.
Với mình thì mình ko thích thi mình ko ăn thôi, chứ ko phải như nhiều bạn hô hào này nọ nhưng trừ con chó ra thì thịt con j cũng chén.
@romano19 Bọn iu 🐶 là bọn đạo đức giả
Thiếu mợ chợ vẫn đông.
@Hồ vi từ 86 Bớt đông một chút
Cuhiep là ai vậy là công hay là thụ vậy các mơ.
@Sùng A Thò Là thụ nhé
Kkk ăn r còn chụp up lên face lun ak. Kkkkkk
@tuan.py91 Một con chó vừa bị giết vui j mà haha bạn
@vivalavida11 Haha vì cuhiep thui. Chứ mình yêu chó lắm
@tuan.py91 Yêu chó hãy phản đối việc ăn thịt chó
@vivalavida11 Vẫn chưa phắn à 😂😂😂
Sao bạn cữ nghĩ bạn có giá thế nhỉ, đi thì đi, có ai mượn ở lại đâu mà bày đặt từ biệt, ko có bạn chắc tt sập quá 😃
@AGE-FX Cảm ơn bạn đã quan tâm
ndohoa
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Buồn
Bạn ơi đi thong thả nhé 😅
@lethanh.cfl Cảm ơn bạn đã qtam. Mình thong thả.
Ăn hay không ăn là quyền riêng tư mỗi người. =)))
@boyhk_206 Pháp luật vn ko cấm ăn thịt chó cũng k cấm kỳ thị người ăn thịt chó
Ỗng thịt con chó của bạn hả?
@thanhtung6868 bạn đọc mà ko hiểu à, viết rõ ở trên rồi kìa 'CHÓ KO PHẢI LOÀI VẬT ĐỂ ĂN THỊT'
@vivalavida11 Chó cảnh thì ng ta ko ăn thiệt. Chó nuôi lấy thịt thì để ăn chứ làm chi 😅
@vivalavida11 Chó không phải loài vật để thịt. Nhưng thịt chó thì dùng để ăn :v
@thanhtung6868 Tưởng thịt chó là đặc sản của Bắc Kỳ, Nam Kỳ giờ cũng ăn chó à?
Mình ko ủng hộ ăn thịt chó, nhưng mà quyền của mỗi người bạn ơi
@SneakySquid Bạn ko ủng hộ vì bạn cho điều đó ko đúng? Vậy hãy lên tiếng phản đối.
@vivalavida11 Thì giống như mình nuôi bò, thương con bò, ko ăn thịt bò nhưng mà cũng ko ép người khác đc bạn ơi. Có thể mình thương con bò chưa đủ nhiều nhưng mà mình tôn trọng quyền cá nhân hơn. Nhưng mình rất phản đối bắt trộm chó, gặp thì oánh thấy bà nó
tri5800xpm
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Mình ko ăn thịt chó, cũng k phản đối hay ủng hộ việc đó. Đó là quyền cá nhân mỗi người. Nhưng phản đối việc bắt trộm chó
@tri5800xpm 90% thịt chó là từ chó bị bắt trộm.
subosn
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@vivalavida11 ở đâu ra số 90% thịt chó là từ bọn tòng chó, mình tòng chó cả hơn tháng nay đang thất nghiệp đây này 😆😆😆😆😆
Tưởng đạo hồi cấm ăn thịt chó.
@dembuon_doicodon Cuhiep k theo đạo hồi
fansex
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Theo mình biết có một số tín ngưỡng o xơi thịt heo hoặc thịt bò thế tôn giáo nào o ăn thịt chó nhỉ.Mình bỏ 3 năm nay rồi do làm ăn mấy ông anh bảo nên kiêng vs lại nhiều đạm không tốt cho sức khoẻ.
Nhưng mấy lão ăn thịt chó thấy cũng bình thường bởi đó là quyền tự do và sở thích của mấy lão ấy.
Pháp luật không cấm, đạo đức o cũng không liên quan.Với lại con người đứng đầu chuỗi thức ăn mà.Thuận theo tự nhiên đi bro ơi.Mình không thích không có nghĩa bắt người khác theo mình...
@fansex common sense của loài người là ko ăn thịt chó bạn ạ. số người ăn thịt chó là thiểu số ngay cả ở đông á. người văn minh thì ko tham ăn. ko tham thịt chó ko gây nạn bắt trộm, ko tham thịt đv hoang dã ko gây ra nạn tuyệt chủng, hủy hoại hệ sinh thái, lây nhiễm dịch bệnh. tóm lại chó ko phải loài để ăn thịt.
@fansex Tưởng thịt chó là đặc sản của Bắc Kỳ, Nam Kỳ giờ cũng ăn chó à?
hieunhi
TÍCH CỰC
6 tháng
Bạn có quyền lựa chọn yêu ghét một ai vì điều gì đó, thì cũng giống cuhiep thích hay không thích ăn thịt chó thôi... bạn hãy cứ giữ lập trường của mình vì theo mình điều đó tốt, còn cuhiep thì vẫn cứ ăn thịt chó nếu thích, nó không ảnh hưởng nhiều đến việc mọi người có thích anh ấy hay không...
@hieunhi có ảnh hưởng chứ, mấy người yêu chó mèo như mình sẽ kỳ thị cuhiep, càng nhiều người phản đối cuhiep sẽ bị áp lực mà từ bỏ ăn thịt chó
hieunhi
TÍCH CỰC
6 tháng
@vivalavida11 Uh uh. Nhiều người nói sẽ có ảnh hưởng thật...
@hieunhi Tưởng thịt chó là đặc sản của Bắc Kỳ, Nam Kỳ giờ cũng ăn chó à?
hieunhi
TÍCH CỰC
6 tháng
@Sùng A Thò Nhỏ lớn giờ ko ai bảo mình nên hay không nên ăn thịt chó, người xung quanh ăn rồi mình cũng ăn, dĩ nhiên là ko phải ăn hàng ngày như thịt heo. Mình rất thích nuôi chó, chó chết thì chôn. Còn thịt chó ngoài tiệm thì ko quan tâm...
@hieunhi Oh bạn ở đâu zậy?
itleo31
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Bạn ơi bảo đi mà ở đây comment hoài vậy
@itleo31 mình nói là sẽ đi chứ đâu nói đã đi, thành viên thân thiết phải thông báo cho cả làng biết khi chia tay
muihaovong
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@vivalavida11 Nhớ ăn chay nhé cậu, hy vọng cậu cũng đạo đức thật như lời cậu nói.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019