Từng bị gọi là đồ chơi, Apple Watch đã "rũ bùn đứng dậy" và chinh phục thế giới như thế nào?

14/6/2021 11:25Phản hồi: 312
312 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài aw s4, chỉ kg hài lòng về pin, hẻo quá, nhiều khi tối về quên sạc phát sáng tắt luôn mới điên, chắc tầm 15 năm nữa apple mới cải thiện vấn đề pin được😂😂😂
NewAngle
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khen gì chứ khen con Aw thì tui cũng ạ. Mua về hối hận. Mua ă5 đeo 1 tháng chịu không nổi nó nữa giờ bán rồi đeo lại con amafit đời tống hài lòng hơn rất nhiều
hardtrack
TÍCH CỰC
3 năm
Rũ bùn đứng dậy trông vẫn giống đồng hồ đồ chơi mà. Khác gì đâu nhỉ
Mình xài từ đời sr3 đến nay cũng hơn 3 năm rồi, vẫn chưa hề có ý định sẽ nâng cấp gì cả, bởi vì nó quá ổn định, nó quá tiện lợi. Đi làm về thì tháo ra để đó, tối thì tiện tay đặt lên đế sạc. Còn nếu nghiêm túc tập thể dục thì mình sẽ sắm thêm 1 em Garmin.
Chả hiểu sao mà mấy bác chê thậm tệ đến thế k biết. Hay là mình vẫn đang ở đáy giếng!!!
nghia3d
CAO CẤP
3 năm
@Khánh Hoàng BMT mấy thằng xạo huần đó bạn, mình cũng sr3 nè, đeo tập thể dục và nghe nhạc ko cần đem theo điện thoại(mình dùng apple music), ngày mình chạy có 3km à, tối vứt cho nó sạc
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
Hi ! theo anh em thì tầm giá 3x triệu trở lên thì nên chọn loại nào :
1) Tissot Quartz Pin vỏ Vàng Khối
2) Longines Automatic vỏ Thép
@cumhencui Longines
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
@cumhencui Kiếm con omega ngon hơn long bạn ạ
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@hoanloc Omega thì đắt lắm ! =))
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@Nikola Tesla xưa xài 1 em Longines Automatic nhưng bị rơi mất... Buồn...
al310n
ĐẠI BÀNG
3 năm
Kệ ai nói xuôi nói ngược, THEO CẢM QUAN thì AW hiện thống trị thị trường đồng hồ thông minh tại bắc Mỹ và đông bắc Á! Chừng đó đủ để Apple no và tiếp tục tìm cách cải tiến rồi 😃 đang đợi đời 7 ra mắt sẽ làm 1 em, hiện phụ huynh đang xài đời 6, rất ổn! Khuyên anh em đang chần chừ xuống thóc, nếu thích thì cứ nhích hơi đâu để thiên hạ lo giùm, thời gian chần chừ là thời gian lãng phí trong khi đó thì mình đã có thể mua và xài thoải mái rồi! Sang thì bản thép dây kim loại, dây da, bèo thì bản nhôm dây silicon, vậy thôi, đợi đầy đủ tính năng mà giá hữu nghị thì chẳng bao giờ có đâu, ngon bổ thì không rẻ và ngược lại, thân 😃
Apple watch đúng là thành công. rất thành công trên thị trường sw.
nhưng với mình nó vẫn rất đồ chơi.
melman
TÍCH CỰC
3 năm
Đang xài Garmin.. Và hạnh phúc với 745.. Pin trâu.. Theo dõi sk rất ổn..
@melman khi nào thì lên 945 bác ơi ? =))))))))))
melman
TÍCH CỰC
3 năm
@Dương Quang Thế 745 GPS nhanh hơn, phần mềm mới hơn, vừa tay hơn, giá dễ chịu thì lên chi bác
princez
CAO CẤP
3 năm
Ủa, từ khi nào mà nó hết trở thành đồ chơi vậy??
có một điều thú vị là apple watch chỉ chơi với iphone mà ko chơi với android, nhưng những đồng hồ thông minh khác thì chơi với cả hai hệ sinh thái, vậy mà aw vẫn là đồng hồ thông minh phổ biến nhất thế giới, thử nghĩ nếu apple mở cái aw cho chơi với cả android thì ko hiểu nó sẽ phổ biến đến mức nào nữa
fhgg2009
ĐẠI BÀNG
3 năm
đi làm đeo apple watch tiện cái mở máy lúc đeo khẩu trang
đi tiệc, đi chơi thì vẫn đeo dressed watch
EthanN
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhờ apple watch mà mình biết được mình đã thức dậy nữa đêm rất nhiều lần và sau đó đi khám mới phát hiện bị viêm amidan mãn tính chèn vào đường thở. Yêu luôn
DinhhCuong
TÍCH CỰC
3 năm
Đã từng xài con AW SR4 bản thép khá đẹp và ổn nhưng hơi mệt vụ sạc pin mỗi ngày nên thôi nghỉ xài luôn. Nhưng với mình đeo lên để xem giờ chứ có làm gì đâu =))))
cccccc6
TÍCH CỰC
3 năm
Vẫn mải chỉ là đồ chơi vậy thôi. Muốn đẹp ,sang thì cứ Tissot, Longiness… hơn nữa thì FOL,Patek…
@cccccc6 những cái bác liệt kê ra thì nó cũng chỉ là.............................. đồ chơi thôi mà =))
Vẫn thích mấy em thuỵ sỹ hơn
qrcode235
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài hay
bác nào cứ nói đeo đh cơ mới trưởng thành thì cứ đeo, chê aw làm gì, mỗi cái có vị trí và nhu cầu riêng, sao phải khổ dâm cái gọi là trưởng thành sang trọng lịch lãm chi vậy, mỗi người mỗi phong cách và sở thích, tôi từ ngày đeo aw thì bỏ xó đám đh cơ, do lười chỉnh và nặng tay, pin thì có sao, đi làm cả ngày về rồi cứ để vào đế sạc , đeo thì lấy ra chứ đeo chi 24/24. ai chỉ có nhu cầu xem giờ thì k nên mua, nó dồn nhiều tính năng xử lý mượt màn hình sáng và nét nên pin k trâu là đúng, tôi thì thấy nó đẹp và tiện dụng thông báo cuộc gọi, tin n nhắn sức khỏe thời tiết, vận động rất tiện, thay đổi mặt để k nhàm chán, thay đổi dây dễ dàng tùy theo phong các ăn mặc : thể thao dùng dây cao su, đi làm dây da vẫn lịch sự phết
BIGBABALL163
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thực tế là Apple tạo ra hệ sinh thái tốt nên nó cũng đi theo hệ sinh thái đó. Aw cải thiện Pin như garmin nữa thì còn bá đạo và ngdung ko nghĩ đến sp khác để mua.
vitunet
TÍCH CỰC
3 năm
lúc apple mới ra mình vẫn thích thiết kế đồng hồ mặt tròn của nhà Sam hơn, dần dần giờ cũng quen vs lại thấy nó cũng thời trang rồi
ring
ĐẠI BÀNG
3 năm
2021 và phần lớn comment tinhte vẫn dừng ở thời điểm năm 2016.
@ring và chỉ nhìn vào điểm yếu rồi bỏ qua tất cả =))
ring
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dương Quang Thế Giống như xài điện thoại bàn xong nói "đt di động phải sạc pin mỗi ngày à tôi ko thèm xài"
đúng là đồ Luddite lol

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019