Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tuổi thơ anh chị nào đã từng thích thú với món đồ chơi này

nkinhluan
6/7/2022 4:59Phản hồi: 25
Tuổi thơ anh chị nào đã từng thích thú  với món đồ chơi này
Chắc có lẽ rất nhiều anh chị 8x như mình đều biết qua món đồ chơi này khi còn nhỏ, bây giờ thì các hãng đã nâng cấp lên chút, đầu tiên nhìn cái hộp là đã thấy cứng cáp và rất chất lượng, có thể tham khảo qua video ở đây
Nó đơn giản là bộ dụng cụ gồm các chi tiết bánh xe răng cưa lòng vào nhau để tạo ra nhiều hoạ tiết đối xứng vô cùng đẹp mắt. Món này thích hợp cho các bé từ 4 tuổi trở lên
Sản phẩm bao gồm 3 bánh xe kích cỡ khác nhau với nhiều lỗ bên trong, một vòng tròn răng cưa, 2 cây viết với màu xanh đỏ. Tương ứng với mỗi lỗ trên bánh xe sẽ là một bông hoa khác nhau. Có thể mua nhiều cây viết với các màu sắc khác nhau để hình ảnh thú vị và đẹp hơn.
Cách chơi rất dễ đối với người lớn, còn các bé thì cần có chút sức để giữ vòng tròn không di chuyển, món này cũng giúp bé cải thiện sự khéo léo của đôi bàn tay khi cố điều khiển bánh xe không trật răng cưa, chỉ cần trật một lần quay là hình sẽ hư ngay
Tóm lại đây là món đồ chơi đơn giản nhưng rất thú vị, bé sẽ cảm nhận được màu sắc, sự tưởng tượng và sử dụng đôi tay ngày càng hiệu quả hơn.

Có thể tham khảo và mua với giá khoảng 155.000 ở Shopee cũng như trên Tiki.vnLazada.vn

Đây chỉ là trải nghiệm và ý kiến cá nhân của mình để mọi người tham khảo trước khi mua, hoặc tìm những sản phẩm khác phù hợp hơn. Nhưng nếu quyết định mua từ link này mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách đều không thay đổi. Xin cám ơn vì đã xem

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
Quao
@bao serbia Kaka
vegeta
ĐẠI BÀNG
2 năm
Haha, hồi bé thì làm gì đã có những thứ xịn thế này mà chơi !
@vegeta Bởi vậy minh mới viết là nâng cấp, hồi bé có cái dỏm lắm 😃
Tôi 1990 và chưa từng dc chơi món này
@l0v3tha0 Giờ chơi thử đi, cũng thú vị lắm kaka
vaysao
ĐẠI BÀNG
2 năm
@l0v3tha0 1988 đã chơi đc 1 lần, mà sau này nó hiếm lắm. kiếm hoài ko ra =))
khanhtruyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@l0v3tha0 Mình cũng vậy, có đc cái compa vẽ hình tròn là ngon rồi chứ đâu ra cái bộ kia 😃
Ati Fa
TÍCH CỰC
2 năm
Chỉ có bạn hồi nhỏ có thôi, chúng tôi chưa từng thấy 😅
@Ati Fa Hồi nhỏ mình và bạn mình có chơi... nên sẽ có người chơi người không kaka
Ati Fa
TÍCH CỰC
2 năm
@nkinhluan
Cười vô mặt
haikbvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình 1992. Chưa từng được chơi món này nhưng hồi bé hay tự chế ra đồ chơ để chơi. Cũng thú vị lắm. 😁
@haikbvn Giờ mấy món ngày xưa nâng cấp lên tụi nhỏ tha hồ chơi
uronbkhn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hồi bé của mình chỉ có cái lõi than chì trong "cối" pin hỏng để làm bút chì vẽ nguệch ngoạc lên sân lên tường thôi lấy đâu ra thứ xịn sò thế này.
@uronbkhn Dạ đúng rồi, giờ nâng cấp lên chơi đã hơn
Hồi nhỏ mua thước kẻ có “tích hợp” trò này nhưng mà nhanh chán lắm, vẽ đầy sách vở 😆
Hồi bé từng biết món này hồi đó nổi lên, nhưng mà chỉ được nhìn thấy vài lần
@dualshoсk Đúng vậy, mình có cây thước đó 😃
chưa từng chơi luôn, cũng lần đầu thấy.
@JerryKist Dạ
thichthanhtu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mơ ước của mình khi còn là cậu học sinh tỉnh lẻ 30 năm trước. Nhớ nhiều kỉ niệm.
@thichthanhtu Cám ơn bạn 😃
À mìn biết món này. Mà hồi nhỏ bame ko cho mua. Thế là cả đám lấy cây thước vẽ hình tròn. Đứa vẽ đứa di chuyển cây thước…. Haha
Đã từng chơi cái này nhưng ngày xưa đồ nhanh gãy quá. Giờ mấy quầy vpp không có thước này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019