Tuổi thọ ổ Samsung 990 Pro giảm bất thường sau chỉ vài tháng sử dụng

bk9sw
25/1/2023 6:16Phản hồi: 134
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồ Samsung thì có cái méo gì bền đâu, một là hàng Mỹ ko thì xài hàng Tàu chứ méo chơi hàng mã của bọn Hàn xẻng
@Khoa81 https://www.techsignin.com/o-cung-ssd-may-mac-m1-hao-mon-nhanh/

bền hé. hàng mỹ nè
@ragefighter Cái này nó fix từ lâu lắm rồi vẫn còn lôi ra à
@ragefighter nó fix từ lâu rồi thằng ngu, tao xài macbook air m1 hơn cả năm trời health của ssd 98% nè, chắc đến đời con cháu nó mới hỏng đấy
@ChymtoChymbe xài mãi ko hỏng để đổi máy mới
Đi đổi gấp thôi
--Ổ ssd WD_BLACK SN750 2TB mình đang dùng trên laptop , đã ghi 43.28 TB .Bật app Crystal Disk Info báo 99 %.
--Ổ ssd thứ 2 của mình lắp trong laptop là Gigabyte Aorus Gen4 2tb ( Mua vì TBW= 3600 ! ) .
Vậy mà xài được 8 tháng ,cũng không ghi chép gì nhiều ( lưu khoảng 1 TB ) đột nhiên bị hư không rõ nguyên nhân. Đi bảo hành và Gigabyte nó đổi cho ổ khác ( giống cái cũ ).
Ổ mới này , mình ghi 2.53 TB, Crystal Disk Info báo còn 100 % . (Ổ này giờ mình lắp box thunderbolt gắn ngoài )
---Ổ Samsung PM893 MZ7L3960HCJR (TBW 1366 TB ) chuyên server, mình mới mua,ghi có 1.46 TB , Crystal Disk Info báo còn 99 % . @@
Kết luận :
+ App kiểm tra ổ cứng cũng chỉ là tham khảo thôi, lâu lâu nên mở kiểm tra sức khỏe ssd , cũng phải thường xuyên sao lưu dữ liệu quan trọng ra nhiều nơi.
+ Ổ ssd của samsung theo mình là bền ( chưa dùng 970 evo plus và 980 pro nên không dám phán )
+ Ổ của WD cũng tốt, ổn định ( WD SN 750, mình còn dùng mấy ổ cơ di động my passport của WD , chưa hư ổ nào .
+ Mấy cái ổ tàu, đài loan rẻ rẻ thì né ra xa.
+ Ngoài ra giới thiệu anh em ổ cứng của SABRENT (hàng USA) cũng rất tốt, TBW cao, nhanh, ổn định.
Mình nâng cấp WD 2 TB nên Sabrent 1Tb lắp box gắn ngoài . Trên Amazon đánh giá cao lắm , Việt Nam thấy ít người mua và review nhỉ .
Screenshot 2023-01-25 175806.jpg
Screenshot 2023-01-25 175556.jpg
Screenshot 2023-01-25 175524.jpg
Screenshot 2023-01-25 231039.jpg
thuyết âm mưu muốn người dùng mua mới liên tục thôi các bạn, mình mua cái tivi panasonic hết bảo hành hư màn hình luôn, giá thay màn bằng 40% giá mua mới sản phẩm. đành mua tivi mới luôn cho nhanh
jlovec
TÍCH CỰC
một năm
đồ điện tử chắc là hên xui. m cũng mới đi 1 con ổ 980.500gb vừa dùng đc hơn tháng. cũng mới đi bh về 😆
*Trung
ĐẠI BÀNG
một năm
Đang định nâng cấp lên 1TB mà như này chắc đợi thêm thời gian nữa.
2 năm tròn
Screenshot (18).png
Nhìn ổ cứ tưởng đào Chia 😔
Có khi cũng chẳng tin được mấy cái thông số báo ra này đâu. Mình dùng WD SN550 gần 4 năm nay, ghi 21TB nhưng Heathy còn tới 98%
farevell
ĐẠI BÀNG
một năm
mình cũng có 1 cái ổ bị bad, gọi lên samsung vn thì bảo ở VN ko bảo hành, cay 😆
Toang rồi đang xài 980 pro 2T
@XBlue Cũng đang xài 2 con 980 pro 2tb, nghe vụ này thấy ghê quá bác
Tuổi thọ 1,5tr giờ áh.?
Giả sử 1 ngày ta xài 12 tiếng thì 1,5tr giờ = 342 năm (sử dụng)
Cứ cho trung bình 20 năm là cách nhau 1 thế hệ thì 342 năm là gần 18 đời.

Cái này có gọi là vĩnh viễn ko ae.?😂😂😂
NAND 3bits chỉ đến thế thôi, bao giờ NAND 2bits thì mới trâu chó được.
Hàng xịn thế cơ mà
Chắc là lây từ mảng điện thoại giật lag
Nhiều ông cuồng Mỹ thật nhưng mà Ssd samsung số 2 ai dám đứng 1. Nó tốt xưa giờ rồi chứ không phải mới, nó có nhiều phân khúc. cái gì tốt họ mới quan tâm đến,…
@tinhte2102 Vẫn còn SK Hynix, Micron và một số hãng khác nhé. Ông nói Samsung đứng số 1 thì chứng tỏ ông ko biết gì. Samsung được biết đến nhiều là do họ sản xuất SSD ra rồi bán lẻ cho người tiêu dùng nhiều và họ chạy quảng cáo cũng nhiều thôi. Còn mấy hãng như SK Hynix và Micron thì họ sản xuất ra rồi bán cho các khách hàng lơn là các công ty OEM thôi nên người tiêu dùng ít biết đến các thương hiệu này. SSD thì chưa chắc Samsung của ông đứng số 1 đâu. Công nghệ sản xuất chip có khi còn thua cả TSMC
@Anonymous 125 Đúng vậy, SS là số 1 trong thị trường tiêu dùng
Ko thì mua WD black
@Anonymous 125 Enterprise ssd thì samsung nó chiếm nửa thị phần đấy bác 😃
@Anonymous 125 Ôi bạn ơi, ba cái ssd bán đại trà đó nói làm gì? Mình đang nói ssd cho doanh nghiệp kia, mình không nói đến mấy cái quảng cáo kia. Sở dĩ mình nói vậy vì xưa giờ các hãng laptop luôn kèm RAM cho các máy trạm, máy doanh nghiệp,… SSD cũng vậy, ngoài ra thì cũng có Hynix, Huyndai, Micron như bạn nói, … nhưng Samsung nó vẫn chiếm thị phần lớn. Giờ ông mua bừa 1 cái máy xịn xịn vài chục củ đều lắp RAM của Samsung đấy! Đang nói SSD thôi, chip nó còn ở vấn đề khác rồi
trdat
ĐẠI BÀNG
một năm
Ko phải chứ chip nhớ thì SS là đầu bảng. Tất nhiên là có hên xui.
Phải chi là báo cáo tỷ lệ trên 10 ngàn sản phẩm thì còn đáng đăng bài. Một thiết bị duy nhất bị lỗi mà cũng viết bài đc thì đúng là quá vớ vẩn.
@HevaNaisdey Đúng vậy, phải coi tỉ lệ lỗi và so với dòng khác, thương hiệu khác
Nói chung lỗi gì thì chưa biết biết chứ lỗi mà hư ổ cứng thì dễ lật bàn lắm. Nhất là các bạn làm về hậu kì & thiết kế các loại thì chỉ lật bàn thôi là chưa đủ để thể hiện sự khó chịu này 😆
@pham.kelvin Chuyên nghiệp thì luôn back up, chạy song song 2 ổ cứng trở lên hoặc luôn sync cloud, xài offline 1 bản duy nhất thì có ngày chết ngắt
@XBlue Đủ các kiểu mà đang bị dí deadline vẫn lật bàn như thường bác ạ 😆 Mặc dù luôn có ssd portable, nhưng thường chỉ mang 1 ít file đang làm lở dở thôi. Lúc cần project hoàn chỉnh đã xong thì lại phải lết về nhà thì...
@pham.kelvin phải trang bị bộ lap mạnh để luôn có data tương tự máy bàn, cơ mà video thì file nặng thật chứ mình đồ họa 2D thì đảm bảo được,
méo liên quan
nhưng 29 têt ,mình bị thọt 1 con samsung ssd giá rẻ
mới sài 2 tháng
chủ tịm châp nhận đổi 1-1 : )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019