Tương lai cài ứng dụng, ứng dụng trên PlayBook sẽ rất thoáng
cuhiep
11 nămBình luận: 117
ngon thật đấy đây có thể là 1 ưu thế của RIM so với apple nếu có tiền mình cũng mua con này chứ ko chọn ipad
gooner
TÍCH CỰC
11 năm
em cũng thích palybook, nhưng mình thích BB chỉ vì thích phần mềm và setting của nó... Nhưng tiếc là playbook lại ít ứng dụng quá... về máy tính bảng thì lại nghiêng về ipad2
Cái kiểu này giống như 1 phần của MAC OS. Kéo thả để cài đặt, lôi vào thùng rác để gỡ bỏ ;)
hata
TÍCH CỰC
11 năm
Bác này cứ suy đoán rùi phán cho vài câu mà chẳng có cơ sở lý luận phân tích gì cả, tui viết soft rùi mà lắm lúc thấy chưa lý luận bằng bác nửa, haizza, chờ đi, xem đến rùi thống kê xem soft bên nào nhiều hơn đây, thời gian sẽ có câu trả lời, haizza
gooner
TÍCH CỰC
11 năm
Bác Keeper nói rất đúng... Nhưng việc gì nó cũng có giá của nó đúng ko bác 😁
PB mới ra và thực sự hiện tại là app của nó chưa có nhiều... Đã số người tiêu thụ khi mua đều có tiêu chí là nó Làm được gì Hiện tại... chứ ko thể mua chiếc máy để đánh cược vào tương lại của nó được đúng ko ?
Nên em mới nói hiện tại em đang nghiên về Ipad2 ...!
trt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng BB khoảng 6 năm rồi và vẫn dùng BB, nhưng về playbook thì mình thấy ý kiến gooner là chính xác, không dùng được gì chuyện tương lai ở hiện tại đâu. Hiện thì Playbook không so được mức hữu dụng khi so với SS Tab.
thích mỗi cái nuột của playbook 😁 nuột k tả dc ^^
kimo
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình vẫn không thấy video nào chỉ dẫn hoặc giới thiệu cách cài app vào các máy Android như thế nào? có dễ dàng lắm không? ... xài app cho các máy apple thấy quá dễ dàng, hy vọng Android cũng vậy!
Điều đó chưa được bạn ạ.
Khi nào được thì sẽ không thiếu video giới thiệu cái trò đó đâu.
gabb8100
TÍCH CỰC
11 năm
Tương lai huy hoàng !
Lại thêm 1 tin vui nửa cho ai đang và dư định sd PlayBook
enterspeed
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng có ý định bồ kết em này rùi nhưng đợi nghe ngóng tình hình xem sao,có vẻ như đang khả quan lên đây. BB NO1. Sáng nay zui trong lòng vì nhìu thông tin thú vị từ bb hihi ;)
Điều nên làm lúc này là bấm Thanks cho Cuhiep và gửi lời cảm ơn đến Bác Hải Keepper, một chuyên viên viết phần mềm cho Blackberry! 😁
bocua
CAO CẤP
11 năm
BB OS mà chạy đc cả app của android thì còn gì bằng nữa :x
thích nhất các bác đang và sắp sở hữu một chú playbook rồi còn gì 😁
h2media1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn PB đẹp thật. màn hình trong và sâu. Hy vọng cộng đồng sẽ xd 1 app lớn cho PB
zomano
TÍCH CỰC
11 năm
Ân tượng đầu tiên là màn hình đẹp,thứ 2 là máy nhìn nhỏ gọn thời trang và lịch sự và hôm nay thấy máy có thể dễ cài game lại thấy càng tuyệt vời hơn mong muốn có playbook làm chiếc tablet đầu tiên của mình mong rằng sẽ không thể thay đổi.
theo mình đúng là Rim lên để Playbook cài dễ như Blackberry
Kô phải dân xài BB,cũng chưa dùng MTB bao giờ( dùng con lap là ổn rồi)
nhưng phải nói là tôi mê tít con PB này,nhưng wifi only thì coi như mất đi 90% sức mạnh của 1 chiếc Tablet
sẽ cố gắng chờ đến năm sau mua bản 3g là vừa
Được, tốt, Keeper đang dùng. 😃 Tuy nhiên nó vẫn chưa ổn định lắm nên đôi lúc hơi phiền khi kết nối. Biết ý thì ngon lành cành đào thôi 😃

OS 6 thì chuẩn hơn.

Cheers.
Vậy nhỉ , cũng hơi căng , lăn tăn với 9000 và 9700
Nghe theo lời khuyên bác . Cảm ơn

E cài trên os6
Cài vào thì chỉ có mail , contact, bridge files, v.v.v
Thiếu icon BBM
Cho hỏi phải cài ntn vậy anh Keeper
EM update OS hoặc set up lại từ đầu lên bản mới nhất sẽ có và BBM chỉ có khi nào em xài BIS/BES. 😃
bexinhlam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tương lai của Rim thì vẫn là tương lai, mai đợi chờ trong cơn mưa
Yes. Người dùng phổ thông chưa nên mua PlayBook, chưa có nhiều games và ứng dụng thuần túy. Hiện PB chỉ đáp ứng được nhu cầu business và enterprise nhiều hơn. Cũng như BIS/BES, nếu ko deal với mail cương độ cao và di chuyển / đi công tác nhiều thì ko thật sự có lợi.
ttranthien
ĐẠI BÀNG
10 năm
PlayBook có cách nào xuất ra máy chiếu (projector) được không các bác? Đang dùng BB nên cũng thích PB.
Trước mắt thì chưa, hiện chỉ xuất microHDMI ra TV 60" là ngon thôi 😁
Cáp micro HDMI này hiện nay ở đâu bán và giá cả ra sao a Keep ui 😃
Nếu ở HCM em ra Nhật Tảo tìm xem. Bên Dâu Đen đang nhập mà hàng chưa về tới 😁
ttdd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Keeper cho mình hỏi sao cài ota của dauden cho BB 9700 OS 5.0.0442 bị báo lỗi invalid zip cod gì đó?
Thường thì do connection drop. Ccá link OTA của Dauden.vn được check rất kỹ 😃
À rõ rồi
Update BB Bridge
Đang sài Playbook với Bold 9000, kết nối internet tethering ngon lành cành đào.

Hôm trước, chạy qua dauden nhờ anh em kỹ thuật viên bên đó chỉ giúp nên mọi vấn đề kết nối về Bridge đã okie.

Giờ mỗi lúc không có wifi mà muốn dùng 3G thì chỉ việc:

1, Bật Bluetooth trên Bold 9000 trước.
2, Bật Bluetooth trên Playbook, sau đó Playbook sẽ tự kết nối với Bold 9000.
3, Giờ nếu muốn kết nối 3G trên Playbook qua Bold 9000 thì chỉ việc vào internet tethering connect với Bold 9000 (qua Profile đã được set-up trước đó) là song.

Giờ thì lướt web 3G trên Playbook nhanh thôi rồi luôn.

Đúng là dùng Playbook mà không có Smartphone BB thì thấy thiếu thiếu cái gì đó...

Giờ chỉ muốn hỏi bác Keeper một chút:

1, Nếu Bridge Playbook với Bold 9700 thì tốc độ lướt web có nhanh hơn Bold 9000 không (vì thấy tốc độ 3G của cả Bold 9000 và 9700 đều là: 3,6 Mbs

2, Bridge hình như mới chỉ dừng lại ở Contact, Browser, Task, Note, Calendar và Message. tuy nhiên, sau khi Bridge, mở Message trên Playbook nó trống rỗng, tuyệt đối không thể truy cập Message trên Bold 9000? vậy là sao hả bác?

SIm bác không đăng kí BIS BES thì làm gì sử dụng đc Message và BBM bác nhỉ
Từ từ đi, e cũng khó hiểu giống bác nhưng có mấy anh trên cafe tinhte chỉ giáo hộ rồi

Còn về việc Browser Bridge với 9700 thì e thấy cũng bt , khá ổn
Còn bold 9000 e chưa test
Lúc đầu nghe os5 k ổn định bằng os 6 bridge nên e mua 97

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019