Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Tường thuật buổi họp báo Viettel chính thức phân phối Blackberry
Nam Air
12 nămBình luận: 856
Hix....Hàng BB xách tay của VN theo mình nghĩ chắc khoảng 80% là Trung Hoa Đại Lục...số còn lại thì chưa rõ lắm. Thớt này mở ra để những anh em yêu thích BB bàn luận.Theo mình ai có tý bức xúc thì cuối cùng vẫn chỉ là một múc đích là " yêu thích BB mà thôi" ....hix....có đọc mấy bài góp ý hơi nặng....Thớt đang hay đọc mấy bài này ong đầu quá...
huuduyus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác này chắc đang làm bên trung tâm chăm sóc khách hàng của Viettel, tôi nghĩ nhân viên của Viettel chả biết gì về Blackberry đâu 😁:D:D, không biết mà lên đây complaint anh em tinh tế, toàn là Chồi không ..... :D:D:D:D ... Ý quên mình cũng là Chồi :D:D:D:D:D
hic, đồng tiền bát gạo. Nhưng thế này thì tiền nhiều mà được ăn ít quá.
Vả lại em thấy ở VN, cũng không bận đến mức phải chek mail qua BB đâu.
Sáng đi làm, đến nơi, bật con latop lên rồi ngồi.
Tối về, lại bật con latop lên, đọc tin chậm vài tiếng chắc không chết đâu.
còn bảo em thêm độ 8 - 9 triệu để sài BB thì thôi.
ai cần gì thì gọi điện, nhắn tin. cước điện thoại cũng rẻ thôi mà.
nhưng nếu bác nào có tiền thì cứ xài đồ dịch vụ cẩn thận, có tiền tội gì không tiêu!
Cỡ như anh em sinh viên, ra trường được vài năm, lương tháng 4 - 6 tr, thì thôi.
Chắc là quá sức!
hic,
Việt teo Tham lam quá chăng? hay tận thu tiền đầu tư? mà sao bây giờ vẫn còn ý tưởng một mình một chợ bà con nhỉ --> Ông cung cấp dịch vụ, kiêm luôn bán máy và mua máy của ông mới dùng được như vậy là chuối rồi triệt tiêu cạnh tranh--> ko phát triển được--> các bác thấy em nói có đúng ko??
Theo tôi Vịt teo nên mở rộng cung cấp dịch vụ BB thôi có thể là support cho khách hàng mua máy của ổng khi có trục trặc còn ko mua máy của ổng thì không support khách hàng tự lo lấy ông chỉ đảm bảo cho khách hàng rằng thì là mà kết nối của ổng với BB thông suốt thế là okie. ông kiếm tháng 500-700 k thuê bao là ăn đủ rồi
Mấy lời thôi và cũng là bài đầu tiên tôi post ở tinh tế.
Nếu không dùng máy 02 Sim đi bà con mua cái SIM của sin, hk.... về lắp vào máy Push mail vô tư
Choáng quá! Mới gọi điện hỏi thăm mấy Em bên tổng đài! Được trả lời tùm lum!Chán thiệt.....!
salem2501
TÍCH CỰC
12 năm
Chán nhỉ, chỉ toàn thấy đả và kích chứ pages lên đến 8x rồi cũng chẳng có nhiều ý kiến mang tính chất đóng góp và xây dựng. Nhiều acc là cao thủ rồi cũng chẳng biết phân tích kiểu gì cho hợp lý. Có bác nào nghĩ đến việc RIM nó cho VT làm phân phối, nó cũng phải giữ miếng của nó ko ạ. Ko phải ông VT thích đặt giá cả thế nào cũng được, thích bán hàng thế nào cũng được đâu ạ. Nếu nó cho bán lung tung thế thì em e là VN đã có BB chính hãng từ lâu rồi ấy chứ ko phải chờ ông VT đàm phán cả năm trời để đưa BB về VN như hôm nay đâu.
Thiết nghĩ, giá cả đúng là rất chát đối với những người ko có nhu cầu. Thế nhưng hướng kinh doanh mỗi người 1 kiểu. Việc VT phân phối BB cũng chẳng ảnh hưởng nhiều đến anh em trong này, có lẽ là ko tới mức để 1 số người lên án công kích như vậy đâu nhỉ. Ai chơi hàng ngoài cứ chơi, ai có nhu cầu cứ mua. Bàn thì bàn cho sát, nói thì nói cho hay, chớ làm giá trị tinh tế của anh em bị hạ thấp hơn mức cần thiết như thế. Thân!
gọi đệin cho mấy ẻm, nghe mấy em kể các tính năng của máy sao mà chán, mình chỉ muốn hỏi giá cả và dịch vụ check mail thôi, đáng lẽ ra, câu đầu tiên các em hỏi mình: " anh đã từng chơi BB chưa" hehe, gứm, ẻm đâu biết BB lên ngôi từ đời nào rồi !
Hoàng Lâm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây chắc là bài đầu tiên em post trên tinhte, tại vì em đọc có nhiều điều thấy bất bình nên muốn phát ngôn 1 tí, có gì ko phải mong anh em bỏ qua.
BB thì đa số người chơi công nghệ ở VN mình đã biết và xài cách đây vài năm nên họ đâu còn lạ lẫm gì những tính năng mà BB có nữa. EM thấy mấy bác ko biết là có làm bên Viettel ko mà nói về BB cứ như là VN mới chuẩn bị có BB thui ko bằng ý. Em cũng đang xài mạng Viettel, nhưng em thấy mấy bác nói như vậy em cũng ngứa cáittaii lắm.
Còn Viettel nó phân phối BB với giá đó thì kệ nó. Ai co tiên muốn mua thì cứ mua, ko có thì thôi, các bác can thiệp chi cho mệt, mà có nói mõi miệng, gõ bàn phím mõi tay chắc gì ông Viettel đã nghe. Mà theo em nghĩ thì Viettel nó bán giá cao cũng có cái lý của nó, em thì ko hiểu lắm về các loại thuế, các loại hợp đồng nhưng chắc là vì 1 trong các vấn đề đó nên mới có giá cao như vậy. Nên tốt nhất mỗi người sẽ tự biết chọn cho mình 1 con đường, 1 hướng chi tiêu riêng, Đừng cãi nhau chi cho mất đoàn kết.
nay e học dc 1 ít ở bác này, chấm bác 10d😁
bitomato
ĐẠI BÀNG
12 năm
ua!!8100 xai dc the nhớ 8g hã !!
nếu em ko nhầm thì khả năng đọc thẻ nhớ là dựa vào OS .8100 thì chạy dc os 4.5 nên là nó đọc được thẻ 8gb
huuuuuuuu huuuuuuuu dat the lây tien dau ma mua, chong dung may 1110i ma vo dung BB 9.900.000 thi chong no ngat mat
DkPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc tại Rim làm giá quá Vịt teo đu đeo theo nên rỗng túi ... 😁
Nói gì thì nói ,để đưa về VN 1 thương hiệu đứng đầu ở Mỹ là 1 điều khó khăn
Các bác cũng nên thông cảm cho Viettel
Giá thì đúng là quá quá cao , nhưng thực chất tiền đưa BB về Vn các bác Viettel chắc chắn cũng mún lấy lại từ ae xài BB mình
Có thể lúc đầu nó đưa giá cao hù ae ..... đến khi giá xuống bằng hoặc hơn giá ship của các thương gia 1 vài 3 xị thì lúc đó dân chúng có thể kéo nhau ùn ùn đi mua ,vì có nhiều mặt lợi hơn ship hàng ( như bảo hành , tiện ích ,ứng dụng .....)
Giá cao cũng có thể 1 chiến thuật kinh doanh , chịu lỗ lúc đầu nhưng ăn lời nhiều về sau ......
có lẽ ace cũng chỉ phàn nàn về giá cả 1 chút thế thôi , dù sao thì Viettel đã đưa về Vn 1 thương hiệu ,và giới thiệu cho dân Vn biết đến BB nhiều hơn ... như vậy ace đang xài BB cũng đã thấy vui
Sẽ ,và đương nhiên giá cả BB của Viettel trong tương lai sẽ giảm....

Có lẽ chỉ buồn 1 điều đó là ......... đến lúc đó đi đâu cũng BB ,nhà nhà dùng BB thì ace mình mất sự độc quyền ..... ^^
Đó chỉ là 1 số ngu kiến của iem ,có gì ko fai mong các bác góp y
Bác nói nghe hay nhỉ? Thế bác nghĩ có mỗi thằng Vẹt teo là mang được các em BB từ mỹ về chắc? ra Rauvang.com, tungseu.com xem 2 bác đó cũng nâng niu các em nó từ mỹ về đó! Mà giác cả cũng phải chăng, có như ông vẹt teo đâu!
nghe nói từ 1/1/2009 WTO mở cửa rồi, RIM cũng chẵng cần vẹt teo để vào VN nữa, mà RIm sẽ TỰ VÀO. và giá chắc sẽ khác....
DkPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
~.~! Ý em nói là đưa cái thương hiệu BB về .... tungseu. rauvang. thì cũng chỉ là mang máy về thôi ....... nó có cung cấp dịch vụ của BB ko ..... có kí hợp đồng với RIm ko .... mà chắc gì 2 nhà BÁc ấy bán cho chúng ta toàn hàng US về .......
Vẫn bik là 2009 Vn mở cửa .... vậy thì thằng Viettel cần gì kí hợp đồng với RIm để rồi sau đó RIm nó vô tự nhiên ..... Nó đâu có dại . kinh doanh mà Bác chẳng lẽ nó lại ko hiểu hơn Ae ta ....
Nếu RIm có vào VN đi chăng nữa thì cũng ko thể nào hất cẳng thằng Vit teo đang giơ chân ngáng như vậy mà vào đc chứ ..... nó cũng phải ..có gì đó với Viettel thôi BÁc àhh
Và iem cũng đã nói đấy thôi giá cả tất nhiên và chắc chắn phải xuống rồi , nhưng xuống tới đâu và ra sao thì còn phải chờ đã........
Nói lui nói tới thấy nói lung tung không ah?

RIM nó chắc qua Mỹ hất cẳng AT&T, T-Mobile, Sprint... luôn keke 😁
Mod đâu ròi, đóng cửa đi chứ để anh em tranh luận mãi thế, chủ đề này ko có thông tin nữa ròi
SevenOne
ĐẠI BÀNG
12 năm
quan trọng nhất là anh viettel có tác động để Rim có bản rom hỗ trợ font unicode .Chứ để các bác đại gia việt nam ngỗi đọc mail mà toàn ổ vuông thì cũng buồn cười .
còn phần em hôm vừa rùi có con bạn chắc nó qua của hàng viettel xem nhìn thấy cái máy giống của em .về nhà nó cứ bảo mình đại gia tiền đâu mà nhiều thế dùng cái máy gần 10tr .😕😕😕
DkPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này nói lạ nhỉ .... đại gia thì xách laptop ra mà lướt wed chứ tội gì xài đt vừa bất tiện vừa căng mắt ra mà coi
Nói chung là có cai font để cho tất cả ae xài BB việt dc nhờ
movado1204
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kiên ơi ! Ráng chờ tới lúc đó nha 😁 . Chắc đoạn đó em cũng tới gần 30 tuổi roài hè hè hè . Mình nghĩ Viettel sẻ tác động tới RIM nhưng chắc cũng là một thời gian hơi bị lâu đấy . Chứ chẳng phải ngày 1 ngày 2 đâu . Anh em cứ chờ đợi nha :D
VN đã bán con nào chưa vậy mấy anh ? em không thấy bác nào show hàng cả 😁
Bác đọc topic từ đầu thì rõ, có ai mua thì cũng chả dám mở topic

"Đập hộp Blackberry hàng Viettel" :D:D:D:D:D:D:D
Mod ơi, đóng cửa topic này lại thôi, chẳng có thêm thông tin mà lại toàn để các bác ý tranh luận--->mất đoàn kết.
Giá cao thế ai giám mua nhỉ/////
Vậy mà có Người mua rồi đó Bác
Pó tay lun
Giá đó mà đi mua
nguyenhce
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chậc, giá mắc kinh khủng? Thế này mà nhập Storm về chắc giá hơn....Iphone ấy chứ 😁. May mà mình đã có sẵn 1 cái 8100 rồi nên vô tư ( tự nhiên trở thành đại gia vì xài cái 8100 giá 9 chai 9 =)) ). Còn vấn đề dịch vụ thì yên tâm, chắc là mai mốt cũng phổ biến cho máy xách tay thôi chứ tụi VT ngâm đó để làm gì :D
mấy kon quỷ dó làm mất hết vẻ mạnh mẽ cua BB ma ko biết chúng no có biet BB la cái gì nữa ko?! cơ
Giá cao thế này làm sao mà sử dụng được, huhuhu
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019