Tùy biến con trỏ chuột trên Windows 11 để có trải nghiệm đồng bộ hơn, mời anh em thử
Rất hay và hữu ích!/12 người
Pnghuy
2 thángBình luận: 101
Tùy biến con trỏ chuột trên Windows 11 để có trải nghiệm đồng bộ hơn, mời anh em thử
Có một cách để anh em có thể tùy biến con trỏ chuột mới trên Windows 11 mà bộ con trỏ chuột mới này sẽ đồng bộ hơn với giao diện chung của Windows 11. Bộ này mình tìm được thông qua trang Deviantart từ một bài giới thiệu trên Facebook. Tác giả đặt tên là Windows 11 Cursor Concept.

Đầu tiên để tải về bộ trỏ chuột này anh em phải tạo tài khoản Deviantart, sau đó tải về và bắt đầu cài đặt như bình thường. Sau khi tải về, giải nén ra anh em sẽ nhận được hai là “Dark” và “Light”, tùy vào anh em thích giao diện con trỏ nào thì chọn folder đó. Bên trong folder đó sẽ có một file “Install”, anh em chọn file đó và tiến hành cài đặt.

Screenshot 2021-10-08 193257.jpg

Sau khi cài đặt thành công thì giao diện Mouse Properties sẽ mở lên và anh em có thể chọn bộ giao diện con trỏ mới, tại mục Pointers. Sau khi hoàn toàn vừa ý thì anh em chọn Apply → Ok là xong. Bộ con trỏ này vừa hỗ trợ cho Windows 10 lẫn Windows 11, nhưng ở giao diện mới của Windows 11 mình cảm giác nó phù hợp hơn, đồng bộ hơn với những góc bo tròn trên các cửa sổ ứng dụng. Cá nhân mình sau khi cài đặt xong thì thấy hoạt động ổn định, mượt mà và quan trọng nó rất hợp với Windows 11. Anh em thử xem và cho cảm nhận nhé 😁.
101 bình luận
Gallus
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thôi đi ông, ông tìm ra hay đi lôi bài trên J2Team FB về đó?
Cười mặt nồi
@Jeff Bezos Đúng vậy, tôi dùng mấy ngày rồi có tốn tiền đâu
@Jeff Bezos Bạn share bộ 4k được hông. Bộ trên topic thì free nhưng bộ 4k nó đòi 2euro >.<
@Spirit_Love Mua ủng hộ tác giả đi bạn .
Pink_Q
ĐẠI BÀNG
2 tháng
đẹp đấy :3
@Pink_Q Mình muốn biến con trỏ chuột thành hình 1 con chuột, làm ntn nhỉ 😆
hadryan
TÍCH CỰC
2 tháng
@adagioleonard https://custom-cursor.com/products/custom-cursor-for-windows thành con heo , cầu vồng được luôn
Custom Cursor for Windows - Custom Cursor
custom-cursor.com
danlv
TÍCH CỰC
2 tháng
con trỏ từ xp lên vista đúng là bước tiến lớn nhìn đẹp hơn hẳn
vậy mà qua win7,8,10,11 lại ko cập nhật thêm kiểu nào nữa
Quá đẹp luôn
@-Mr.S- Thanks bác nhiều
@longhons Hình đẹp quá bác ạ
Yêu quá
Leo_1412
TÍCH CỰC
2 tháng
@Nguyen Si Chuong bác cho e hỏi làm thế nào để thanh taskbar nó trong suốt hẳn như thế kia ạ, e làm nó chỉ mờ đi chút chứ k trong hẳn
P@.M
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Leo_1412 Xài translucentTB hoặc taskbarX nha bạn, trong suốt luôn
Đã cài xong, quá đẹp xịn anh em ơi. Mình quét thì thấy File ổn ko có vấn đề gì, thích hàng chính chủ thôi, mà đẹp quá nên nhìn cũng nôn : ))
Windows 11 Cursors Concept.png
@✨KULKIDZDUNKRY✨ share file đi bạn. 😁
@-Mr.S- Bản của mình free mà, mình vừa xuống phía dưới lấy link bản HD = )) mình ko ra ngân hàng nạp tiền được hihi
Togari
ĐẠI BÀNG
2 tháng
đã mua bản HD, khá đẹp và hợp với giao diện Win 11. Ae nào xài màn 2K, 4K nếu thích nên mua ủng hộ tác giả
@Hieuvatm Đúng là kiểu ăn nói của những người có phong thái thượng đế, có tố chất của bậc đế vương. Người anh em có thể chia sẻ tôi biết thương hiệu gạo mà gia đình cho anh ăn ko?
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@✨KULKIDZDUNKRY✨ Đừng lôi câu chuyện đi đâu. Kiếm 50k mua cho đỡ đểu giả đi b ạ
Hàng Việt Nam chất lượng phết.
Đừng nói nữa, quất đi em
Về win 10 rồi ad ơi. Trải nghiệm chơi game tệ hại
@binhcomputer531 Win 10 vẫn thay đc mà. Đang Win 7 đây, thay vào thấy đẹp hehe
@editzrapper share themes đi bạn 😁
@-Mr.S- Mình dùng CustomizerGod để thay các button, Startmenu tìm trên deviantart, 1 số mình tự PS, bộ icon Win 11 thì mình dùng Win icon pack Ipack Builder 2.2
Mình lên Win 8-10 rồi lại về 7 vì ngoài giao diện khác, mình thấy win mới cũng ko có gì mới. Tuy giao diện làm mới, đẹp nhưng chưa đồng bộ icon và font chữ, chỗ thì mới, chỗ thì cũ. Cảm thấy MS cứ loay hoay mãi
Thôi thì Win 7 ổn định cài giao diện 10-11 dùng cũng đẹp mắt rồi, phần mềm chuyên dụng mình dùng trên Win 7 ổn định hơn
sao bài viết về phần mềm tinhte luôn không có link để anh em phải đi tìm suốt vậy nhỉ
@-Mr.S- cám ơn bác
PT's
TÍCH CỰC
2 tháng
nhìn ngon quá mà chưa dám lên
llyllr
ĐẠI BÀNG
2 tháng
cảm tình đầu tiên vs w10 là âm thanh, cảm giác mới và phấn khích
Ai ddoowwnload rồi cho em xin, chứ em làm biến tạo tài khoản lắm. Bọn nó hay gửi thư rác. Em cảm ơn!
DieuTuAn
TÍCH CỰC
2 tháng
@DieuTuAn em cám ơn bác nhiều
bác chất quá
@DieuTuAn thanks banj
ngocson992
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@DieuTuAn vô tải bản v2 đi ông. mua 1 lần rồi nó cho lên v2 kìa
@DieuTuAn Bác cho e xin bản V2 với bác,bản V2 đẹp hơn nhiều đấy =)
Mình đã cài và quá đẹp
xài con trỏ zin của MS thôi... cho ổn!
đã cài hôm qua
Nhìn cũng đẹp nhưng mình thích hàng chính chủ hơn.
đẹp thật, đã cài
cám ơn ông chia sẻ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019