Tuỳ tiện xoá comment dù ko vi phạm gì
15 ngàyBình luận: 19
Đây là lần thứ 2 mình gặp tình trạng này ở 2 bài khác nhau của mod mới @BlackBerryz.

Lần đầu ở bài “Mời anh em xem concept Windows 10: Start menu, Calendar và nhiều thứ mới”. Ở bài này mình thấy title ghi “Calendar” nhưng trong content của bài viết ghi là “Calender” nên đã chụp screenshot & share lên bài viết để chủ thớt sửa nhưng có vẻ sau khi sửa xong thì cậu mod mới này (hoặc ai đó) đã xoá luôn comment góp ý của mình mà ko để lại bất cứ lời nhắn nào, như thể comment của mình vi phạm lỗi nào đó trên Tinh Tế (!?). Link bài ở ĐÂY

Lần thứ 2 tức hôm nay, trong bài “Apple đã phải trả nửa triệu USD cho hacker mũ trắng để tìm lỗi cho Apple vá” cũng của cậu mod mới @BlackBerryz, comment của mình cũng bị xoá y chang như bài đã nói phía trên! Cụ thể mình thấy cậu này viết sai chính tả ở từ “cho phếp” nên đã chụp screenshot để cậu chủ thớt edit, ai dè comment cũng bị xóa! Lần trước thì mình ko chụp lại screenshot để làm bằng chứng nhưng lần này mình đã chụp lại, nguyên văn nội dung comment của mình như ảnh đính kèm! Link bài viết ở ĐÂY

Xin hỏi chính xác ai là người đã xoá, xoá vì lý do gì, comment của mình đã vi phạm điều gì mà phải xoá như vậy? Thường nếu mình phạm lỗi sẽ có người gửi tin nhắn cảnh cáo và nói rõ lỗi nhưng ở cả 2 lần nói trên mình đều ko nhận được bất cứ tin nhắn cảnh cáo nào. Rất mong 1 lời giải thích hợp tình hợp lý ở đây từ các mod (@LIENHUONG, @cuhiep)

Cmt ông như shit í thì xoá đi chứ để làm gì
1. Thím cũng cmt sai chính tả mà lại đi bắt lỗi chính tả người khác.

2. Cái hình chụp có giao diện jailbreak thấy ghét.

3. Tinhte đã bỏ chức năng chữ ký từ rất lâu rồi. Không lý do gì mỗi cmt lại chèn cái chữ ký thấy ghét kia nữa. Cũng giống như nhà người ta lau nhà sạch sẽ, thím tới nhà mà lại mang nguyên đôi dép vô nhà, ai chịu được?!

Đó có thể là 3 lý do mà BQT xoá cmt của thím chăng? 😂
Jul31-20
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@maidng Biết bao người góp ý cho thím mà thím làm ngơ, trong khi thím phát hiện lỗi sai của ng khác thì đùng đùng đi góp ý đòi lẽ công bằng 😂😂
@Jul31-20 @LIENHUONG Mình ủng hộ tinhte cứ thấy cmt nào của thím 1981 mà có chữ ký là auto xoá luôn. Không giải thích. 😂
Jul31-20
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@maidng Có giải thích rồi mà thím 81 đó vẫn mặt dày đó chứ 😂
Trên giao diện mới, xoá bài không có dòng thông báo gửi đến người vi phạm - muốn có thông báo phải chuyển về giao diện cũ hoặc dùng cảnh báo/pm 😂
- Bài 1 mời bạn @ndminhduc
- Bài 2 mời bạn @BlackBerryz
@LIENHUONG Hi. Bài chưa được đẩy ra home, bạn crazy thấy chính tả nên cmt đầu tiên nhắc. Mình đã edit giúp bạn mod và xóa cmt đó để sau khi ra home anh em đã phân tâm, tập trung lại vào chủ đề. Thân ái. hihi
@ndminhduc Làm vậy là đúng đó mod. Xoá chết cụ lão đi
@ndminhduc Thế còn bài thứ 2, nhờ Đức giải thích giùm A. Ở bài thứ nhất thì A nhắc trực tiếp về lỗi chính tả nhưng ở bài thứ 2 thì A chỉ nhắc gián tiếp vì comment của A chỉ đề cập tới nội dung topic 🙄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Jul31-20
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@LIENHUONG Không liên quan lắm nhưng diễn đàn hạn chế cái chữ ký để tránh làm loãng topic, mà thấy cmt nào của chủ thớt này cũng chữ kí loằng ngoằng, cmt thì nội dung hầu hết là có cũng bằng thừa, vậy sao cứ để chủ thớt cmt vậy mod?
2 comment trong 2 bài trên đều có ảnh chụp screenshot chỉ ra lỗi chính tả nên đều bị xoá, trong khi comment ở bài này ko có ảnh show lỗi chính tả thì ko thấy bị xoá! Phải chăng comment bị xoá chỉ vì phát hiện ra lỗi chính tả của mod, đưa ra cho mod thấy để edit thì đều bị xoá? Nếu đúng vậy thì sau này ai dám góp ý, chỉ ra lỗi sai trong bài viết của các mod? Nhất là với mod mới được set vài 3 ngày như này? ☹️
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

https://tinhte.vn/thread/cac-binh-luan-tieu-cuc-tren-youtube-sap-toi-se-bi-canh-bao.3200636/
Screen Shot 2020-10-10 at 07.09.25.jpg
Jul31-20
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@crazysexycool1981 Thế có bao nhiêu người gốp ý với anh rồi? 😆)
Bởi vì thằng CrazySexxyCool này đi comment dạo rất là nhiều. Hihi
skylarge
ĐẠI BÀNG
13 ngày
góp ý bác, bác có sửa đâu mà đòi đi góp ý người khác, may là người ta sửa bài rồi đó, coi như bác còn giá trị.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019