[Tuyệt chiêu Update 7/6/2016]Fix lỗi iPhone Lock 5,5c,5s,6,6P,6s,6SP,SE IOS 9.3.x bằng iTunes.
quangnhut123
4 năm trướcBình luận: 1.004Lượt xem: 248.414
1004 Bình luận
may minh docomo chi bị loi *101# ma minh fix ko đc la sao nhỉ
cứ fix chuuyển về nhà mạng VinaPhone 24.1 bật wifi lên là nó lại update lên sòftbank 24.3 là sao mấy bác, cao nhân share e cách điều trị với :'(
có ai test thử 9.3.4 chưa nhỉ, cái dt hôm nào cũng hỏi, bực mình ghê
@vnvn Đã test và thành công nhá bạn
@LAO TU Bác ở đâu đấy ạ. Support làm phát ạ 😔. E làm mãi o đc *101#
@Đỗ Văn Mỹ Mình ở Xuân Thủy- Cầu Giấy
@LAO TU Chiều tối bác có rảnh ko ạ. Bác fix dùm E con 5c lock AU với. E mời bác cafe ạ ^^. e ở ngay duy tân - cầu giấy
E chạy đến bước 2 fix *101#. Chạy toàn ra nhà cung cấp Viettel 24.1 -> fix 5.1b ra Viettel 23.0. đợi mãi nó o có update nhà mạng. E cắm lại sim vào nó lại nhảy sang nhà mạng AU.
5c lock mình fix bằng tool mọi thứ ok hết chỉ chưa có hiện mynumber nên chưa kích hoạt đc facetime và imess bằng sđt, giờ mình làm theo cách này có thể fix đc mọi thứ kể cả my number đc không, ai xài 5c lock fix được bảo em với tks nhìuuuu
chạy xong bước 6 lại bị về nhà mạng nhật bản,6s 9.3.3 ae giúp với
E fix nó lên mà mynumber bị số lạ là sao bác nhỉ
@kutun.1502 bác thớt có lưu ý vấn đề đó rồi,cơ mờ mình k biết fix sao @@
Chào các bác, máy em là JP AU, không dính lỗi 101, em đã fix và test hết bước

3. Kiểm tra xem các tính năng như Mynumber, SMS, Facetime, Imess, Danh bạ, 3G không cần bật roaming đã ok

Em đã làm thêm bước 6, nhưng không về nhà mạng Viettel 23.0 được mà bị về nhà mạng cũ là KDDI 23.0

6. Trước khi bắt đầu lưu ý bước này sẽ khá lâu tầm 1 phút nên không đụng vào điện thoại tránh bị đứng máy. Chuyển điện thoại về chế độ máy bay sau đó ta tiếp tục patch như trên để fix *101#nhưng bây giờ sẽ chọn file 101.ipcc để fix lỗi. Lưu ý khi patch bước này sẽ mất tính năng 3g không cần bật roaming và mynumber có thể bị mất. Tới bước này hiện lên nhà cung cấp chữ Viettel 23.0, Vina 23.0, Mobi 23.0.

Em đã fix lại và chỉ fix đến bước 3 sau đó đổi DNS wifi, em để như thế có ổn không ạ? Mong các bác chỉ giáo
các bác làm được rồi cho e hỏi cái bươc 6 chạy 101.pcc xong nó lại về nhà mạng nhật ạ.
k chọn đc file ipcc, bác nào giải thích hộ mình với
Hì hục lay hoay mấy ngày cuối cùng cũng fix tạm ổn em nó 5C 9.3.1 SB, giờ đúng là em nó đã bị thế này " Lưu ý khi patch bước này sẽ mất tính năng 3g không cần bật roaming và mynumber có thể bị mất" như vậy là sống chung với lũ thôi phải không các bạn? Có bạn nào fix full không share với nào.
9.3.4 có fix theo cách này được không bác
@emilyti Xác nhận ios 9.3.4 đã fix ok, với nhà cc là Trung Quốc (4c.ipcc)
Mình kết hợp của bác chủ thớt và 1 bác có bản 4a, 4b, 4c. Mình dùng 1.ipcc và 4a.mobi.ipcc rồi kích hoạt Ft Imess lên Mynumber, sau khi đã lên hết thì tắt 3g và quên wifi rồi tắt wifi. Tiếp theo đưa đt về chế độ máy bay, rút sim bỏ ra ngoài fix tiếp 1.ipcc rồi 4c.ipcc lên 24.0. Cài đặt lại mạng -> đt tự khởi động lại -> Done chỉ còn lỗi danh bạ phải dùng app chuyển 0 -> +84
@21021981 bạn gửi mình máy link tải toost dc không. mình fix bằng 5.1a, 5.1b, 5.1c chỉ được 101. còn ims ft với my number không lên.. chăc lại fix lại
@emilyti Bác vào cài đặt, cài đặt lại mạng rồi xử lý lại xem sao.
Em làm bằng itune ko phải chạy Tool a.
File em up lên có mấy phần thừa, bác đừng quan tâm. Chỉ chú trọng 3 file : 1.ipcc + 4a.nhà mạng.ipcc + 4c.ipcc ! Em up cả 3 nhà mạng và 4b.ipcc ( nhưng em làm 4b nó ko lên nên em bỏ, bác có thể thử nếu ko đc thì làm lại từ đầu 😁 )
Em ở Thanh Xuân Bắc - Hà Nội. Nếu khó khăn thì qua em rồi cùng thảo luận, số em : 090.343.0254 ( 9h - 17h ) em mời Trà Đá ạ.
File down Fshare : https://www.fshare.vn/file/XH8HGJ4LEX8Z
@21021981 Xác nhận là làm theo cách của bạn này thành công trên 2 máy AU 9.3.4 và Docomo 9.2.1
@21021981 Cám ơn ad đã hướng dẫn. Máy 5C softbank 9.3.5 của mình chỉ fix được khi làm theo hướng dẫn này./.
sao e bât tool lên mà nó hiện bắt nhập thông tin carre mạng gì gì ấy các bác. 😔
Xài Macbook không làm được bước này các bác ơi.

1. Chọn vào file 1.ipcc trong thư mục vừa giải nén và bấm open. Sau đó nhanh tay chọn file số 2 tương ứng nhà mạng bạn dùng ví dụ 2_mobi.ipcc và bấm open.

Chọn file 1.ipcc xong là nó chạy luôn không "nhanh tay chọn file số 2" được.
@phudq90 Ý là khi ấn chọn 1.ipcc thì itune sẽ chạy, khi itune vừa kết thúc chạy thì nhấn nhanh để chọn 2.xxx.ipcc luôn. Đây là bước fix lừa thằng itune khi nó đang cho phép ghi đè ncc thì mình ghi đè ncc Vietnam vào!
Bạn hiểu hơi sai nhé 😃
Của mình 6+ IOS 9.2 nhà mạng SB. SAo cái của mình nó vẫn cứa giũ nguyên nhà mạng là SB 23 chú không lên con số cao hơn được. CHính vì thế nên sau khi fix bước 1 xong nên nó chẳng thay đổi gì cả. CÓ cao nhân nào cho em bít lí do được không ạ
Bước 6 chỉ patch 101.ipcc thôi ah bác thớt ?
Mịn sb 9.3.4 fix bước đầuko fix 101 fix xong gắn sim vào nó bắt cập nhật ncc xong lại về mạng cũ hic
5c AU 9.3.2 có ia fix dc 101 ko vậy à @@.
@zklm27 Xác nhận Lock AU 9.3.2 - 9.3.3 - 9.3.4 fix ngon imess + Ft + *101# còn Mynumber và danh bạ thì tùy máy, fix ios 9 qua itune chưa full đc.
@21021981 5c AU 9.3.4 fix được ft, imess, danh bạ, mynumber nhưng không được *101#, dùng file của chủ top vs của bạn nhưng chỉ được vậy là tốt nhất, lạ cái là máy mình không thấy hiện apn.
các chế thử trên ios 9.3.5 chưa a
9.3.5 dc hok, dt bi loi nen restore 😔
Cần cao nhân giúp đỡ, 9.3.5 fix dc facetime,imess,mynum nhung không dc 101, thế đíu nào 😔(

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019