[Consumer Reports] TV OLED tiếp tục thống trị danh sách các dòng TV tốt nhất 2017

agp8x
18/10/2017 9:10Phản hồi: 89
[Consumer Reports] TV OLED tiếp tục thống trị danh sách các dòng TV tốt nhất 2017
Danh sách TV 65 inch tốt nhất 2017 của tạp chí tiêu dùng Consumer Reports đang cho thấy sự áp đảo củaTV OLED so với TV LCD/LED. 6/10 TV trong danh sách này là TV OLED, trong đó LG W7 được đánh giá là sản phẩm tốt nhất vào thời điểm hiện tại. Điều này một lần nữa khẳng định chất lượng hình ảnh vượt trội của công nghệ OLED trên TV.

W7 là dòng TV cao cấp thuộc bộ sưu tập Signature của LG, với điểm nhấn chính là thiết kế siêu mỏng kết hợp với hệ thống loa tiên tiến hỗ trợ công nghệ Dolby Atmos. Với sự vượt trội về chất lượng hình ảnh và âm thanh, sản phẩm này đã được tạp chí Consumer Reports xếp hạng cao nhất với điểm số là 89. Xếp ngay sau W7 cũng là một dòng TV khác của LG là C7, một trong số ít TV OLED sử dụng thiết kế màn hình cong, và Sony Bravia A1 với cùng 88 điểm.

Chúng ta có thể thấy được là trong số 6 mẫu TV OLED trong bảng xếp hạng, 5 mẫu là của LG. Đây cũng không phải là điều đáng ngạc nhiên khi hãng điện tử Hàn Quốc là công ty tiên phong trong việc phát triển TV OLED với số lượng mẫu mã đa dạng. Người dùng có thể lựa chọn giữa những dòng TV OLED giá mềm dòng B/C/E hoặc cân nhắc các dòng cao cấp thuộc bộ sưu tập Signature (dòng G và W).

Khác với LCD phải sử dụng đèn nền, điểm ảnh của TV OLED là các đi-ốt hữu cơ có khả năng tự phát sáng. Chính vì vậy mà TV OLED có kiểm soát được chất lượng đến từng điểm ảnh, cho phép đạt đến độ sâu màu đen tuyệt đối và độ tương phản vượt ngoài khả năng của LCD. Đây chính là chìa khóa giúp chất lượng hình ảnh của TV OLED trở nên vượt trội so với TV LCD. Tất cả các TV OLED hiện nay cũng hỗ trợ đầy đủ các định dạng HDR gồm HDR10, Dolby Vision lẫn HLG.

Mức giá của TV OLED đang ngày càng dễ chịu, hứa hẹn sẽ giúp nó trở nên phổ biến hơn với người tiêu dùng trong thời gian tới. Bên cạnh đó TV LCD cũng đã có những bước cải thiện chất lượng hình ảnh đáng kể, điển hình là việc áp dụng công nghệ chấm lượng tử Nano Cell vào các mẫu TV Super UHD.

Danh sách 10 TV 65 inch tốt nhất theo bình chọn của tạp chí Consumer Report:
  1. LG OLED W7 - 89 điểm
  2. LG OLED C7 - 88 điểm
  3. Sony OLED Bravia A1 - 88 điểm
  4. LG OLED G6 - 86 điểm
  5. LG OLED E6 - 85 điểm
  6. Sony LCD X9300E - 82 điểm
  7. LG OLED C6 - 82 điểm
  8. LG LCD SJ9500 - 80 điểm
  9. Samsung LCD Q8 - 80 điểm
  10. Samsung LCD Q7 - 80 điểm
Tham khảo Consumer Reports
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuổi thọ oled có cao ko nhỉ?
@DoremonSSJ3 K cao lắm đâu bác. Độ đôi chục năn thôi
mrkn
TÍCH CỰC
6 năm
@DoremonSSJ3 Chắc cao như LED.
Giờ tivi nào cũng xài công nghệ OLED cải tiến của LG để nâng cao chất lượng và có độ bền cao.
Samsung chết mảng tivi OLED vì độ bền thấp, giá thành cao ( tỷ lệ sản xuất lỗi cao khi sản xuất màn hình lớn )
vubang
TÍCH CỰC
7 năm
TV giờ LG số 1.
@vubang Sony mới ngon, nam tính mạnh mẽ, chứ Hàn yểu điểu quá 😁 Tivi Sony mà táng ko hối hận.
vvthe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khẩu trang xanh Thích màn của LG, Hệ điều hành và kiểu dáng của tv Sony
@vvthe OLED A1E của SONY nhé. đúng chuẩn thím
Tưởng cái Qlet của ss kinh khủng lắm mà nhỉ. Còn đem so với olet nữa
tvhieu
TÍCH CỰC
7 năm
@Akay Nhím Chỉ để lừa tình thôi ah
@Akay Nhím chỉ có đám seeder SS đem ra loè thiên hạ thôi bác
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
@Akay Nhím Bạn mới phát minh ra qlet, với olet à. Bái phục, bái phục
@hiepps Đọc hiểu là đc lại còn bắt bẻ
@Akay Nhím ss được cái quảng cáo nhiều thôi chứ tivi thì hơn dc ai, thùng rỗng kêu to
Panasonic với Philip cũng có Oled mà ko bước dx 1 chân vào danh sách hả...!?
@thiết linh 10 kẻ tốt nhất chứ 11-99 như nhau là k có ở đây.
Ryu8
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon nhỉ, SS manh về mảng mobile thôi chứ về nghe-nhìn so vs LG thì SS tuổi tôm 😃
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@okcacaok Bàn thờ nhà nó thật đấy... đừng đụng, báng bổ 😆
Where is QLED? The furture of TVs 😃...

@thongphan1989 QLED thật mới là tương lai. còn QLED Samsung thì thôi quên đi 😃 Samsung tuổi lol. Làm đc thì ít mà làm màu thì nhiều
dandykts
TÍCH CỰC
6 năm
@vanlinh2905 còn hơn m ko làm được gì mà còn xàm lồng à 😃
@dandykts ít nhất t cũng k đi lừa gà như đám SS lừa đám cuồng Sung
Có 1 nguồn thôi thì có lẽ 1 số vẫn chưa bị thuyết phục, ở đây tổng hợp từ nhiều nguồn lại cho kết quả tổng thể nè:

http://sonyfan.vn/2017/08/de-bep-lcd-tv-oled-vuon-len-dat-ra-chuan-muc-moi-ve-chat-luong-hinh-anh-2/

Chờ sang năm sau xem Sony và Samsung có cải tiến j đáng kể vs LCD ko? Hiện tại lợi thế của LCD chỉ còn nằm ở nguồn cung dồi dào, chi phí rẻ và kích thước lớn hơn thôi.
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
@AmbitiousMan Lg ko phải mới nhảy vào đâu, mình nhớ lg tự sản xuất màn hình cho LG gflex cũng bị chê. Ngần ấy năm ko rút dc kinh nghiệm nhể
@AmbitiousMan Mình cũng đang nói về riêng mảng TV thôi, TV thì chúng ta thường coi phim thôi nên nhiều mảng màu tối, mà còn coi xa nữa nên không có nhu cầu giảm độ sáng TV tới mức tối đa.

Điện thoại thì đa số coi web, lướt FB là chính nên cái màu đục đục của màn hình cứ ko ưng
@hypous Vấn đề là giá vẫn quá cao chưa phổ thông dc.
@AmbitiousMan rẻ là đc rồi bạn, TV mình xem sao cho vừa mắt, chưa đủ tiền để yêu cầu đẹp hơn đẹp nhất
Qled vân Qled công nghệ tương lai...
123kts
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình chỉ có 1 cái Lg oled fh cong mà còn phê đây.
@vanlinh2905 "Samsung nó đăng kí bằng sáng chế QLED" cho mình xin cái link chứ kiếm mãi ko thấy cái bằng này. Nói 1 hồi bạn vẫn chưa hiểu ra a`. Chung quy chỉ vì cái tên gọi thì nó thích gọi thế nào là quyền của nó thế thôi. Nói thẳng ra là một cái là oled một cái là led chấm lượng tử, vậy đi cho dể hiểu. Còn bạn nói mình ko biết gì thì hãy dẫn link hay lý do để cho mình học hỏi thêm mình ko bao giờ trách bạn mà sẽ cảm ơn bạn.
@tuanokvt QLED không phải là LED chấm lượng tử đâu bạn. So với LED và OLED thì còn xách dép.
https://tinhte.vn/threads/samsung-dang-ky-thuong-hieu-qled-se-ap-dung-cho-tv-dien-thoai-va-man-hinh-may-tinh.2615284/
https://tinhte.vn/threads/man-hinh-qled-ma-samsung-moi-dang-ki-thuong-hieu-la-gi-no-khac-gi-voi-tv-luong-tu-hien-nay.2615422/
đọc hiểu 2 link trên và so với cái "QLED" mà Samsung đang dùng trên TV nhé bạn.
dùng từ LED để gọi tên LCD cũng là trò mèo do Samsung nghĩ ra đầu tiên 😃
@vanlinh2905 Đầu bạn có vấn đề gì ko? Bài viết ghi rõ là đăng ký thương hiệu QLED chứ công nghệ QLED nào? Đọc tới đây mà vẫn chưa hiểu ah`. Ko có cái công nghệ QLED nào cả hãng nào phát triển chấm lượng tử của riêng từng hãng thì phải đặt 1 cái tên cho công nghệ của hãng đó mà thôi. Bài viết từ năm 2016 tới giờ tại thời điểm đó công nghệ này vẫn chưa rõ ràng. Ko hiểu bạn cố chứng minh điều gì? Chứng minh mình hiểu biết ah`? Mình nói ngắn gọn thế này bạn hiểu hay ko là tùy. "QLED là viết tắt của từ quantum dot LED, tức TV LCD sử dụng đèn nền LED và được tăng cường bằng công nghệ chấm lượng tử. Và nó được SS đăng ký thương hiệu các hãng khác ko dc lấy thương hiệu này. Hết"
@tuanokvt con lừa bị SS dắt mũi. ngày đó SS tung rumour ảo về QLED. xong khắp các trang công nghệ ca ngợi QLED mới là tương lai của TV chứ không phải OLED, rồi QLED vượt trội nọ kia. cuối cùng nó tung ra cái LCD mới bị ném đá tơi tả thế. không có lửa làm sao có khói 😃 tại thời điểm mà công nghệ chưa rõ ràng thì Samsung mới tung tin láo đc chứ bạn. chứ đến lúc ra mắt TV rồi thì còn lừa ai đc nữa
QLED là Quantum Dot LED, nhưng bản thân LED đã là 1 loại màn hình vượt trội so với LCD, nhưng lại lấy từ LED để làm tên cho màn hình LCD đã là 1 sự đặt tên có chủ đích để gây nhầm lẫn rồi bạn 😃
cái tên nó chả liên quan tí gì đến cái đặc điểm cơ bản nhất của màn hình là LCD 😃
nhìn các hãng khác xem. VD như OLED là viết tắt của từ Organic light-emitting diode, tức các diot phát quang hữu cơ, mỗi điểm ảnh sẽ tự phát sáng mà k cần đèn nền
Thằng ragefigter đâu vào dìm đi, nâng đít Qled thổ tả đi, biến cm đâu rồi
@Giàng A Lua. Đang hoạt động bên box HTC😁
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
Để rồi xem toàn mấy tạp chí uy tín nhận xét éo biết tin thằng nào
nhìn có vẻ ngon đó không biết có bền hem ta?
Ryu8
TÍCH CỰC
7 năm
@minh_hoang15 Mình nghĩ vấn đề bền hay ko do hên xui thôi, chứ thử google thì gần như hãng nào cũng có sp lỗi 😃
Hóng Seeder và thằng vú bự vào chê OLED LG ko phải là Oled thực thụ, Oled LG vẫn sử dụng đèn nền... Bla bla...
kero2005
TÍCH CỰC
6 năm
@QLNN chưa hiểu lắm?
@kero2005 Thằng đó 5 năm nay đều đặn comment từng ngày, hầu như toàn giờ hành chính, vài phút lại có 1 tin nâng bi samsung thổ tả nhà nó, chuyên dìm LG và apple, nhất là dim LG, có 1 bài đăng gần đây nó cân nguyên cả diễn đàn.
@Giàng A Lua. ss có bi để mà nâng à? cứ tưởng bị tiêu biến mất rồi chứ =))
Đội L ngon quá. Buồn cho đội S
Hóng sêeder sony vào khen sony no1 😁
mokakdha
TÍCH CỰC
7 năm
Thất vọng qled, sao thằng sam k làm tv amoled cho mh nhờ nhỉ
Tivi thì LG và Sony đang giãy chết với Same nhé. Chắc mua giải 😁 Chứ anh Same trùm tivi mà lại đứng bét bảng là sao. Tao ko tin àh :D
vubang
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon gì, coi hình ảnh hay coi hình dáng cái TV. Mà mình dùng Vivitek nên cũng chả quan tâm.
@vubang Cả hình ảnh lẫn thiết kế 😁 Nam tính vl...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019