TV Samsung UHD chơi được game Steam từ máy tính (streaming)
TDNC
4 nămBình luận: 176
TV Samsung UHD chơi được game Steam từ máy tính (streaming)
Samsung vừa phát hành app Steam Link cho các Smart TV 4K đời 2016 và 2017 của họ. App này có tính năng tương tự như cục Steam Link của Valve, giúp người dùng stream game từ máy tính có sẵn của họ sang chơi trên TV. Hiện tại app này đang được chạy thử nghiệm ở Mỹ, yêu cầu phải có TV như đã nói ở trên và một cái tay cầm Steam Controller.

Valve cho biết app chính thức sẽ có mặt vào mùa Hè này, sẽ hỗ trợ độ phân giải tới 4K cũng như chơi được với nhiều loại tay cầm khác nhau. Còn hiện tại, bản beta chỉ chơi được với tay cầm Steam Controller ở độ phân giải 1080p@60fps. Riêng trang PC Gamers xác nhận họ chơi được với cả tay cầm của Xbox 360.

Cho bạn nào chưa biết, hình thức stream này có nghĩa là bạn phải có máy tính ở nhà, có cài Steam và game, thay vì chơi trên máy tính thì chức năng Steam Link sẽ stream các game đó lên màn hình TV để bạn chơi trên TV. Do đó bạn cần phải có một đường truyền mạng đủ mạnh để stream game. Nếu bạn đã có TV như yêu cầu thì có thể tải app Steam Link trong kho ứng dụng Samsung Smart Hub.

Theo The Verge, Steam
TV Full HD mà chơi được nữa thì thích nhỷ?
@Hùng Xồm Oh TV Samsung làm mới luôn app chơi đc á 😃
@Hùng Xồm Tương lai sẽ xuất hiện để phục vụ cho Bác đấy
MhmedDuc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu dùng máy tính kết nối với TV thông qua HDMI cable thì có khác ko nhỉ?
@ivy205 ĐÚNG RỒI, TV như màn hình phụ PC thôi .
@Supplychainly Chuẩn đấy Bác 1
ivyivy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@illusion N fiction Sản phẩm này bán nguyên bộ hay rời thế mấy Bác ?
langduca79
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MhmedDuc Có thêm dây đó Bác ơi , lằng nhằng lắm
Lg có ko các bác.
@nguyenmanh287 Hình như Lg hỏng có app này.;)
@nguyenmanh287 Sam Sung lúc nào cũng đi trước công nghệ mà Bác, LG thế nào cũng theo thôi
@nguyenmanh287 LG chưa thấy sản phẩm này Bác ạ
dạo này ko hứng đọc truyện thư giản nữa nên chuyển qua chơi game mà apptv thì ko stream game yotube hoặt reco trực tiếp được phải qua Mac, Bác nào sài android TV mà cài được stream game của youtube ko. Ví dụ như chơi game giả lập snes rùi stream trực tiếp lên kênh youtube mình luôn như điện thoại á.
@ngo Nhut Truong Cũng hóng cách cài này! Em là cũng hay cùng xã em chơi lắm! Bác nào biết chỉ cho em với nhé!
superx2016
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không khả dụng ở VN do đường truyền chưa đủ mạnh.
@superx2016 Đường truyền chưa đủ mạnh mà thường xuyên bị mấy chú cá mập cắn nửa chứ
crazyman12
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangtugugu Chuyển sang sài mạng Viettel gói 100GB chơi đi Bác
holaamiga
ĐẠI BÀNG
3 năm
@superx2016 Khi ra mắt SP Sam Sung đã ngâm cứu vụ này rồi bạn ơi , đâu có dễ bán những SP không thể sử dụng được
@superx2016 Vậy sao ko cắm dây vào màn hình chơi cho rồi ??
ndminh90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hình như muốn dùng như này thì wifi LAN cũng phải đủ băng thông truyền tải nội dung 4K đúng ko các bác?
meoconsaigon
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ndminh90 Đúng đấy Bác , nhưng sợ đường truyền ở VN mình không tải nổi
@ndminh90 tivi phải có tính năng hổ trợ hình ảnh xuất ra 4k nữa bác. Như đợt rồi em xem phim trên cinema QLed bên Q.7, tivi hỗ trợ 4k hìn hảnh như rạp.
Vịt 2019
TÍCH CỰC
4 năm
Ôi, tính năng tuyệt vời 😁 VN năm đứt cáp biển có vài lần. Chơi chắc sướng lắm?
@Vịt 2019 Lỗi tại Samsung :D
@Qs Đừng Nhìn Lại Chưa dùng quen thì sao đổ lỗi nhà sx được Bác hỡi ;)
anhdeptraisg
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Qs Đừng Nhìn Lại Kiểu này nâng cấp mạng mới chơi được quá
Yêu cầu: Sử dụng Internet của NASA
@HDD18HAMLONG Đúng chính xác là độ trễ và băng thông giữa 2 thiết bị mới là cái quyết định chất lượng đấy !
@Competency FPT xài ổn định hơn VNPT
@Putin04 6 Tháng trc , mình đã cắt mạng vnpt rồi và cũng chuyểng đang dùng mạng Fpt ok hơn.
ChiChiBaoLoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@illusion N fiction Bác có sure không mà bạo thế
"Cho bạn nào chưa biết, hình thức stream này có nghĩa là bạn phải có máy tính ở nhà, có cài Steam và game, thay vì chơi trên máy tính thì chức năng Steam Link sẽ stream các game đó lên màn hình TV để bạn chơi trên TV. Do đó bạn cần phải có một đường truyền mạng đủ mạnh để stream game. Nếu bạn đã có TV như yêu cầu thì có thể tải app Steam Link trong kho ứng dụng Samsung Smart Hub."

nếu theo cách này thì kết nối từ hdmi máy tính chơi game tốt hơn vì đường nào cũng phải cần máy tính

@hieupy89 Nhưng nhu cầu là cất PC ở một chỗ ko đem ra phòng khách vẫn chơi đc game trên PC ở phòng khách
magom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hieupy89 Như bạn ở khách sạn, cty hay nước ngoài muốn chơi game thì sao
@hieupy89 Đúng chính xác !
@Thực Tế Ôi Chắc là Bác chờ SS ra mắt siêu sản phẩm nha
@Rionguyen1671990 Chờ làm gì. Có trên đó rồi đó
ThanhDuy88
ĐẠI BÀNG
4 năm
Yuppp vậy thì quá tuyệt rồi. Cứ sợ mấy anh ham chơi, giành cả TV với vợ 😁
anhcaoboi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tính năng nhảm vô cùng. tưởng tải app về chơi dc TV 4K.
@anhcaoboi Cứ từ từ ngâm cứu, xài riết rồi quen ah !
@anhcaoboi Thế bạn đã chia sẻ được gì chưa hay cũng q lại người khác. Hay nhỉ
chupachup12
ĐẠI BÀNG
3 năm
@canon2004 Em cũng lúa vụ này lắm chú ơi , chả hiểu tính năng của nó làm gì đây?
@Competency Nhanh update đi Anh ơi , tậu em nó về chơi
HEOGOLD
TÍCH CỰC
4 năm
có Monitor 22" Full HD thôi, choi PS4 đã sướng rồi
cava
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vinhholand tiền của một đống luôn á bác
zahu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cava ngta là đại gia mà bác, ngta ko lo thì bác lo cho ngta làm gì nhỉ
Luân ĐASG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vinhholand Có tiền là có tất cả những gì mình thích, chỉ mong trúng số 😔
@HEOGOLD chơi trên monitor thì làm gì sướng bằng tivi bác, màn hình giờ ít nhất 32", hơn nữa độ phân giải 4k hình ảnh nét căng luôn
Mr-Bom
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tinh năng cho tương lai
lovemotnguoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái này trên tv sony android, ipad cài app moonlight vs trên pc cài nvidia experience là được. Tay cầm thì xài con xiaomi gamepad chơi tốt.
Kusa123
TÍCH CỰC
4 năm
Mình nhớ không nhầm là từ seri tivi 6400 của SS hỗ trợ 12 game cầm tay mà... trong đó có asfas 8, chơi cũng fe nòi
@Kusa123 SS phát triển đa dạng app nhỉ !
Kusa123
TÍCH CỰC
4 năm
@Nikel171017 Phát triển thì mới có chuyện để bàn bạn à. Còn cứ mãi như đèn hình CRT thì có gì mà nói
Ủa, Steam game từ máy tính lên TV chơi thì chỉ cần mạng LAN hoặc Wifi mạnh thôi. Đâu phải Steam từ máy chủ đâu mà đòi Đường truyền mạng tốt? Ngộ đời..
Về cơ bản thì việc chạy Game, xử lý điều khiển đều do máy tính đảm nhận. TV chỉ thể hiện hình ảnh âm thanh và truyền tín hiệu của tay cầm. Vậy mắc mớ gì không cắm HDMI cho ngon. Truyền tới truyền lui Lag cao chứ làm gì...
@TDNC Như vậy tại sao bạn nói phải cón đường truyền internet mạnh. Chi vậy? Nếu steam kiểu này chơi mấy game yêu cầu thao tác nhanh, chuẩn sẽ rất khó chơi do lag cao.
@nguyenly2016 Đầu cần phải mạng mạnh đâu nhể !
@Putin04 Tại Mod nói cần kìa
haluhalu99
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Putin04 Phải cần mạng mới loading được chứ Anh
éo đọc đã quote cái stream mạng LAN thôi
daiza911
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhiều bác có vể chưa dùng mấy tính năng kiểu này bao giờ nên toàn nhầm sang steam game của hãng khác với steam của Samsung, trước dùng cái allshare của samsung nên cũng hiểu qua qua về tính năng này. Cái này là Tivi và PC kết nối bằng wifi hoặc dây LAN trong cùng 1 model hoặc Router sau đó dùng mạng LAN để steam chứ ko phải dùng internet, còn nếu có dùng internet thì mình nghĩ là dùng trong trường hợp PC và Tivi ko cùng chung 1 kết nối LAN, ví dụ như khi đi chơi đâu đó ko ở nhà mà vẫn muốn chơi game trên PC của mình thì chắc lúc đó mới dùng đến Internet như kiểu teamview. Riêng chỉ tính năng steam game qua mạng LAN đã thấy tuyệt rồi, bỏ đc 1 đống dây dợ tiện lợi vô cùng rồi đỡ vướng chân vướng tay, còn trong trường hợp có cả 2 tính năng vừa steam qua internet vừa qua LAN thì quá ngon luôn. Nói thật bác nào bảo ko cần tính năng này thì đúng là chưa bao giờ chơi game hay giải trí bằng công nghê, tôi mỗi lần chơi game lại phải cắm dây HDMI sang Tivi, dùng xong lại rút ra chuyển về màn máy tính đê làm việc cho đỡ vướng dây, nhà có trẻ con ko dút dây nó vấp vào ngã hỏng cả tivi lẫn PC thì bỏ mẹ. Vào thời buổi công nghệ cao thì cái steam này càng ngày càng hữu ích, còn bác nào bảo thừa thì chắc nên quay về thời kì đồ đá mà ở. Giờ đợi bản cài chính thức xem như nào, hóng vãi
@daiza911 Bác nghèo quá nên khi chơi phải cắm vs cả rút ^^

Đùa chơi chứ e làm nguyên 1 cái tivi 4k chỉ để chơi games nên khỏi cần rút với cắm, cũng ko đắt, cỡ 10tr là có mấy con 4K giá rẻ rôi
@HDD18HAMLONG TV chơi game, xem film , nghe nhạc sướng tai 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019