TV tích hợp đầu thu DVB-T2 và những điều bạn có thể quan tâm

Trung Dt
1/7/2014 14:42Phản hồi: 1.623
1.623 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truongnx.hut
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bạn nên đọc qua 1 số bài hướng dẫn của đơn vị có uy tín chút nha.
Truyen hinh so vn:
http://truyenhinhsovietnam.com/tong-hop-so-sanh-cac-loai-anten-dvb-t2-id24.html

"...Anten dành cho tivi tích hợp DVB T2 có thể là anten trời (anten UHF xưa) có bán ở các tiệm điện tử, lắp đặt ở vị trí thoáng không che tầm nhìn của anten. Tuy nhiên đây không phải anten chuyên dụng, khá cồng kềnh, không thẩm mỹ, bán kính bắt sóng không cao..."
cuong2
CAO CẤP
7 năm
@truongnx.hut Ồ! Vậy phải mua cái ht-tv thay cho cái xương cá ở nhà rồi. Đúng là người dùng luôn bị người bán thuốc ko à @@.
đầu dvb t2 không nhận tự nhiên không nhận USB mình đã format USB 3.0 kingdom 16g sang FAT 32 mà vẫn không kết nối được , mong AD phản hồi sớm .
Duc.ipad
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà em có cái tivi sony 43w800c tích hợp DVB-T2
Các bác tư vấn em mua anten nào ạ? Có nguồn hay không nguồn?
Cách trạm phát 30km
@Duc.ipad Mua angten bình thường thôi bác. 30Km thì đủ độ cao là ok.
855255
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác giúp em với, mới mua cho bà chị cái tivi sony, báo là có tích hợp dvb t2,
nhưng mở kênh lại ra thế này, "Dịch vụ chọn thể mã hoá".
có phải do ăn ten ko, hay em ở khu vực xa xôi hẻo lánh nên ko có tín hiệu, em cách thành phố Nam Định hơn 60km,
mà kiểm tra trạm phát khu vực như nào vậy ạ,
@855255 Bạn nên đọc cho kỹ topic này. Kênh bạn mở lên có thông báo mã hoá, đấy là các kênh của truyền hình An Viên (Mobile TV), bọn này là truyền hình trả phí (chất lượng hình ảnh mình dùng thấy chả ra làm sao nên bỏ lâu rồi)
Còn quay đúng hướng, sóng sánh đủ mạnh thì bắt ngoan lành các kênh sau đây:
855255
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Canhhoabatdiet Vấn đề của em là kể cả mấy kênh truyền hình quốc gia nó cũng báo Dịch cụ...., Em check tín hiệu cỡ 80-90 gì đó rồi
@855255 Bạn lại không hiểu. Trong truyền hình An Viên (Mobile TV) nó cũng phát đầy đủ các kênh truyền hình quốc gia. Và các kênh bạn thấy báo mã hoá nó lại nằm trong danh sách kênh của An Viên.
down_load
TÍCH CỰC
7 năm
Nó thu được sóng, còn giải mã đc hay ko thì phải có thẻ, nếu ko có thẻ thì chỉ xem những kênh quảng bá nhue VTV1, VTV2, VTV3, VTV6
Onesec
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhiều bác ko phân biệt dc DVB-T, DVB-C quá.
DVB-T để thu truyền hình số mặt đất, DVB-C mới thu truyền hình cáp. Hai dịch vụ hoàn toàn khác nhau.
minhasp
ĐẠI BÀNG
7 năm
giờ vtv cắt mấy kênh v1,v3,v6 SD trên hạ tầng T2 đi rồi nhỉ
Trong thời kỳ công nghệ số như hiện nay thì việc ngồi một chỗ xem chương trình tivi rất gò bó. Có nhiều website nắm được điều đó nên đã làm rất nhiều website khác nhau để phát trực tiếp các chương trình tivi rất nhiều kênh song đa số đều thu phí người xem rất bất tiện. Đặc biệt là quảng cáo cứ tự động bật lên rất khó chịu.
Mình cũng là người hay xem chương trình tivi trên máy tính mà rất ghét bị quảng cáo che mất màn hình, hay click vào nó bật quảng cáo khó chịu. Nên đã tự làm 1 trang xem tivi trực tuyến không quảng cáo làm phiền. Các quảng cáo nằm cố định, chỉ ai quan tâm thì mới click vào thì mới mở ra thôi nên k bị làm phiền gì cả.
Rất nhiều kênh từ các kênh vtv, htv, sctv,.. đều được cập nhật liên tục.
Bác nào có yêu cầu cập nhật thêm kênh thì comment em làm thêm ạ.
Phim sống chung với mẹ chồng trên VTV1 các bác xem ở đây ạ http://hatotv.com/xem-vtv1-truc-tuyen-kenh-vtv1-xem-tivi-vtv1-truc-tuyen.html
Phim người phán xử đang hot xem trên VTV3 tại đây http://hatotv.com/xem-vtv3-online-kenh-vtv3-truc-tuyen-xem-tivi-online.html

Hi vọng nhận được phản hồi của mọi người ạ.
MrSandman
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dò được 135 kênh nhưng chỉ xem được dải tần của VTC khoảng chục kênh ngoài ra kênh nào cũng báo Scrambled (bị đổi tần số - mã hóa), uất ko chịu đc 😔
kieuqtoan
TÍCH CỰC
6 năm
@MrSandman giống em, giờ chẳng biết làm sao, bác chỉnh được chưa?
Các bro cho mình hỏi xíu ạ: chả là tuần trước mình mới mua con LG 43uh617 về, lắp cáp vtv vào xem bình thường, tự dưng 2 hôm nay tv hiển thị là bị đổi tần số kênh + màn hình đen xì, và không xem được nữa, mình đã vào dò tự động ra mấy trăm kênh mà chỉ xem được 2, 3 kênh gì thôi! có bro nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo với! thanks trước ạ!
@mr_light2401 Do TV dò tất cả các kênh gồm có phí và miễn phí nên bạn phải lọc lại, xóa kênh có phí, chừa lại kênh miễn phí. Muốn nhanh hơn thì dùng đầu thu DVBT2 rời, mục dò kênh có tùy chọn chỉ dò kênh miễn phí sẽ tiện cho bạn hơn
@khanh231988 Chính xác là tivi tích hợp DVBT2 không lọc được kênh có phí và miễn phí nên khi dò ra cả một đống, số thứ tự kênh thì lằng nhằng, ngồi chỉnh sửa lại cũng mệt.
Bỏ ra 500 hoặc hơn chút mua cái đầu thu rời cho nhanh!
Bac nao giup em voi
Nha em co 1 tivi tinh the long va 1 crt (ca 2 deu ko co tich hop DVB T2) dung chung cap vtccab khoang 100k/1 thang
Cai CRT la cua em va em chi can xem dc truc tiep bong da cua VTV4 thoi con cai tinh the long kia thi mien co kenh xem la dc
Cau hoi cua em lien quan den
1 la Android box
2 la DVB T2 roi
Day giong 1 bai toan ma ai ranh thi ngoi suy nghi giup em Nen mua cai gi day ?
Do la co cach nao ko ton chi phi tien cap 100k/1 thang kia (nha em co internet) ma co the coi bong da truc tiep (VTV4) ma ko bi delay (em so dung Android box bi delay bao nhieu 's' so voi DVB T2 Ma coi truc tiep thi delay 1s thoi cung mat hung roi)
Lam gi la tot nhat bay gio a Mua Android box hay DVB T2 hay choi luon K+(hoi dat)
Bác so sánh 2 phạm vi nó khập khiễng quá. Mua cái dvb t2 đấy có thể chỉ xem được truyền hình thôi. Còn an đờ roi bốc nó là bố của truyền hình nó hầu như đáp ứng được nhu cầu của mn ý bác
@Thuylinhpr Nhưng nếu chỉ để xem truyền hình thì Android Box không qua được đầu thu truyền hình số mặt đất đâu bạn. Xem tivi qua mấy ứng dụng như Kodi, MyTV..... thì buổi tối lag thôi rồi!
@ngocquyen1517 Ko biết chỗ bạn ntn nhưng mình xem qua kodi hbo rồi cinema vs kênh gì nữa ấy chạy phà phà ah còn như vtv vs htv gì gì nữa ý thì nhiều quá trời xem ko hết. Chủ yếu xem mạng ah
@Thuylinhpr Nói thật với bạn là chỗ mình ai cũng kêu, đặt biệt là cái khoản lag khi coi buổi tối. 2 nhà cạnh nhau cùng coi đá bóng, nhà bên kia hô vào rồi nhà bên cạnh xem bằng TV Box một lúc sau mới hô. Mình vẫn giữ quan điểm: coi tivi chuẩn nhất vẫn là dùng dịch vụ truyền hình trả tiền hoặc coi các kênh miễn phí bằng đầu truyền hình mặt đất!
@ngocquyen1517 Hqa xem lại đúng là giật thật. Tại mới cài lại ko di. trước xem nhanh lắm. Bóng đÁ mình ko xem nên ko biết
VANG Y EM LA CAI DVB T2 THI DO TRE CUA NO LA RAT IT CON CAI ANDROID BOX THI KHA NHIEU
MA EM HAY COI TRUC TIEP BONG DA NEN KO MUON BI DELAY NHIEU
@g4560 Bác ko thích mạng miếc gì thì dvb t2 thôi. Giá bọn box này cũng nhiều loại.
phuonghacker
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác muốn xem truyền hình ổn định thì xài kết hợp cả 2 ứng dụng FPT Play for Android TV + Clip TV for Android TV. 2 ứng dụng này mình đang xài rất ổn định (ko lag nhé, load kênh rất nhanh). Số lượng kênh truyền hình 160 kênh (mỗi app). Đừng xài Kodi xem tivi, có 1 số kênh bị lỗi chưa được update.
@phuonghacker Xem được các kệnh hbo cinema ko bác
phuonghacker
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thuylinhpr Xem được tất cả các kênh hiện nay của các nhà mạng luôn nhé (tất cả kênh trong nước + hơn 20 kênh quốc tế). Ngoài ra còn có gói cước đăng ký xem K+, Ngoại hạng Anh, VTV Cáp. Nếu bác có nhu cầu sử dụng thì đăng ký, giá cước khá rẻ. Chỉ riêng SCTV thì phải dùng internet của SCTV mới xem được truyền hình của nó.
@phuonghacker FPT PLAY VỚI CLIP TV ah bác
phuonghacker
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thuylinhpr Vâng bác, cài 2 app đó vào là xem tuốt, khỏi Ko di Ko điếc gì hết.
Clip tv phải mua còn fpt ko cài được
Clip phải mua con fpt ko cài được bác
phuonghacker
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thuylinhpr Cái FPT for Android TV bác phải lên google down app về thủ công nhé. CH Play ko cho tải. Nhưng FPT Play nó tự động cập nhật luôn bác khỏi lo.

P/S: trong Kodi bản ITV Plus có mục truyền hình FPT Play (Server Free), mạng nào xài cũng được hết, bác dùng nó để xem mấy kênh quốc tế + VTV Cáp khỏi cần đăng ký gói cước chi cho tốn tiền. Ổn định, ko lag nhé.

Còn Clip TV nó cho dùng thử 30 ngày, hết 30 ngày các kênh quốc tế + phim sẽ bị khóa (kênh trong nước + truyền hình xem lại vẫn xem được)
@phuonghacker Mình mất tiền ko bác
phuonghacker
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thuylinhpr Nói chung là cài file APK bên ngoài muốn xem là phải mua thêm gói cước (kênh cơ bản thì Free). Còn xem FPT Play trong Kodi thì Free tuốt hết nhé.
@phuonghacker Ok bác
Anh em ơi, mình mới mua TV Sony X9000E. Nếu gắn cáp HTVC vào thì bắt được khoảng 50 kênh kỹ thuật số, còn mấy kênh analog của cáp vẫn có. Khi gỡ dây cáp ra thì không bắt được kỹ thuật số hay analog gì hết.

Các đài KTS có VTC, HTV 7 HD, VTV6 HD, các đài địa phương phía Nam như BTV, Vũng Tàu, và một số kênh nước ngoài như Animal Planet (có lúc thuyết minh tiếng Việt), BBC Earth, Fashion TV, Cinema.

Có điều là ko thấy VTV1 HD và VTV3 HD đâu cả (KTS ko có, analog thì vẫn có mà ko phải HD).

Cho mình hỏi là bây giờ nếu mua ăng ten gắn vô thì có khả năng bắt được VTV1 HD và VTV3 HD không?

Nếu gắn ăng ten vô thì gắn vào ngõ nào, có phải rút dây cáp truyền hình ra để gắn dây ăng ten vào ngõ đó không?

Xin cám ơn anh em trước!
@Bin25914 Thanks bạn. Nếu đi không âm tường thì ko được hả bạn, tại sao vậy nhỉ?
@vanQ không đi âm tường thì càng tốt
thanhdathp
TÍCH CỰC
7 năm
@Bin25914 Hay quá, em đang định đặt câu hỏi thì có người trả lời luôn rồi, em cũng đang tính cắt TH cáp, dùng dây cáp của nó để đỡ phải mua ăng ten. Làm vậy vẫn dò kênh KTS bình thường phải ko bác, ko cần mua thêm ăng ten đúng ko (TV e là có DVB-T2)
Em ở cc trên HN, xung quanh cũng khá nhiều cc khác. Giờ em muốn mua 1 cái anten DVB lắp trong nhà, cắm trực tiếp vào tv thì nên mua loại nào, mua ở đâu ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019