Twitter thử nghiệm bán Hashtag kèm Emoji, Coca-Cola đã mua thử

TDNC
29/9/2015 2:7Phản hồi: 22
Twitter thử nghiệm bán Hashtag kèm Emoji, Coca-Cola đã mua thử
Hashtag được dùng rất nhiều trên Twitter và bây giờ hãng bắt đầu muốn khai thác doanh thu từ hashtag bằng cách gắn kèm các Emoji tự chọn vào đó, ví dụ như Coca-Cola. Coca-Cola được cho là hãng đầu tiên trả tiền cho Twitter để mua Emoji tự chọn và gắn kèm vào Hashtag bất kỳ, mà cụ thể ở đây đó là hasgtag #shareacoke, khi bạn gõ đúng hashtag đó vào thì Emoji hình hai chai nước ngọt của Coca-Cola sẽ hiện ra.

Đây được xem sẽ là một hình thức quảng cáo mới rất có triển vọng trên Twitter, thay vì quảng cáo bằng hình thì người ta quảng cáo bằng hashtag, nó có ưu điểm là trọng lượng nhẹ, không tốn nhiều thời gian tải hình xuống máy người dùng, dễ triển khai (chỉ cần gõ đúng hashtag là hiện ra Emoji mong muốn, không cần upload hình lên) và nó cũng dễ thu hút người dùng bởi các Emoji vui và lạ mắt. Những hashtag buồn tẻ giờ đây sắp có thêm một vẻ mặt hoàn toàn mới khi được trang bị thêm các Emoji.

twitter emoji hashtag-2.gif

Theo Engadget
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
chú chim này bạn bè chả có ai dùng...
@hoanbnhbg chủ yếu người ta dùng chim để làm việc, doanh nhân và người nổi tiếng toàn thấy thông tin về chim trước, sau đó mới thấy fb thì là fan page
ruacon208
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanbnhbg ầy, bạn bè mình chả có ai xài, mình thì toàn tự kỷ ở đây 😆)
facebook toàn lên ngắm gái :oops:, giờ bỏ rồi, tốn time quá o_O
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenthanhhieuthanson mình thấy giống whatapp vậy. nc ngoài họ dùng nhiều chứ Vn mình chưa phổ biến lắm thôi. bạn bè m cũng đi làm cả rồi nhưng có mấy ai .. 😃
pepsi có vẻ tệ hơn cocacola khoảng PR nầy nhỉ
Kelvin Gari
ĐẠI BÀNG
9 năm
@choigiky Phải nói một điều là khoản marketing sáng tạo thì không thằng nào bằng Coca. Những cái quảng cáo nó làm ra đều mang lại một giá trị cụ thể (ngoài cái chính quảng cáo coca ra) 😃
cuongg8
ĐẠI BÀNG
9 năm
@choigiky Mục tiêu của Pepsi là tập trung vào giới trẻ năng động, của coca-cola thì plural( đại chúng) nên qc, ttruyề thông đại chúng thì Pepsi đúng là tệ hơn thật.
Mình khá là thích ý tưởng này, để mình mua thử xem.
Troll tí:
#cuHiepxaichinhta #Tynhte:3
Đúng vậy, CHIM để làm việc và MẶT SÁCH chỉ để xã giao. Vậy nên không gì là khó hiểu khi CHIM kiếm được tiền!
Dùng chim theo dõi tin chuyển nhượng bóng đá với ảnh leak của điện thoại hữu dụng phết.
Mỗi tội tự kỉ vì ko có bạn bè xài 😆
Ơ Việt Nam không thông dụn mấy với twitter, chắc phần nhiều do ảnh hưởng của nền văn hóa rồi
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Vãi cả hashtag có trọng lượng nhẹ…[emoji23]
polyester
TÍCH CỰC
9 năm
mình thì xài thằng này xem tin tức 😁 cái gì nóng hỏi thé giởi là là hiện lên lẹ như chong chóng, fb để chém gió và cua gái :D
"và nó cũng dễ thu hút người dùng bởi các Emoji vui và lạ mắt"
Không biết mắt em có yếu hay không, nhưng mất khoản hơn 1s thì em mới nhìn thấy 2 chai cô ca bé tí

Screen Shot 2015-09-29 at 3.40.54 PM.png
Mình thì tẩy chay Coca từ lâu vì nó trốn thuế ở Việt Nam. Qua uống Pepsi
@huygapro Sao bạn không bỏ luôn Pepsi để uống nước của Tân Hiệp Phát luôn? :p😁:p:D:p:D
HuluHala
TÍCH CỰC
9 năm
@GD_2010 Uống đồ của THP vừa dơ mồm mà có khi còn bị đi tù nữa đó 😃
@HuluHala Bạn không biết gì rồi. Quy trình của họ làm rất sạch, nên lâu lắm mới lọt con ruồi vào trong chai nước thôi. Nên bạn cứ yên tâm mà uống đồ của họ. Nguyên liệu của họ nhiều khi được làm ra trước khi người ta phát minh ra hạn sử dụng đó bạn. 😁:p:D:p
duynkneu
ĐẠI BÀNG
9 năm

Font này là font gì các bác nhỉ? Đẹp gớm.​
Dedj
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duynkneu Helvetica Neue đó bác
nhìn lạ nhở
clapika
TÍCH CỰC
9 năm
Thật sự khâm phục những doanh nhân công nghệ. Chỉ là 1 dấu "#" mà cũng có thể kiếm được tiền từ đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019