UBI Research: Galaxy S8 sẽ dùng màn hình 4K, đúng theo chu kỳ nâng cấp của Samsung
sonlazio
4 năm trướcBình luận: 146Lượt xem: 23.305
146 Bình luận
Không ham hố mấy cái phân giải này trên điện thoại, muốn VR hay 3d thì lên tivi lớn coi sướng hơn.
Ông nội đấy thì ai cũng hiểu bản chất rồi, admin của 1 diễn đàn công nghệ 2016 rồi mà còn thốt lên được câu đấy, bằng chứng thì ko có, đã thế còn thêm 1 thằng like =))
P/S: Đừng ai phán e seeder nhé, tội nghiệp e, đây ko thích samsung đâu, chỉ là ông admin phán câu muốn phọt cả cơm thôi =))
trùng hợp thôi và đúng ra thì cái chu kì 2 năm mod nói nó cũng sai từ thời S3 lên s4 rồi.
Còn mấy thanh niên ném đá 4k =)) xin lỗi chứ khi nào nó làm cái đt 4K rồi chém lấy được như hồi Z5 premium thì hẵng chửi, còn nó nâng cấp cái gì kệ thây nó, ko nâng giá là được, là đáng hoan nghênh, biết đâu được đấy nó có chế độ cho người dùng chuyển về 2K thì sao?
Công nghệ Pin ko phát triển kịp so với màn hình nhưng bù lại công nghệ sạc nhanh đang rất phát triền, lại thêm sạc ko dây nữa, đã hoàn toàn khắc phục được vấn đề pin rồi, với mình bây giờ điện thoại xài thả ga chả bao giờ phải lo lắng đến vấn đề pin, còn mấy thanh niên sống ảo với vô công rồi nghề suốt ngày cắm đầu vào cái điện thoại để lướt với game thì ko chấp vì chắc chỉ có bê nguyên cái ắc quy theo mới đáp ứng đủ mà thôi.
k chỉ các hãng đt mà đến fb còn phát triển video 360 để phát triển VR thì k sớm thì muộn VR sẽ thống trị thôi,đừng nghĩ bạn k cần thì cả thế giới cũng thế
E tưởng S5 màn đã 2K rồi nhỉ??? Chu kì 2 năm ở đâu ta?
@nujnets S5 cũng có man hinh 2k đấy bác
vụ 4k nghe có vẻ hơi khó
thấy Z5 có mà hình như xịt rồi
@weixiao đối với anh ss k có gì khó cả
cứ ra đi, ai mua sẽ mua, ai không mua thì chê
Đau thương cho cái màn hình HD của mình. Cũng chưa bao giờ cầm được cái xì mác phôn 2k 😔
Chip intel 3240M của con laptop ghẻ của mình hình như con chưa hỗ trợ giải mã 4k thì phải hay do card 2GB ko đáp ứng dc 4k mà sao lên youtube xem 2k còn giật chứ nói gì đến 4k. Bác nào am hiểu chỉ cho e biết tại sao dc ko?
Samsung ngày càng sáng tạo. Là1 trong những hãng đầu tiên đưa 4k lên điện thoại. Sớm tạo trào lưu cho các hãng khác sau này 😁 Thật vi diệu cho công nghệ thế giới.
@Giàng A Lúa Lại Comment dốt nát :D
01 Phát màn hình Amoled vả vào mặt chú :D
Note của ss mà ko thành xu hướng thì cũng chả có iphone 6+ cho chú xàm đâu :D
2 k là vừa đẹp. nếu họ có nâng cấp lên 4k thì chắc cũng chỉ để phục vụ nhu cầu khác cho các phụ kiện liên quan thôi.
gần 20 triệu thì mua tivi 4k đi. VR dream ko ăn thua nếu như phần cứng ko được tối ưu hóa, hơn nữa cần phải dùng 1 cục pin rất lớn nữa
@duongkiettac Nhu cầu khác nhau chứ

Mình cũng muốn thỉnh thoảng lôi cái tivi 40 inch ra gọi điện nhắn tin lắm, nhưng đút vào quần đã khó rồi, lôi ra lại ngại
4k làm gì retina thần thánh và đột phá mới hợp lý 😆)))
fun hát đê mắt e còn chưa phân biệt được nữa là 4k thì e đeo kính mất
Các anh nâng cấp pin gấp đôi theo chu kỳ như thế thì tốt quá
@rungvang Pin chưa gấp đồi nhưng cũng gấp rưỡi chứ đùa 😁
Thực ra về pin bạn để ý thì công nghệ sạc góp phần cải thiện khá nhiều rồi, trước sạc pin 2k mất 3h thì bây giờ nó sạc pin 3k-3k5 có 1,5h - cắm sạc 30 phút được 60-70% dùng tẹt rồi lo gì.
Coi phim VR với màn 2k cứ cảm giác như coi tivi CRT ngày xưa.
đẻ như gà sợ thật
Chờ s8 để mua s6 vậy😔

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019