Unboxing vòng đeo tay thông minh MI BAND 6 bản nội địa

thduyen
23/11/2021 1:59Phản hồi: 17
Unboxing vòng đeo tay thông minh MI BAND 6 bản nội địa
Mi band 6 thì cũng được cho ra mắt khá lâu rồi, mà giờ tui mới mua dùng thử. Hơi quê nhưng mà thấy đang sale còn 999k, nên mình cũng mua trải nghiệm thử. Đó giờ đây là sản phẩm vòng tay đầu tiên của Xiaomi mà mình mua luôn, mấy đời trước mình chưa dùng. Cùng mình dùng thử e nó nhé.

Thông tin vòng tay Mi band 6

• Công nghệ màn hình: AMOLED
  • Kích thước màn hình: 1.56 inch
  • Độ phân giải: 152 x 486 pixels
  • Chất liệu mặt: Kính cường lực
  • Chất liệu khung viền: Nhựa
  • Chất liệu dây: Cao Su
  • Độ rộng dây: 1.5 cm
  • Độ dài dây: 22 cm
  • Kích thước: 47.4 x 18.6 x 12.7mm
  • Trọng lượng: 12.8g
  • Thời gian dùng: Khoảng 15 ngày
  • Thời gian sạc: Khoảng 1.5 giờ

Hộp của Mi band 6 phiên bản nội địa được thiết kế chắc chắn, cứng cáp. Cá nhân mình thích cái hộp này và giữ lại luôn. Nhìn đẹp quá mà, chất lượng giấy cũng tốt nửa

Bên trong box sẽ có sách hướng dẫn, cùng miếng dán màn hình

Mi band 6 có màn hình AMOLED màu 1,56 inch, lớn hơn kích thước của Miband 5 là 1,2 inch. Màn hình cũng được thiết kế tràn viền. Ngoài ra đồng hồ có đến 130 mặt hiển thị cho bạn lựa chọn. Dây đeo của Mi band 6 có đến 8 màu tha hồ cho bạn lựa chọn, mình thì chọn màu đen cho bền,dùng được lâu lại phù hợp với mọi outfit. Cổ tay mình nhỏ xíu ấy, có 14 cm thôi, trộm vía mang vào không bị thô như apple watch

Vòng đeo còn có thể đo được lượng SpO2, theo dõi oxy trong máu. Mà bạn không cần phải mua máy SpO2, vì hiện tại máy đo này đang được mua rất nhiều trong mùa dịch này. Ngoài ra, vòng đeo tay Xiaomi có 30 chế độ thể thao, cùng 6 chế độ nhận dạng thể thao tự động. Bản mình bản nội địa nên không có chức năng mở thẻ xe bus, thanh toán airpay, hay điều khiển được hệ thống nhà thông minh bằng giọng nói XiaoAI như bản NFC.

Vòng có pin 125mAh có thể dùng được 2 tuần chỉ với 1 lần sạc. Sạc tầm 2 tiếng là đã đầy pin rồi

Điểm mình hài lòng

• Thiết kế nhỏ gọn, không vướng víu, mình toàn mang nó đi gym thay vì mang apple watch
  • Có 8 màu cho dây đeo, tha hồng lựa chọn, phù hợp cho nam và nữ
  • Màn hình thiết kế tràn viền
  • Màn hình hiển thị rõ ràng, sắt nét
  • Có chống nước, nên yên tâm mà đi gym bơi lội luôn
  • Pin sử dụng rất lâu, thời gian sạc đầy lại nhanh nửa
  • Có thể đo được lượng Oxy trong máu, rất tiện trong mùa dịch này
  • Chế độ thể thao đa dạng

Điểm mình không hài lòng

• Lúc ra mồ hôi thì vòng đeo tay làm bằng chất liệu cao su, nên rít tay lắm
  • Cần vệ sinh dây hằng ngày, nếu không dễ bị ẩm, hôi mùi cao su nửa
Mọi người ơi, nếu có mua sản phẩm thì mua theo link mình để trong bài nhé, nó giúp mình có thu nhập để tiếp tục giới thiệu cho mọi người sản phẩm tiếp nhé, thank nhiều
Link Affiliate của sản phẩm mình đặt ở đây cho bạn nào muốn tìm hiểu kĩ hơn
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xxx333xxx
TÍCH CỰC
2 năm
Cũng toàn đeo vòng Miband đi tập, đủ dùng, đỡ tốn xiền. Đồng hồ thì chơi đồng hồ cơ cho nó bình dị 😃
thduyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@xxx333xxx đúng rồi ạ, mình dùng aw xong vứt xó, tốn tiền ds dùng là chán liền, có mấy thứ ứng dụng hay ho nhưng chỉ nước ngoài mới dùng được
cuonghmu
TÍCH CỰC
2 năm
Mình mua hôm 11.11 áp đủ mã hết 649k. Nhận xét là đo bước chân lệch cỡ 10% so vs aw. Đo nhịp tim vs SpO2 sai lè, ko đáng tin. Bật hết kết nối. Dùng đc khoảng 5 ngày. Trải nghiệm gọi là tương xứng giá tiền. Ko có gì nổi bật. 😁
thduyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuonghmu mấy cái sp02 cũng tương đối thôi không thể nào chính xác như máy đo sp02 được b nhỉ
cuonghmu
TÍCH CỰC
2 năm
@thduyen Mình khoẻ thì chả cần đo. Mà mình ốm thì nó đo chả chính xác. Nên tính năng này thấy làm màu đúng hơn.
@cuonghmu Bước chân thì nó lệch thật. Còn tim spo2 xem lại đi mình test nó + máy đo lệch tim 2 3 nhịp thì không đáng kể. Spo2 1%
cuonghmu
TÍCH CỰC
2 năm
@tieulinhtieuhan SpO2 bình thường ai chả 95-100%, ko đo cũng biết, đo chả ý nghĩa vẹo gì. Còn khi bệnh lí hô hấp, tim mạch nó tụt ms biết máy đo đúng hay ko bác ơi.
@cuonghmu Nhịp tim con nào đo chả ok. Con miband 4 còn đúng đây
Đang chờ Miband 2 hỏng để lên đời nhưng...
thduyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@zombie01 nhưng nó bền quá hả b
@thduyen Vẫn còn đang xài. Pin 3-4 tuần mới phải sạc lại 😔
thduyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@zombie01 trâu mà chán lun nhở haha
Thuylinh9009
ĐẠI BÀNG
2 năm
buồn là thiết kế nó vẫn vậy nhở, dùng miband 6 mà ko ai biết miband 6 haha
thanhlambk
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Thuylinh9009 vì nó là vòng đeo tay chứ không phải đồng hồ
koa
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đầu bài bảo thấy sales nên mua trải nghiệm. Cuối bài gởi link mua. Tinh tế nhiều gà để lùa quá hả chủ thớt
chienfz
TÍCH CỰC
2 năm
Tưởng gì ! Hóa ra là review mời click vào link kiếm tiền . giờ lên youtube nghe review chân thực hơn là ngồi đọc mấy bài báo như này
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
2 năm
đang dùng miban 4 dc hơn năm rồi rất hài lòng mỗi tội dây đeo hay bung khi chơi thể thao, sài lâu bị đứt dây cao su thay nhiều cũng chán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019