DTR - Sinh nhật 5 tuổi

Ứng dụng 32-bit sẽ không còn xuất hiện khi tìm kiếm trong App Store
Duy Luân
4 nămBình luận: 94
Ứng dụng 32-bit sẽ không còn xuất hiện khi tìm kiếm trong App Store
Trước thềm sự kiện WWDC 2017, các ứng dụng 32-bit và chưa được nâng cấp để hỗ trợ các phiên bản iOS mới sẽ bị ngừng xuất hiện trong kết quả tìm kiếm trên App Store. Nếu muốn sử dụng những app này, người dùng buộc phải dùng link đi thẳng vào cài đặt, rõ ràng không phải cách tiện lợi. Đây là bằng chứng mới nhất cho thấy iOS 11 sẽ ngừng hỗ trợ hoàn toàn cho app 32-bit vì những ứng dụng được không tối ưu và không tận dụng được hết kiến trúc mới trong chip Apple A-Series. Tất cả những động thái nói trên là để ép lập trình viên update app của mình lên bản mới hơn. Thực ra Apple cũng đã yêu cầu tất cả ứng dụng mới phải hỗ trợ chip 64-bit kể từ tháng 6/2015 nên những gì còn sót lại chỉ là "tàn dư" mà thôi.

Ngày mai Apple sẽ khai mạc WWDC 2017 bằng một bài thuyết trình, và như thường lệ chúng ta có thể hóng được nhiều sản phẩm mới tại đây. Trong lúc chờ đợi, mời anh em coi bài này: Anh em kỳ vọng gì ở Apple WWDC 2017? iPad viền siêu mỏng, iOS 11 cho thử sớm, MacBook nâng cấu hình. Bọn mình sẽ làm tường thuật, anh em theo dõi nhé.

Nguồn: 9to5Mac
93 bình luận
Những máy 32bit như iphone 5 về trước thì sao nhỉ
@hieuthainguyen bỏ đi mua ip mới chứ sao, giống như apple làm cho mấy thiết bị cũ lết thiếu ổn định hạn chế ứng dụng là thấy rồi
@hieuthainguyen 5 năm rồi, cố mà sài đi. Không sài được thì update
@hieuthainguyen Còn phải hỏi, mua máy mới
@ragefighter Đọc lại bài hoặc cập nhật thêm tin tức nha bác.
Chắc chỉ dân lập trình mới quan tâm. Chứ dân thường thì cũng không ảnh hưởng gì nhiều.
@JoseyHan Mấy cái app cũ 32bit còn xài thì phải quan tâm chứ :v
@JoseyHan Tại sao ko? những apps muốn cài bị yêu cầu là ios 10 trở lên mà iphone bạn chị cài dc 9.xx!!!!!!!!!!
ntquyet1802
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hybrid Gs vẫn cài app ver thấp ngon lành, quy định của app store!!!
HuluHala
TÍCH CỰC
4 năm
@JoseyHan dân thường đang xài iphone 5 trở về trước xem như chỉ còn cách phải đổi máy 😃 app lên 64 hết thì hết cài gì dc luôn
@HuluHala Thảo nào ngấm ngầm thay đổi k giải thích j cả cho sheeple 😁 chả lẽ lại nói toẹt ra vậy :D
Thà ta k nói gì cho nó tạo sự bí hiểm :D
iPad mini 2 có phải là 32-bit không
dh764119
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kienluu mini 2 là 64bit nha bạn 😃 cấu hình nó giống 5S đấy, chỉ khác là không có vân tay
burgboy
TÍCH CỰC
4 năm
@kienluu Có bạn.
ntquyet1802
ĐẠI BÀNG
4 năm
@burgboy Mini 2 xài A7 là 64 rồi!!!
burgboy
TÍCH CỰC
4 năm
@ntquyet1802 Mình có sự nhầm lẫn. Cảm ơn bạn đã sửa
Quá tốt, ip5 trở xuống bỏ được rồi hoặc ko nâng cấp lên ios mới, 5s giờ cũng rẻ rồi
Được đấy giúp sạch rác, lên trên appstore nhiều khi có mấy cái app ko cập nhật từ năm 2012
haikv240987
ĐẠI BÀNG
4 năm
thế này thì càng tốt, chuẩn bị nâng chuẩn lên 64bit thôi, chắc cấu hình máy phải khỏe hơn
Ngày xưa thích cái game Pizza Boy trên iPhone, mà sau này nó không làm tiếp.

run9
TÍCH CỰC
4 năm
@bud's Giả sử mình làm Pizza Girl, bạn có chơi ủng hộ mình không ?
duc_kilik
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không biết có video tường thuật trực tiếp không. Mấy giờ bắt đầu nhỉ....????
HuyHayHoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duc_kilik 12h đêm nay, bình thường tinhte vẫn tường thuật trực tiếp mà ^^ ko thì qua đây xem luôn
https://www.apple.com/apple-events/june-2017/
5 giờ nghỉ hưu được rồi
uhnam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Điều tất yếu 😃
tuanhqt
ĐẠI BÀNG
4 năm
chuẩn bị lên os11 thôi, ngóng bữa giờ
Ip5 chạy ios các kiểu vẫn còn "mượt" lắm, hoặc ít ra thì mượt theo như miệng phán của 1 i cuồng đã từng cho mình hay.
ai trúng ý có thể quẩy lên điểm danh cái nào
@heobanhki nghe gọi ko tất nhiên mượt rồi 😁
@gamethudd.com Có vẻ bác đá đểu quá . Con 5c của mình ios 10.3.2 vẫn mượt . Choi game subway surt hay temple run đều mượt . Có vẻ mấy bác ác cảm iphone 5 hay sao ấy
@heobanhki Ko có thằng nguhox nào điểm danh hết
ChauStark
ĐẠI BÀNG
4 năm
@heobanhki Tôi cũng cuồng táo mà bảo 5 lên 10 lag vãi cứt. 5 chỉ dừng ở 8 là tốt nhất đừng nên đú lên làm gì
@ChauStark Vậy mà nhiều người hay nói ip5 lên 10 vẫn mượt mà các kiểu từ web, game,.... đó bạn
Đoị ra ios mới thôi. Cũ qua ve hưu là đươc rồi
thik apple ở chổ này. hệ sinh thái luôn tươi mát 😁
LiemPT
TÍCH CỰC
4 năm
Mình vẫn còn 6 ứng dụng dùng thường xuyên 32 bit mà chưa được nâng cấp lên 64 bit 😔 IMG_7899.PNG
ntquyet1802
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LiemPT Bạn cứ xài bình thường chứ có gì đâu mà phải xoắn...
LiemPT
TÍCH CỰC
4 năm
@ntquyet1802 Bình thường đây 😔
ntquyet1802
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LiemPT Bạn lên iOS 11 là iOS chỉ support 64 bit mà lại thắc mắc là sao???
LiemPT
TÍCH CỰC
4 năm
@ntquyet1802 Tức là tôi lo lắng ko thừa trong khi bạn lại thốt ra câu “sao phải xoắn”
Minh Tuan SG
ĐẠI BÀNG
4 năm
Công nhận apple thẳng tay thật, dám từ bỏ những thứ vẫn còn good để tiến cái tốt hơn
máy 64 bit là dòng máy ipad mini 2,ipad air 1 trở lên,ip 5s trở lên
hèn chi cái app Blux hồi trươc mua giờ mất tiêu

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019