Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ứng dụng chat bằng email Microsoft Send đã có cho Android, vẫn chưa cho Việt Nam dùng

Duy Luân
17/9/2015 22:35Phản hồi: 28
Ứng dụng chat bằng email Microsoft Send đã có cho Android, vẫn chưa cho Việt Nam dùng

Microsoft Send là một ứng dụng cho phép bạn gửi nhận email với giao diện giống một app chat. Bạn có thể tưởng tượng Send giống như là Facebook Messenger, có điều các tin nhắn của bạn thực chất chính là những bức email nên bạn có thể dễ dàng xem lại nó trên trang web Outlook như bao email khác. Để cho gọn, app chỉ hiển thị những cuộc hội thoại được gửi từ Microsoft Send chứ không hiện hết cả hộp thư đến của bạn. Cách đây gần 2 tháng bản Send cho iOS đã có, nay hãng ra thêm bản cho Android, chưa có cho Windows Phone. Đáng tiếc là người dùng cá nhân chưa thể trải nghiệm dịch vụ này, bạn cần phải có tài khoản Office 365 của công ty hoặc trường học thì mới dùng app được (mà cũng chỉ mới áp dụng cho khách hàng ở Mỹ, Canada và vài nước khác mà thôi, Việt Nam chưa có).

Nguồn: Google Play
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vâng, và chưa có cho Windows phone
Chỉ cần đọc đến đấy mà thôi
@mrchjpjdeaspro Nếu bạn học về XSTK hay hiểu một chút về nó thì bạn sẽ không còn lăn tăn nữa. Tuy có sau nhưng app của Windows Phone luôn tốt hơn. Cũng giống như khi sản xuất thuốc mới, luôn cần những chú chuột bạch.
lyakhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ít bạn bè dùng mail này nên cũng không quan tâm lắm, hi vọng nó phổ cập để dùng thử xem.thế nào
Oh shjt, của microsoft mà ios, android có hết mà wp chưa có là sao 😕:eek::rolleyes:
Mình nghĩ Mi đang yếm hàng cho win 10 mobile, sẽ là một bước độtt phá khi win 10 mobile ra mắt cùng một loạt siêu phẩm mới
Cái đê má ma thằng Gabriel Aul. Nên để thằng WP chết ngỏm luôn đi chứ làm Build cho 10 làm gì nữa trong khi con đẻ còn không cả bằng con ghẻ. Oh my fu..ck
mesqt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhanh199 Con đẻ chỉ phá thôi một năm lỗ máy tỷ con ghẻ làm ra tiền mỗi năm lợi nhuận mấy tỷ thì phải quan tâm đến con ghẻ chứ sao. bạn không thấy có nhiều gia đình từ con đấy à
Minh_Phong
ĐẠI BÀNG
9 năm
con đẻ cũng không bằng con hàng xóm
đây cũng mới là những thử nghiệm ban đầu thôi, cũng chưa cho dùng rộng rãi mà, có khi MS cũng đang thu nhận đóng góp người dùng iOS và Android để hoàn thiện cho WP mà :p :p 😁
Ngay chính MS còn thái độ "ghẻ lạnh" với con đẻ WP !
KLQ IOS9 đã ra vậy androi 6.0 bjo ra vậy mọi người lâu qúa đi..
Pop-up
TÍCH CỰC
9 năm
"Bỏ rơi wp" Các bác bình luận hại não vãi, làm như là MS rụng từ trên cây xuống ấy. Người ta làm ăn kinh doanh chứ không làm từ thiện, của người ta ắt người ta phải lo, chỉ là vì có lý do này kia (mà ko đc công bố) nên hiện tại nó mới chưa dc ra mắt thôi =.=
vanhien2002
ĐẠI BÀNG
9 năm
giờ càng thấm thía câu "con nhà người ta"
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
Dễ hiểu nếu MS tung ra cho các hệ điều hành kia mà chưa có cho WIndows mà 😁 Vì người dùng các hệ điều hành kia lớn, việc thu thập ý kiến người dùng sẽ rất nhanh, và khi đó nếu WP có thì đó sẽ là bản hoàn chỉnh rồi :D
mesqt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tbdat11 Bác này 😃 bộ office của WP có ngon hơn của IOS và Android không
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
@mesqt Bộ Office trên Windows 10 Mobile ngon hơn trên 2 nền tảng kia nhiều @@
Giờ có quá nhiều dịch vụ chat nên chủ yếu bạn bè tụi nó dùng nhiều cái nào mình cài cái đó để tiện liên lạc thôi
@Sơ mi nam Nhật Bản Cái khác của Send là nó tích hợp vào với email và nếu hỗ trợ cho công việc thì rất ổn. Mình nghĩ nó sẽ là đối thủ với Slack đấy 😃
daonguyen275
ĐẠI BÀNG
9 năm
"Xin lỗi các bạn , sau một thời gian phát triển HĐH Win10 mobile, chúng tôi nhận thấy các bạn là những người dùng tích cực cho việc phát triển HĐH của chúng tôi ,nhưng chúng tôi nhận thấy rằng hiện giờ đã quá trễ để phát triển thêm Win10 Mobile so với thị trường mà Android , IOS đã có. Chúng tôi hi vọng rằng các bạn cũng sẽ dành tình yêu của mình cho các ứng dụng khác của MS trên các nền tảng khác như các bạn đã yêu Windownphone . Từ nay chúng tôi sẽ không update các phiên bản mới hơn cho Win 10 Mobile cũng như Winphone 8 các phiên bản. Rất mong các bạn thông cảm cho cách xử lý bất tiện này ."
Một phát vào tim Winfan.
cái j cũng ko có vietnam, ofice cũng ko có cho vietnam jo lại cái nì nữa
vn lúc nào cũng chậm
Giao diện nhìn đẹp thật
Không có cho windows phone 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119