Ứng dụng chơi nhạc Hi-res miễn phí FiiO Music chính thức có mặt trên Android

Knah
23/8/2018 13:15Phản hồi: 232
Ứng dụng chơi nhạc Hi-res miễn phí FiiO Music chính thức có mặt trên Android
FiiO Music là ứng dụng chơi nhạc được FiiO phát hành miễn phí và được ra mắt đầu tiên trên nền tảng iOS cách đây gần một năm. Mới đây, FiiO đã chính thức đưa ứng dụng của mình lên nền tảng Android. Một trong những tính năng mạnh mẽ nhất của FiiO Music là có thể chơi được các định dạng nhạc kể cả các file Hi-res đồng thời hỗ trợ tốt việc xuất tín hiệu ra DAC ngoài cho các thiết bị đi động. Tính năng này thường chỉ có ở các ứng dụng trả phí
FiiO cho hay kể từ khi phát hành ứng dụng Fiio Music trên iOS vào tháng 11 năm ngoái, hãng đã liên tục ghi nhận phản hồi của người dùng để cải thiện phần mềm của mình. Và đến nay, hãng đã đưa đến tay những người hâm mộ của mình phiên bản hoàn thiện nhất trên nền tảng Android.

Những tính năng chính FiiO Music
  • Chơi được tất cả các định dạng âm thanh phổ biến
  • Hỗ trợ chơi và phát nhạc Hi-res 24bit/384kHz trực tiếp
  • Phát và quản lý nhạc theo các Tab: Songs, Albums, Artist,.. theo folder và playlist
  • Hỗ trợ chuẩn HWA - High-Res Wirless Audio giúp người dùng có thể chơi nhạc không dây hi-res với các thiết bị android có codec LHDC
  • Hỗ trợ chơi nhạc qua wiffi
  • Hỗ trợ file CUE
  • Hiện thị được lời bài hát
  • Có chức năng nhớ thời điểm khi tắt nhạc
  • và còn nhiều tính năng khác
Nguồn dùng hiện đã có thể truy cập vào App Store/Google Play hoặc quét mã QR code để tải xuống điện thoại của mình.
Nguồn: FiiO
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangducseo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Của tàu à, tắt màn hình có nghe đc kg
dtheanh15
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duckvy chắc youtube =)))
@duckvy Người ta nghe nhạc bằng youtube free nhé 😁
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@SuzukiAxeloHPcity Chắc thế. Đã thế còn phán thêm câu của tàu à nữa. Làm như bác ấy thông minh hơn tàu vậy.
Lee Ta Ri
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangducseo Người tàu người ta giỏi từ cổ chí kim rồi 😆
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
hơn poweramp 1 thứ là fiio đọc đc DSD còn poweramp thì ko
hai_juzi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@IQ52 Thua hết Xperia music của tao.kk
@pro744 DSD tần số của nó là 1bit/2.8MHz còn wav là 16bit/44Khz chú ý chỗ Mega và Kilo nhé.
Còn mật độ ghi cao hơn của hai thằng là 32bit/384kHz và 1bit/22.4MHz

Chuẩn DXD còn cao hơn nữa, cỡ 1 bài lên 1GB
@IQ52 poweramp ko có đọc lyric
@TYA chưa tưởng tượng được 1 bài 1G nó nó nghe như thế nào.hihi
ptthanhloi
ĐẠI BÀNG
6 năm
test liền mới được
namdq123
ĐẠI BÀNG
6 năm
So với Foobar thì như thế nào nhỉ. Dù sao cũng tải liền đã
@namdq123 cái này trên dt đó bác
Hình như không hỗ trợ Unicode ? Tên file và tag tiếng Việt hiện toàn dấu ????
@ntdieu mới chuyển qua android, chắc sẽ sớm update
comi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Knah App này trên máy nghe nhạc Fiio X5 gen 3 với X7 gen 2 từ lâu rồi mà cũng chưa hỗ trợ tiếng Việt nhé bác.
pnguyentoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giao diện khá đẹp nhưng lại chưa hỗ trợ font chữ unicode. Chất âm và khả năng tùy chỉnh thì vẫn kém Neutron Player 1 bậc. Chờ Fiio cải tiến tiếp thôi 😃
@hieu282828 Úi mình cũng đang dùng con 5 plus :v ... mà tai trâu chắc méo thấy khác :v ơ mà mình search gg có thấy trang nào bảo nó dùng dac rời đâu :v chỉ có dac của snap 625 thôi
@pnguyentoan UI xấu vậy, có thể bạn chưa sd thạo neutronmp
@pnguyentoan Có tải về như mp3zìn dc k bác.hay cắm máy tính truyền vào vậy ạ
pnguyentoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đạt Phít Một Neutron có chức năng FTP Server, bạn có thể copy các file nhạc từ máy tính vào điện thoại qua mạng LAN mà ko cần dùng dây cắm nhé 😃
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
Ngon hơn onkyo hf không các bác?
pnguyentoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bourne6372 Bạn mở ảnh gif mình gửi kèm bài viết để xem cách làm nhé 😃
bourne6372
TÍCH CỰC
6 năm
@pnguyentoan Mở lên nhưng nó là ảnh tĩnh bác ơi...
pnguyentoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bourne6372 Mở hẳn nó ra bạn nhé 😃
https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2018/08/4410017_ezgif.com-video-to-gif.gif
bourne6372
TÍCH CỰC
6 năm
@pnguyentoan Ah cái đó thì em vô được rồi, không biết em cấu hình ftp sai ở đâu,add vô mà.không được
huykho
ĐẠI BÀNG
6 năm
nghe tốt hơn BlackPlayer không ?
@huykho miễn phí mà, cứ down về trải nghiệm đi bạn
@huykho Quan trọng ở DAC điện thoại bạn nó như nào 😃 chứ chất lượng âm thanh hầu hết player nó như nhau :3
Dùng app HIFI mà tai nghe Bluetooth liệu nghe có HIFI?
@Hoàng Ngu Sy Hi-fi là nhạc từ 24 bit trở lên là hi-fi bác à.
Hỗ trợ chạy file từ 24 bit
heliosy
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoàng Ngu Sy thì cái tai nghe của bác có hỗ trợ HiFi ko đã 😆
công việc của phần cứng và phần mềm chỉ là giải mã cái file đó ra âm thanh thôi, còn thưởng thức âm thanh là tai nghe chứ ko phải nhờ mấy cái app đó đâu
@pro744 Ko, hi fi là ám chỉ âm thanh ste, thời xưa chỉ là mono nên khi ste ra đời trung thực hơn (do thể hiện được ko gian) nên ngta gọi nó như vậy.
Hires khác hifi
PowerAMP vẫn là đỉnh, chuyển qua iOS méo có phần mềm này, tù vãi.
@dark_knjght01 IOS thì dùng NePlayer đi
@TYA Cái đấy đắt vãi, 300k 😁
@thaituanngoc Bản có phí nhưng chỉ 22k thôi. Rẻ mà bạn...
@Phạm Đoàn Hổ Bị ngáo à?
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
mình rất ít nghe nhạc bằng điện thoại nên. mình cuzng k thích mà nó là là app của tàu nữa
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
@duckvy Mình k nghe nhạc trên điện thoại không có nghĩa là mình k biết bạn phải phân biệt rõ ràng chứ. Mình chỉ nghe trên dàn âm thanh thôi bạn hiểu chứ
@duckvy Cùng Tàu với nhau thì ibasso, Shalling nên chọn hơn là fiio
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@Metalcore0310 Fiio là hãng TQ, nhưng là hãng lớn trong lĩnh vực âm thanh. Nếu người nào quan tâm tới lĩnh vực này tất nhiên đều biết. Còn bác trên kia chắc là ko phải vậy. Mà fiio thì mình nghĩ ko so đc với sony đâu.
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@TYA Fiio thấy vẫn hơn, mà cũng tùy theo giá phải tương đương nhau nữa. Dòng fiio thấy vẫn cao cấp hơn.
ntnam1972
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cứ PowerAMP mà dùng, hehe!
@ntnam1972 Chuẩn. Mình toàn xài PowerAmp... 😁
😁 Mình vẫn dùng PowerAMP
Không nghe nhạc trên ĐT vừa tốn pin, vừa loa không lớn, âm thanh không hay..
@duckvy Ý bác ấy là fải nghe nhạc bằng máy chuyên dụng, loa, Dac, amply đèn các kiểu thật hịn và nghe trong phòng kính mới gọi là biết thưởng thức âm nhạc =)))
Mà k biết đôi khi đi trên chuyến xe xa, tàu dài chỉ cần có cái đt và tai nghe là cũng đủ để thưởng thức rồi.
@tuansiro Em tai trâu, tai nghe 150k, cái bb 9900 850k, nhét mớ nhạc 128kbps là đủ chiến 😆
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@tuansiro Vậy là máy nghe nhạc, DAC, rồi tai nghe hang cao cấp chắc ko đủ cho bác ấy thưởng thức nhạc đâu nhỉ? 😃
@duckvy 😁 Chắc vậy 😃)
LG V30 + tai nghe SHURE SE535 cũng đâu có tệ và tốn pin đâu nhỉ :D
Chẳng hiểu bác ấy có muốn thử k ^^
Android fan hạnh phúc như ifan rồi, chúc mừng?!?
@QuanLyNhaNghi Thực ra vẫn còn lỗi lắm :3
Em vẫn hay dùng pulsar music player: giao diện đẹp, hỗ trợ tiếng việt đầy đủ, không quảng cáo. Vừa cài thử phần mềm này thấy chuối quá: giao diện màu mè, Cảm giác vuốt chạm không mượt, không hỗ trợ Unicode
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Đã trải nghiệm và thấy hài lòng, nhất là vụ xuất ra DAC ngoài, có điều giao diện không mấy thân thiện, hết sức loè loẹt, quản lý nhạc cần nâng cấp thêm, mình nghĩ các bạn nên thử trải nghiệm đi rồi biết 😁
@ndta13 Vụ xuất dac ngoài này thấy hầu hết app nhạc sẵn có đều hỗ trợ mà. Android 4 trở lên là chạy hết
@Luongquangvinh86 Cũng như Windows, khi xuất ra ngoài còn phụ thuộc việc trực tiếp hay vẫn đi qua công đoạn xử lý của hệ Đh đó.
Vd các app mà khiến chuông cuộc gọi cũng out ra dac ngoài thì dẹp luôn nhé.

Như trêm android nó tên là ALSA, thằng nào đi qua xử lý này rồi ra dac thì bỏ!

UAPP là player nên dùng
V’t
TÍCH CỰC
6 năm
So với foobar2000 thì sao nhỉ
@lumia62o Foobar trên Android hình như không có usb exclusive :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095