Ứng dụng Clock trên Google Pixel cho phép ghi âm trực tiếp để làm chuông báo thức

Pnghuy
16/1/2023 13:58Phản hồi: 25
Ứng dụng Clock trên Google Pixel cho phép ghi âm trực tiếp để làm chuông báo thức
Nếu trong cuộc sống của bạn quá khó chịu với tiếng chó sủa, tiếng karaoke của nhà hàng xóm, tiếng giận hờn của người yêu...Bạn hoàn toàn có thể thiết lập nó làm chuông báo thức mỗi sáng trên chiếc Pixel yêu quý của mình.
Trong một bản cập nhật mới nhất, Google cho phép các thiết bị Pixel sử dụng các âm thanh do chính bạn thâu lại qua những chiếc Pixel để làm âm thanh báo thức mỗi sáng, chỉ cần bạn dùng Recorder có sẵn ngay trong ứng dụng Clock để ghi lại âm thanh đó, sau đó thiết lập nó làm chuông báo thức là xong. Tuy rằng ứng dụng đã có sẵn một tuỳ chọn để bạn thêm các âm báo thức mới, nhưng yêu cầu bạn phải copy hoặc đặt file âm thanh đó trong ứng dụng quản lý tệp tin (Files), sau đó mới chọn được, bây giờ thì tiện hơn.

Nếu như các âm thanh hiện tại vẫn chưa thể khiến bạn dậy nổi mỗi buổi sáng, bạn hoàn toàn có thể thêm các âm thanh "rùng rợn" khác mà chỉ cần nghe 1 lần bạn đã muốn bật dậy ngay lập tức, một cập nhật tuy nhỏ nhưng mang ý nghĩa lớn 😁. Mình là đứa như vậy, dù đặt báo thức rất sớm nhưng với các âm thanh mặc định thì không thể nào mình dậy nổi, ngoại trừ tiếng đập cửa phòng, có lẽ mình sẽ thâu tiếng đập cửa phòng vào và đặt nó làm chuông báo thức mặc định, biết đâu mình dậy đúng giờ hơn :D.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Độ ám ảnh được nâng lên một tầm cao mới...
@huancoi216 Lấy luôn kèn đám ma báo thức cho nó ám ảnh 😃
Cười vô mặt
Mình thường quơ tay tắt luôn khi nào không hay dù là âm gì :v
Khoái ứng dụng đồng hồ mặc định của google có dùng spotify để báo thức. Search mấy bài morning motivation ấy nhạc bốc dễ thức hơn và không lặp lại nên đầu mình ít bỏ qua hơn vì mỗi hôm một bài. Ứng dụng đồng hồ của Samsung có cái vừa báo thức vừa đọc giờ tiếng Việt cũng ngon, không mở mắt cũng biết mấy giờ.
@thaiduy911 đồng hồ samsung cũng có spotify, mình thì dùng ứng dụng sleep as android có cái yêu cầu phải thao tác để tắt báo thức khá hay
New Hope
ĐẠI BÀNG
một năm
cũng là một sáng kiến, khá hay đó
" chào mấy con giời dậy đi làm "
Cười vô mặt
@hoang559 "hế lô con giời cô đơn giữa dòng đời bão táp"
@hoang559 thu âm giọng sếp chửi vào là bật dậy tỉnh ngủ ngay bác nhỉ
tiếng rên của ny khi ấy ấy chắc chắn sẽ dựng bạn dậy, hoặc chí ít ra sẽ dựng thằng nhỏ của bạn dậy và khiến bạn phải dậy mà đối mặt vs thực tế cuộc sống phũ phàng không như là mơ
K biết dạo này bên ios đã cho đổi nhạc chuông noti, alarm, ring...đa dạng chưa nhễ? Hồi lâu Con zợ đưa iphone bẩu đổi nhạc chuông bài yêu thích dùm mà ngồi cả buổi đổi k dc, rồi chỉnh âm lượng từng chức năng khác nhau cũng k dc, bực vkl😵‍💫
@baotuan Vẫn hạn chế lắm bạn. Ví dụ nhạc chuông thì cũng có cách để lấy nhạc hoặc ghi âm, nhưng phải qua vài bước lằng nhằng.
@baotuan Em dùng Iphoen 5,6 năm nay mà cũng ko để ý mấy cái này, cứ mấy cái nhạc mặc định chọn đi chọn lại hoi, à quên mất, em ko bao h để chuông, nên cũng ko để ý luôn :v
Thu âm tiếng gà gáy bao ngon 😁
Ủa cái này bình thường mà ta? Điện thoại Samsung của tôi thấy có vụ này lâu rồi mà
Screenshot_20230117_085922_Sound picker.jpg
@anhtuan1066 Chắc hết ý tưởng viết bài đó bác :3
@anhtuan1066 Android có rất nhiều hãng làm nhiều tính năng hay nhưng ít được để ý đó bác.
Còn Google đưa lên app mặc định thì người ta sẽ chú ý hơn thôi.
Ví dụ heo quay có cái tính nó gõ cộp cộp để chụp ảnh màn hình, quay màn hình khá hay nhưng ít người biết 😁
@anhtuan1066 thực ra từ hồi android 5 là samsung đã bắt đầu đóng góp tính năng riêng vào android gốc rồi, nhiều cái samsung có trước xong phiên bản android kế tiếp cũng thêm vào
@anhtuan1066 Bạn có thể chọn bản thu trước rồi đặt làm chuông báo thức, còn Google Clock thì bạn có thể dùng thu âm ngay trong ứng dung, tiện hơn là mở Recorder
@Pnghuy Chỉ tiện hơn một chút, chẳng đáng để nói đâu bạn
Hay phết, kêu vợ thu âm " dậy trả bài ck ơi" thế là sáng ko bao giờ dám tắt chuông báo thức nữa...
(.)
TÍCH CỰC
một năm
thường ko cài báo thức thì ngủ quên, nhưng đã cài thì lại dậy trước báo thức để chờ tắt nó hoặc hủy trước khi nó gào lên
@(.) Chính xác
@(.) Đồng hồ bác xịn quá, chúc mừng bác
Để nghịch thử 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019